Mỗi tuần một chuyên đề

Lập kế hoạch công tác kiểm toán nội bộ????

• Thread starter bi-bo
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bi-bo

Guest
8/6/06
37
0
6
Hanoi
Mình chưa từng làm kiểm toán bao giờ, nhưng mới được sếp giao cho việc lập kế hoạch kiểm toán nội bộ trong 6 tháng cuối năm 2007. Mình thực sự lúng túng. Theo mình hiểu thì kiểm toán là kiểm tra lại số liệu, BCTC xem có đúng ko nhưng mình ko biết các bước tiến hành cụ thể trong công tác kiểm toán là gì??? Có bạn nào đã từng làm kiểm toán, chỉ giúp mình với nhé! Cảm ơn các bạn rất rất nhiều! :flowersun

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhcontact

Guest
28/2/08
15
0
0
46
Sai Gon Vietnam
www.huukhang.com
Mình chưa từng làm kiểm toán bao giờ, nhưng mới được sếp giao cho việc lập kế hoạch kiểm toán nội bộ trong 6 tháng cuối năm 2007. Mình thực sự lúng túng. Theo mình hiểu thì kiểm toán là kiểm tra lại số liệu, BCTC xem có đúng ko nhưng mình ko biết các bước tiến hành cụ thể trong công tác kiểm toán là gì??? Có bạn nào đã từng làm kiểm toán, chỉ giúp mình với nhé! Cảm ơn các bạn rất rất nhiều! :flowersun

Hi Flowersun!
Lập kế hoạch kiểm toán nội bộ àh? Cài này mà trả lời suôn vậy là căng đó nhé hihihii...

Trước hết bạn phải xác định mục đích kiểm toán nội bộ này là gì?
Trong kiểm toán nội bộ gồm 3 phần hành cơ bản:
1. Kiểm toán báo cáo tài chính
2. Kiểm toán hành động
3. Kiểm toán tính tuân thủ
Bạn cần kiểm toán phần hành nào trên đây?!
=> Xác định phạm vi kiểm toán là gì? kiểm những mục nào cần thiết và mang tính trọng yếu,...
Nhiều quá sao nói hết được ta?! bạn có thể tìm đọc cuốn sách kiểm toán nội bộ thêm nhé!

Ghi chú: Kế hoạch kiểm toán hay kế hoạch làm việc là xác định mục đích làm việc là gì? thời gian làm việc là bao lâu, tháng, quý, .. định kỳ... nhân sự cần bao nhiêu người để làm việc này?!....

Chúc bạn vui !
Tks & Rgd!

Bill Pham
-------------------
Email: tuvan@huukhang.com
Email: thanhcontact@yahoo.com
http://services.huukhang.com
www.saigoncitiland.com
www.SWALLOWvietnam.com
www.connectingvietnam.com
Tax  Accounting  Auditing  Internal Auditing  Managment Accounting  Chief accounting  HR Rearch  Web Training

Sửa lần cuối:
J

jellychip04

Guest
16/8/08
3
0
0
Hà Nội
Bạn có thể tham khảo về kế hoạch kiểm toán nội bộ ở QĐ37/2006/NHNN-QĐ. Đây là văn bản của NHNN quy định về KTNB ở các tổ chức tín dụng.

T

thebigboss

Guest
1/10/08
8
0
0
41
HCM
nếu bác chưa từng làm thì phải mất cả ngày để nói chứ topic này ko đủ đâu

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Để mà nói hết với bạn về bản chất của kiểm toán nịo bộ thì có lẽ cả ngày nói không hết.
Bạn chưa làm kiểm toán bao giờ, Sếp lại bảo bạn lập kế hoạch kiểm toán nội bộ, thì có vẻ là điều hơi khó, vì khi bạn chưa hiểu hết những kiến thức, bản chất của nó thì rất khó để làm một bản kế hoạch đầy đủ, chi tiết và hợp lý.
Bạn nên tìm đọc những điều này qua chuẩn mực kiểm toán.
Nếu cần, bạn cứ để lại mail, tôi sẽ gửi cho bạn và lập sơ qua bản kế hoạch để bạn tham khảo.

moixuongnui

moixuongnui

Cao cấp
18/11/08
216
0
16
tphcm
Mình cũng đang cần bản kế hoạch kiểm toán nội bộ. Bạn kinhcan007 (hoặc bạn nào có) gởi giúp mình với nhé. Thanks.
Email của mình là moixuongnui@ymail.com

K

kimkim

Guest
3/4/06
1
0
0
HCM
Mình cũng đang rất cần tài liệu về kiểm toán nội bộ, anh kinhcan007 có thể gởi cho mình được không? địa chỉ email là thuy.phan@yahoo.com.vn. Thanks a lots/

LONGCATHANH

LONGCATHANH

Trung cấp
30/9/08
72
35
18
41
Tp HCM
Mình cũng đang cần bản kế hoạch kiểm toán nội bộ. Bạn kinhcan007 (hoặc bạn nào có) gởi giúp mình với nhé. Thanks.
Email của mình là longcathanh@yahoo.com

N

ntmduyen54

Guest
10/2/09
9
1
0
ninh kieu- can tho
anh kinhcan007 ơi, em cũng đanh làm chuyên đề về kiểm toán nội bộ, anh có tài liệu thì cho em với. cám ơn anh rất nhiều.
đại chỉ mail của em là: ntmduyen54@student.ctu.edu.vn.

Sửa lần cuối:
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Cảm ơn các bạn đã tin tưởng vào kinhcan, kinhcan sẽ dốc sức và cố gắng để gửi cho các bạn bản kế hoạch kiểm toán nội bộ.

Nhưng kinhcan cũng xin nói trước đây là bản kế hoạch sơ bộ, do kinhcan lập ra, nếu có những vướng mắc gì hay thiếu sót mong mọi người góp ý và thông cảm.

Cảm ơn các bạn đã tin tưởng vào kinhcan, kinhcan sẽ dốc sức và cố gắng để gửi cho các bạn bản kế hoạch kiểm toán nội bộ.

Nhưng kinhcan cũng xin nói trước đây là bản kế hoạch sơ bộ, do kinhcan lập ra, nếu có những vướng mắc gì hay thiếu sót mong mọi người góp ý và thông cảm.

Mình cũng cần bản kế hoạch này nữa, rất mong bạn kinhcan007 mail cho mình theo địa chỉ sau: phamthitrang_na@yahoo.com. Rất cảm on bạn đã giúp đỡ

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA