Lỗi phần mềm HTKK?

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
cả nhà cho tớ hỏi: tớ có tải phần mềm HTKK thuế trên web Tổng cục thuế, nhưng tớ lại không thể viết chữ lên đó. VD khi tớ viết chữ PHẦN MỀM chẳng hạn thì chữ Ê, sẽ chở thành dấu hỏi, tớ kiểm tran Việtky và Uniky rồi không có vấn đề gì cả, cho tớ hỏi: có phải phần mềm này bị lỗi không? tớ phải làm sao?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Bạn thử vào Unicode xem sao, nếu không được là máy tính của bạn thiếu fon chữ rồi.
Chúc thành công.

N

nguyenanhbd

Guest
16/3/08
2
0
0
Bình Định
cả nhà cho tớ hỏi: tớ có tải phần mềm HTKK thuế trên web Tổng cục thuế, nhưng tớ lại không thể viết chữ lên đó. VD khi tớ viết chữ PHẦN MỀM chẳng hạn thì chữ Ê, sẽ chở thành dấu hỏi, tớ kiểm tran Việtky và Uniky rồi không có vấn đề gì cả, cho tớ hỏi: có phải phần mềm này bị lỗi không? tớ phải làm sao?

chú em mài xài VK 2chai chứ xài Unicode 4. thì ko đánh chữ được đâu, cái phần mềm này ra đời năm 2000 nên phải xài VK 2 chai thôi, chúc chú em mầy xài tốt phần mềm cùi bắp này :028: :DJ:

D

DoanThienHuong

Guest
29/5/08
31
1
0
Ha Noi
em cũng đã từng bị lỗi nay rồi nhưng đã sửa được rồi. Em bảo anh rồi anh làm thử xem thế nào nhé.
Anh phải cài đặt cả Unikey 3.5 và Vietkey 2000 đấy nhé.
Trong cửa sổ làm việc của Unikey anh chọn phần mở rộng rồi kích vào phần sử dụng "Sử dụng clipboard cho unicode"/ Đóng
Trong cửa sổ Vietkey anh chọn Unnicode dựng sẵn nhé.
Chúc anh sẽ cài đặt thành công và viết được tiếng việt.
Em chào anh nhé.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
chú em mài xài VK 2chai chứ xài Unicode 4. thì ko đánh chữ được đâu, cái phần mềm này ra đời năm 2000 nên phải xài VK 2 chai thôi, chúc chú em mầy xài tốt phần mềm cùi bắp này :028: :DJ:

:wall: Cập nhật lại thông tin đi anh giai... Anh đã đi sau nhiều người rồi đấy!

:1nono: Đàn anh thì phải ra dáng đàn anh chứ :angel:

Nguoiyeuem nên xem qua Box Ứng dụng kê khai và nộp thuế nhé!

Câu trả lời của bạn DoanThienHuong là chính xác rồi đấy!

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA