Luong Giam Doc Cty TNHH?

• Thread starter hlnghuyen
  • Ngày gửi
H

haiyen19111981

Guest
28/4/05
3
0
0
hue
mình muốn xin hệ số lương của cty TNHH , ai có cho mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

putin

Guest
14/1/05
69
0
6
42
HN
haiyen19111981 nói:
mình muốn xin hệ số lương của cty TNHH , ai có cho mình với
căn cứ thì cũng không có đâu, bạn căn cứ theo cách tính của DNNN cũng được hay công ty bạn tự đặt ra và thống nhất

G

giauntn

Guest
27/4/05
8
0
0
Binh Chanh
Các anh chị ơi, cho em hỏi,lương của tổng giám đốc có được hạch toán CP cho chi nhánh không? ( tổng GĐ bên cty em không thường xuyên ở cty mà tham gia quản lý ở chi nhánh. )

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Bạn chỉ tính lương đó ở một nơi thôi. Hoặc ở Công ty, hoặc ở Chi nhánh

giauntn nói:
Các anh chị ơi, cho em hỏi,lương của tổng giám đốc có được hạch toán CP cho chi nhánh không? ( tổng GĐ bên cty em không thường xuyên ở cty mà tham gia quản lý ở chi nhánh. )

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
giauntn nói:
Lương của giám đốc thì phải tính vào chi phí ở công ty, việc tính lương của tổng GĐ tại chi nhánh là không hợp lý kể cả TGĐ thường xuyên tham gia quản lý tại chi nhánh. Trừ trường hợp công ty có công văn gửi chi nhánh về lương của TGĐ sẽ do chi nhánh chi trả và nó có thể liên quan đến thuế TNCN ( hoặc địa bàn đóng thuế)

N

nguyennangtu

Guest
16/10/04
3
0
0
52
tphcm
Bạn có thể hạch toán cho lương tại công ty và chi nhánh với điều kiện:
- có quyết định bổ nhiệm hoặc biên bản họp hội đồng quản trị ghi rõ : Tổng giám đốc công ty kiêm giám đốc chi nhánh hoặc là chuyên viên gì đó tại chi nhánh.

ThAN CHAO

adam_tran

adam_tran

Guitar inspiration
17/5/05
1,374
36
48
46
Goooogle
Cty TNHH một thành viên? Theo biết cty TNHH 1 thành viên là cty nhà nước! Thường cty tư nhân phải có 2 thành viên trở lên, cũng có thể tớ lạc hậu rồi.
Lương của GĐ cty tư nhân (DNTN - chủ DN) ko được tính vào CP.
Lương các thành viên HĐQT đều có thể được tính vào chi phí. Nếu là GĐ thì lương sẽ căn cứ vào quyết định bổ nhiệm GĐ, ghi rõ mức lương và nhớ nộp cái QĐ này lên quản lý thuế.
Lương các thành viên khác có tham gia quản lý/lao động sẽ có quyết định bổ nhiệm của GĐ, ghi rõ chức danh, công việc và mức lương.
Các thành viên ko tham gia quản lý ko được hưởng lương.
Các nhân viên/công nhân thì bắt buộc có HĐLĐ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA