Mỗi tuần một chuyên đề

Lập kế hoạch công tác kiểm toán nội bộ????

• Thread starter bi-bo
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
K

kimthanhtran

Guest
19/3/09
8
0
0
dongnai
kinhcan007 ơi! làm ơn gửi bài BẢN KẾ HOẠCH KIỂM TOÁN NỘI BỘ của bạn nha!mình đang học kiểm toán. Cám un bạn thật nhiều. Sẵn đây, mình có một vài câu hỏi li6en quan đến môn kiểm toán, mình muốn chúng ta cùng nhau thảo luận nha:
1.Tại sao các công ty kiểm toán độc lập được thành lập dưới hình thức"trách nhiệm vô hạn"
2.Theo bạn, các hành vi gian lận nào mà DN thực hiện nhằm mục đích giảm số thuế của nhà nước?
3.Sau khi hoàn thành chương trình kiểm toán của đơn vị, người kiểm toán viên chuẩn bị ký báo cáo kiểm toán, thì có thông tin cho rằng công ty đang có một vụ kiện có giá trị tranh chấp rất lớn về tài chính tại tòa ánma2 bên thua kiện có thể là công ty đang được kiểm toán. Gặp trường hợp này, kiểm toán viên phải làm gì?, tại sao?
4.Việc lập kế hoạch và dự toán có tác dụng gì đối với hoạt động sản xuất kinh doanh cuả doanh nghiệp và đối với công tác kiểm toán

Khóa học Quản trị dòng tiền
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Rất vui khi được thảo luận với bạn về những vấn đề kiểm toán. Mình thời gian này cũng khá bận rộn với những chuyến ctác nên chưa mail cho các bạn về Bản kế hoạch được.
Những câu hỏi và giả định bạn đặt ra rất thú vị, mình sẽ gửi bản kế hoạch qua mail và câu trả lời cho bạn.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Để mà nói hết với bạn về bản chất của kiểm toán nịo bộ thì có lẽ cả ngày nói không hết.
Bạn chưa làm kiểm toán bao giờ, Sếp lại bảo bạn lập kế hoạch kiểm toán nội bộ, thì có vẻ là điều hơi khó, vì khi bạn chưa hiểu hết những kiến thức, bản chất của nó thì rất khó để làm một bản kế hoạch đầy đủ, chi tiết và hợp lý.
Bạn nên tìm đọc những điều này qua chuẩn mực kiểm toán.
Nếu cần, bạn cứ để lại mail, tôi sẽ gửi cho bạn và lập sơ qua bản kế hoạch để bạn tham khảo.
Ôi !Suốt từ năm 2008, qua quý1 năm 2009 rồi mà vẫn chưa thấy pác kinhcan upload file bản kế hoạch nhỉ?:bigok:
Pác up lên cho cả nhà cùng dow! mong pác dốc sức thêm phát nữa cho pà kon được có tài liệu tham khảo, học hỏi!
Rất vui khi được thảo luận với bạn về những vấn đề kiểm toán. Mình thời gian này cũng khá bận rộn với những chuyến ctác nên chưa mail cho các bạn về Bản kế hoạch được.
pác up nhé, đừng share qua mail, up cho em còn xin một bản. tks pác:bigok:

D

duchanh2011

Guest
16/5/08
16
0
0
40
Cmt8-P5-Q.tân Bình
mình cũng cần kế hoạch kiểm toán nội bộ nữa, bạn nào có thì gửi cho mình với nhé. Mail của mình : dụchanh2011@yahoo.com
Thanks các bạn nhiều nhé, bạn nào gửi cũng được, càng nhiều càng tốt, mình sẽ học hỏi nhiều từ các bạn

D

doanthuy

Guest
24/11/06
45
0
6
40
Hà Nội
Mình cũng đang rất cần một bản kế hoạch kiểm toán nội bộ, anh kinhcan007 hoặc bạn nào đó có thể gửi cho mình vào mail thuydt@peacesoft.net được ko, mình cảm ơn nhiều!

N

ng_trang

Guest
19/4/07
2
0
0
40
hue
Mình cũng rất cần bản kế hoạch về kiểm toán nội bộ, Bạn KINHCANO007 (hoặc bạn nào biết) thì gửi giúp mình với nha. Cảm ơn mọi người nhìu nhìu nhá. Email: trangh84@yahoo.com

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Thành thật xin lỗi cả nhà, mình thời gian qua bận quá nên chưa up bản kế hoạch sơ bộ về kiểm toán nội bộ. Mọi người thông cảm nhé, giờ mình xin gửi bản sơ bộ kễ hoạch kiểm toán nội bộ lên để mọi người tham khảo.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA