Doanh thu tính thuế TNDN

• Thread starter ketoan4mat
  • Ngày gửi
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Luật thuế TNDN qui định DT tính thuế TNDN là khi chuyển quyền sở hữu/sử dụng của sản phẩm/dvụ, HOẶC khi xuất hđơn GTGT.
Vậy từ "HOẶC" ở đây dc nghỉ sao cho đúng nhi? nghĩa là thời điểm nào (chuyển quyền hoặc khi xuất hđơn) xảy ra trước thì tính hả? hay là có gi khác

Cam on!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
THÔNG TƯ 134

Hướng dẫn thi hành Nghị định số 24/2007/NĐ-CP

ngày 14 tháng 2 năm 2007 của Chính phủ quy định chi tiết

thi hành Luật thuế thu nhập doanh nghiệp

II. DOANH THU ĐỂ TÍNH THU NHẬP CHỊU THUẾ
3. Doanh thu để tính thu nhập chịu thuế trong một số trường hợp xác định như sau:

o) Đối với hoạt động xây dựng, lắp đặt là giá trị công trình, giá trị hạng mục công trình nghiệm thu bàn giao hoặc giá trị khối lượng xây dựng, lắp đặt nghiệm thu bàn giao.
- Trường hợp xây dựng, lắp đặt có bao thầu nguyên vật liệu, máy móc, thiết bị là số tiền từ hoạt động xây dựng, lắp đặt bao gồm cả giá trị nguyên vật liệu, máy móc, thiết bị.
- Trường hợp xây dựng, lắp đặt không bao thầu nguyên vật liệu, máy móc, thiết bị là số tiền từ hoạt động xây dựng, lắp đặt không bao gồm giá trị nguyên vật liệu, máy móc, thiết bị.

Đâu nhỉ? Hồi trc e làm doanh thu một KH xây dựng thì e đọc đc đoạn này. Chứng tỏ thuế cũng theo thực Dthu. Và có nhg quy định rất rõ ràng như đoạn trên chẳng hạn. Anh 4eyes tham khảo thêm NĐ24 and TTHD134 nhé​

H

Hoahau

Guest
27/10/07
27
0
0
cầu giấy - hà nội
Xin được giúp đỡ.
Quý 1 vừa rồi cty em có xuất 2 HĐ:
1 là: Tạm ứng khối lượng hoàn thành
2 là: xuất HĐ thiết kế đã hoàn thành xong
Nhưng khi làm tờ khai tạm tính thuế TNDN quý I em lại ko kê khai phần doanh thu mà chỉ kê khai chi phí.
Như thế có đúng ko ạh. Mà nếu làm lại liệu thuế có phạt nhiều tiền ko ạh?
Mong các anh/chị trả lời sớm giúp em.
Em xin chân thành cảm ơn!

huong.nt

huong.nt

Trung cấp
17/4/07
174
0
16
ha noi
bạn nên xuống chi cục thuế xin điều chỉnh lại tờ khai tạm tính thuế TNDN.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA