Sài Gòn!

• Thread starter XIANGQIANG
  • Ngày gửi
XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Nhớ Sài Gòn!

(Sori, topic này hơi riêng tư một chút, bác nào thấy chối chối thì đừng có đọc nghen...)

Các bác biết tại sao em nhớ SG không?
Tại vào đó, mải chơi quá, quên béng cái kính ở đâu đó trên đất SG. Hic, đúng là đen (mà ra ngoài này, mọi người cũng kêu mình đen thiệt)...

Ấn tượng nhất là mấy bác trong đó nhiệt tình ghê... ngày nào cũng làm guide cho em vậy ah.

PS: Chiều mai, 6h pm, bác nào không bận, ghé qua 91 Lê Thanh Nghị, quán Mùa Thu Vàng gặp nhau đi... Có quà từ trong Nam ra mà...

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong hot

Cao cấp
Không biết để quên kính hay nhậu dữ quá cắm cốp rồi nhỉ ?????

Mà hẹn người ta đi lấy quà đúng vào cái giờ.... đón con
có đau sờ cau không chứ lị.

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Dạ, em ngồi điểm danh hết rồi, Thủ Thiêm, Nguyễn Thị Minh Khai, Võ Văn Tần, Lý Chính Thắng, Nguyễn Văn Cừ, Lê Đại Hành... nhưng chẳng nhớ là để quên ở đâu...

Lúc mới chân ướt chân ráo đặt chân lên đất SG, gặp mấy anh chị trong Cafe Đạo Miền Nam, em lấy làm ngạc nhiên: Tại sao lại thấy toàn trà đá... Chẳng thấy bóng dáng cốc cafe nào. Về sau mới biết, mình đúng là nhà quê ra tỉnh, HN: trà đá 500đ/1cốc, SG: trà đá miễn phí...

Nghĩ lại mà thấy tiêng tiếc, hụt mấy bữa ngon: Hủ tíu Nam vang khô, cơm niêu Sài Gòn, kem Bạch Đằng... Còn cái món sâu dừa bác Sùn kể rõ ngon, vào đây, nghe Benitino kể lại mà phát ghê, chẳng dám thử...

Đúng là đường phố SG không có khái niệm vắng mà chỉ có khái niệm đông và rất đông. Về HN, thấy đúng là đường HN thanh bình, thơ mộng hơn nhiều. Mấy chú công an ngoài này làm việc chăm chỉ hơn nhiều so với mấy chú công an trong đó. T7, CN, buổi tối, đều đứng lấp ló đâu đó. Còn các chú trong đó thì chẳng thấy bóng đâu...
đèn đỏ, các bác trong đó cứ dzọt luôn...

To overAC: chuyến này, em xác nhận chị là con trai, nhưng "xịn" hay "chính tông" thì em không biết ah...

To honghot: ui, đón con xong thì anh để cháu ra chơi với cô chú... đừng có kêu đau oai oái thế...

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
Ui, anh XQ vào SG mà kín tiếng thế, sao không kêu em tiếng, để em xem là anh hay chị chớ!!!!

mà sao lại bị kêu là Lăn Xăng thế, nghe xấu thấy mồ ah...

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
sai rồi xiang qiang ơi, ở mùa thu vàng trà đá cũng miễn phí đấy.

B

benitino

Trung cấp
10/2/04
72
1
8
42
HCMC
Truy cập trang
Vậy thì chưa đủ đâu Xiang ơi! Cón món cơm lá sen thịt bò xào này, bò kho,....chưa kề đến bánh canh cua này, ngon ra trò phải không Xiang???Nhưng mà phải nói hôm chở Xiang đi chơi, lúc đó Cothant này, Over AC, và tớ nữa chén liền tù tì một số món, đầu tiên là miến gà ( nhưng mới có 1/3 bụng) tiếp đến hột vịt lộn chiên này, nghêu hấp xả, sò dương xào satế,...và măm măm thêm một món bít tết hoả diệm sơn nữa...Báo hại đêm về ngủ không được vì quá no....Mà chở Xiang thì vui lắm cơ, chắc ở HN đèn đỏ không được rẽ phải , nên khi ở SG chở Xiang rẽ phải thì cứ nghe Xiang nói chết chết đèn đỏ , dừng lại, công an ...heheh... chắc Xiang cũng thường xuyên tham gia chương trình "Tôi yêu Việt Nam" heheh ... nên luôn tuân thủ luật giao thông ...báo hại tay đua như Benitino cũng phải nhiều lần thắng gấp ..hic...hic.. phải chi Xiang là " nam" thì hay biết mấy....hihihihi...Lần sau Xiang vào nữa dẫn Xiang đi ăn món nhện nướng, bò cạp chiên dòn, và dế xào lăn nhé....

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Báo cáo: đã đọc qua, nhưng chưa rãnh, khi nào rãnh sẽ post bài chi tiết hơn ha, hi hi hi.
Cho théc méc cái: kiki là ai thế nhỉ? Nam hay nữ? Em ở SG? Tại em có cái signature thấy cũng là lạ, nghe nói bữa trước em có tính đi cafe club phía Nam mà không đi được, để lần sau có đi anh sẽ nhắn em ha, nhưng phải cho anh biết cách liên lạc với em nha. Àh, bé Xiang gì đó ơi, cơm niêu SG ở đâu vậy em? Chỉ anh với, hi hi hi.
Have fun.

Sửa lần cuối:
K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
cothant nói:
Cho théc méc cái: kiki là ai thế nhỉ? Nam hay nữ? Em ở SG? Tại em có cái signature thấy cũng là lạ, nghe nói bữa trước em có tính đi cafe club phía Nam mà không đi được, để lần sau có đi anh sẽ nhắn em ha, nhưng phải cho anh biết cách liên lạc với em nha.

Dạ, anh coi em ở phía Nam hay phía Bắc thì em ở đó, anh coi em là con gái hay con trai thì em là con đó (tất nhiên trước hết là con người rồi, và không bị gay)

Mà anh này cũng kỳ ghê, cái signature của người ta có ý nghĩa riêng, théc méc làm chi? thích biết lắm hả? thế đưa kẹo ra đây nào...

Uh ha, lúc nào cafe club họp, anh báo em biết với nha, gọi số 113, ok?

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Kiki nói:
Dạ, anh coi em ở phía Nam hay phía Bắc thì em ở đó, anh coi em là con gái hay con trai thì em là con đó (tất nhiên trước hết là con người rồi, và không bị gay)

Mà anh này cũng kỳ ghê, cái signature của người ta có ý nghĩa riêng, théc méc làm chi? thích biết lắm hả? thế đưa kẹo ra đây nào...

Uh ha, lúc nào cafe club họp, anh báo em biết với nha, gọi số 113, ok?
Này, vậy quyết định vầy đi ha: em là con...... trai, em ở SG. Vậy được chưa? Nhưng... còn số 113, số này anh thấy... quen quen, hổng biết gặp đâu rồi thì phải... hi hi hi... anh gọi đến thử rồi, nghe giọng nam lạ hoắc hà, họ bắt máy và nói: gọi lộn số rồi, vậy là sao vậy em?
Còn cái signature hả? Thôi, anh hỏng tìm hiểu chi đâu, tốn kém quá, hi hi...
Àh, nói nghe nè, em trông cũng... giống cái avarta ha: ngang như cua ấy màh, hi hi hi... :banana:

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
Rùi, quyết định vậy ha, ra đường, có đụng xe và cãi nhau thì anh nhường phần thắng cho em nghe...

Mà chắc khi anh gọi đến số 113 biểu: Tôi cần đến 192 Hàm Tử ngay lập tức.... thế thì họ nói lộn số rùi là phải. Anh phải nhấn 115 chớ....

Mà em đã gặp anh đâu nhỉ? Thế mà biểu "em trông cũng... giống cái avarta ha: ngang như cua ấy màh" Híc, sao lại có người đoán đúng thế không biết...

anhlaanh

anhlaanh

Guest
8/6/04
131
1
0
41
Hà Lầm
Hoá ra kiki có những tám chân cơ à, hay phết nhỉ. Mà hình như ko có quần 8 ống thì phải, mà kiki không ở scotlen thì suy ra kiki không phải là đàn ông mà là 1 em xinh tươi nhỉ.Liệu mình có suy luận lozic ko nhỉ???

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Ui, Kiki và Cothant này, làm gì thế không biết, sao lại thừa thời gian phá hoại topic của tôi thế này, hic hic....

Benitino à, em quên sao được mấy hôm đó. Đi chơi vui thiệt. Em rất ấn tượng với món bánh canh cua đó, cả cơm lá sen, xá xíu nữa (tiếc là nhường cho mình mỗi 3 miếng thịt xá xíu..)

Chỉ trong vòng 1 ngày thôi, em có cơ hội thưởng thức cái nắng gay gắt của Sài Gòn ban trưa, cơn mưa nhẹ nhàng của bầu trời Sài Gòn, ngắm bến sông Bạch Đằng. Em cũng có cái cảm giác tội lỗi, sợ hãi cũng như háo hức vui mừng nữa. Còn cả cảm giác rét đến run người và đối lập với nó là nóng bức nữa. Túm lại là hôm đó thật có nhiều kỷ niệm với mọi người trong WKT miền Nam.

Đi đường ở Sài Gòn hay thiệt, ở ngoài này thỉnh thoảng em cũng phải nộp học phí nên khoản luật giao thông nắm cũng khá. Cứ mỗi lần chị Benitino tăng ga vượt đèn đỏ hay rẽ phải, rẽ trái là tim em đập thình thịch....

To Cothant: Nghe nói, chỉ có duy nhất một chỗ bán cơm niêu Sài Gòn thôi, nghe kể, hay lắm...

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
XIANGQIANG nói:
Ui, Kiki và Cothant này, làm gì thế không biết, sao lại thừa thời gian phá hoại topic của tôi thế này, hic hic....

Benitino à, em quên sao được mấy hôm đó. Đi chơi vui thiệt. Em rất ấn tượng với món bánh canh cua đó, cả cơm lá sen, xá xíu nữa (tiếc là nhường cho mình mỗi 3 miếng thịt xá xíu..)

Chỉ trong vòng 1 ngày thôi, em có cơ hội thưởng thức cái nắng gay gắt của Sài Gòn ban trưa, cơn mưa nhẹ nhàng của bầu trời Sài Gòn, ngắm bến sông Bạch Đằng. Em cũng có cái cảm giác tội lỗi, sợ hãi cũng như háo hức vui mừng nữa. Còn cả cảm giác rét đến run người và đối lập với nó là nóng bức nữa. Túm lại là hôm đó thật có nhiều kỷ niệm với mọi người trong WKT miền Nam.

Đi đường ở Sài Gòn hay thiệt, ở ngoài này thỉnh thoảng em cũng phải nộp học phí nên khoản luật giao thông nắm cũng khá. Cứ mỗi lần chị Benitino tăng ga vượt đèn đỏ hay rẽ phải, rẽ trái là tim em đập thình thịch....

To Cothant: Nghe nói, chỉ có duy nhất một chỗ bán cơm niêu Sài Gòn thôi, nghe kể, hay lắm...
Àh, sorry Xiangqiang nhá, tại.... anh thấy nói chuyện với bé "Kiki - cua" cũng thú vị nên mới trêu cô bé ấy 1 chút đó mà.
Này, về cái vụ xá xíu í mà, đừng có mà tham lam quá như thế nhá, xem lại những người khác đi (trong đó có anh nữa), không ai được "ưu ái" như em đâu. Riêng anh thì vẫn còn nhớ chuyện anh mất 1 miếng beefsteak về tay.... OverAC đó nhá (thù dai thật), he he he he.
Còn cái bữa em chịu mưa, rét, nóng gì đấy, kể ra em cũng hay, thế mah không bị bệnh đấy. Và em cũng khoẻ thật, đi chơi nguyên 1 ngày màh không biết mệt.
Àh còn cái vụ cơm niêu, tức thật, anh mang tiếng là ở SG thế mà.... cũng không biết nó ở đâu đấy...

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
Quán cơm niêu Sài Gòn: Đường Tú Xương, Q3. Nghe kể, vừa ăn cơm niêu ở đó, vừa được xem xiếc đó. Hấp dẫn lắm.

Lại nhắc đến bác overAC, không biết vụ mũ nón của bác ta đến đâu rồi nhỉ?

XIANGQIANG

XIANGQIANG

KL-OT
7/3/04
312
1
0
41
Up in the air
úi trời, bác tranvanhung ơi, em là người lai người HN "hào hoa thanh lịch" đó... đâu dám xâm phạm gì bến Bạch Đằng của SG chứ!
Thấy tội lỗi vì dám bỏ học cả ngày đi mài đường SG thôi.
(hic, chắc gặp mình, thấy hiền, định bắt nạt đấy!)

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
tranvanhung nói:
Ui, anh không dám bắt nạt em đâu mà chỉ hỏi lại cho rõ thôi, hehehehe. Nói lại thì cũng tại vì anh không đi chơi được nên sợ mấy mem kia bặt nạt em thôi mà.
Cha chả, không biết có ai đó nhờ mình làm guide hộ, sau đó lại nghi ngờ mình bắt nạt người khác mới ghê chứ... hi hi hi... anh tranvanhung ơi, em.... hiền lắm, chỉ toàn bị người khác ăn hiếp thôi chứ em đâu biết ăn hiếp ai đâu, không tin anh hỏi... OverAC xem...

K

Kiki

Guest
18/10/04
5
0
0
19
In the sky
anhlaanh nói:
Hoá ra kiki có những tám chân cơ à, hay phết nhỉ. Mà hình như ko có quần 8 ống thì phải, mà kiki không ở scotlen thì suy ra kiki không phải là đàn ông mà là 1 em xinh tươi nhỉ.Liệu mình có suy luận lozic ko nhỉ???

:lol: Sao lại nhầm nhọt thế nhỉ? Thế không biết con Hà mã mặc quần gì nhỉ?

To XQ: sori chị, nhưng mấy người ở đây cứ chọc em hoài...
To Cothant: mất điện rùi à? :bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA