Quy chế điều hành Công ty cổ phần?

• Thread starter anhbroslady
  • Ngày gửi
A

anhbroslady

Guest
24/3/08
24
0
0
43
Hà Nội
Anh chi nào có mẫu Quy chế điều hành (hay còn gọi là quy chế tổ chức và hoạt động) của Công ty cổ phần không ạ? Làm ơn gửi giúp em theo địa chỉ anhvq.gdbasset@gmail.com , em cảm ơn rất rất nhiều ạ!
Rất mong sớm nhận được sự quan tâm của các anh chị!

Khóa học Quản trị dòng tiền
thehuongthe

thehuongthe

Cao cấp
21/4/06
233
0
0
Hanoi
Anh chi nào có mẫu Quy chế điều hành (hay còn gọi là quy chế tổ chức và hoạt động) của Công ty cổ phần không ạ? Làm ơn gửi giúp em theo địa chỉ anhvq.gdbasset@gmail.com , em cảm ơn rất rất nhiều ạ!
Rất mong sớm nhận được sự quan tâm của các anh chị!

Hi bạn,
Ok mình đã email bạn 1mẫu để bạn tham khảo đó. Đó là bản do cty mình tự xây dựng.
Mình thấy mỗi cty xây dựng một quy chế riêng cho phù hợp với đặc thù của cty đó. Việc xây dựng quy chế được thực hiện bởi sếp và các managers trước rồi dần dần được bổ sung, hoàn chỉnh dựa trên quan sát và ý kiến phản hồi của nhân viên.
Cheers,

L

luatcongminh

Guest
Quy chế tổ chức quản lý và điều hành cần phải được xây dựng dựa trên đặc thù của mỗi công ty, dựa trên mong muốn của người quản lý.
Có thể có mẫu, nhưng có thể nó không phù hợp với mục đích của công ty.
Bên luật công minh có dịch vụ tư vấn xây dựng và triển khai việc thực hiện các quy chế đó.
Muốn hoạt động quản lý và điều hành đơn giản, không "đau đầu". Nên có quy chế chuẩn áp dụng vào thực tến
Mời bạn tham khảo: www.luatcongminh.com

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Lên http://www.Google.com.vn mà tìm. Có rất nhiều để tham khảo sau đó bạn có thể sửa chữa cho phù hợp với đặc điểm của C.ty bạn. chúc may mắn

thehuongthe

thehuongthe

Cao cấp
21/4/06
233
0
0
Hanoi
Hi bạn,
Ok mình đã email bạn 1mẫu để bạn tham khảo đó. Đó là bản do cty mình tự xây dựng.
Mình thấy mỗi cty xây dựng một quy chế riêng cho phù hợp với đặc thù của cty đó. Việc xây dựng quy chế được thực hiện bởi sếp và các managers trước rồi dần dần được bổ sung, hoàn chỉnh dựa trên quan sát và ý kiến phản hồi của nhân viên.
Cheers,

Nhân tiện có bác trên forum vừa hỏi về mẫu Quy chế hoạt động, tôi post kèm lên đây để có bác nào quan tâm nữa thì tham khảo nhé.

Đính kèm

• 1Quy che lam viec Cong ty - for reference.doc
    124.5 KB · Lượt xem: 2,407
L

Lâm Thanh Phú

Sơ cấp
20/5/05
1
0
1
tây ninh
Quy chế làm việc của Công ty

Hi bạn,
Cheers,

Cám ơn bạn. Quy chế làm việc của công ty bạn rất hay. tuy nhiên, mỗi mô hình tổ chức công ty khác nhau thì có một quy chế làm việc phù hợp với mô hình tổ chức của công ty đó. Vì vậy nếu bạn gởi thêm sơ đồ tổ chức của Công ty bạn thì tốt quá.

H

hungcbs

Guest
30/10/08
1
0
0
50
Ha noi
Hi bạn,
Cheers,

D

doanbichloc

Guest
12/4/09
4
0
0
59
ha noi
Cam on các ban da cho minh mau tham khao quy che hoat dongcong ty

H

hotlove86

Guest
27/8/09
1
0
0
Cần Thơ
ai có quy chế quy định giờ giấc làm việc,khen thưởng,kỷ luật ko cho mình xin với,ai có thì send cho mình qua email stewartdk2008@yahoo.com.vn,cám ơn các bạn rất nhìu !

L

luonghoang

Guest
1/9/09
1
0
0
40
hanoi
Hi bạn,
Cheers,

Bạn ơi, bạn có thể gửi cho mình mẫu tham khảo vào mail: hoangluong.cworld@gmail.com được ko?

Cảm ơn bạn nhiều!

H

hoangson36

Guest
27/10/07
5
0
0
45
ha noi
Chao các thành viên.
Nếu các thành viên là trợ lý côn ty hoặc phụ trách mảng liên quan đến tổ chức hoạt động thì nên tư vấn cho các Sếp lạp một Ban xây dựng quy chế hoặc một công ty Luật tư vấn và xây dựng giúp. Bởi vì:
1. Khi xây dựng Hệ thống quy chế quản trị thì một Quy chế điều hành thôi sẽ không thể áp dụng được vi nó sẽ liên quan đến nhiều đề khác như Tài chính, Tiền lương, Nội quy lao động, Thỏa ước, Khen thưởng kỷ luật, QUy trình đàm phán ký kết hợp đồng, quy chế đào tạo, tuyển dụng....
Các nội dung đó có quan hệ chặt chẽ với nhau trong một DN nên ko thể đơn lẻ được.
2. Khi thành lập ban xây dựng quy chế hoặc thuê công ty Luật thì họ sẽ phải tiến hành khảo sát thực tế doanh nghiệp, rà soát lại toàn bộ hệ thống của công ty và tìm ra những sự khó khăn, chồng chéo trong quản trị.
3. Các DN hiện nay muốn hội nhập thì việc quản trị là rất quan trọng. Muốn quản trị tốt phải xây dựng được một hệ thống QUy chế, Quy trình và bảng biểu khoa học, hợp pháp và mang lại hiệu quả
Mình đã trực tiếp xây dựng cho nhiều Tổng Công ty, tập đoàn lớn về hệ quản trị thống này. ít nhất một công ty cũng có 14 Quy chế khác nhau các bạn ạ.
Thân ái

M

MDMTMP

Guest
25/5/08
19
0
0
48
Ha noi
Các bạn ơi, ai có quy chế chi tiêu nội bộ Công ty không (quy định các khoản chi tiêu nội bộ ấy) cho mình với. Gửi về địa chỉ Vuvhuong@gmail.com nhé

Help me , please
Thanks

H

hoanghai1990

Guest
3/3/10
1
0
0
Hà Nội
Xây dựng được cái quy chế cũng phức tạp thật

D

doanhoc

Guest
2/7/10
3
0
0
42
viet tri phu tho
cac ban oi, minh dang trong qua trinh thanh lap cong ty co phan, co ban nao có quy chế quy định giờ giấc làm việc,khen thưởng,kỷ luật ko cho mình xin với. giup m gui vao d/c doanhoc@gmail.com. rat cam on cac ban

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA