Ngủ yên nhé...

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
...Phòng rộng, không đồ đạc. Ichi bảo "nhà gì mà trống trơn thế"...
...Con bé sang... Khuân đồ theo kiểu chuyền tay từ lầu 1 lên lầu 6 (tầng 7). Trong phút chốc, ngập tràn đồ đạc...

Khóa học Quản trị dòng tiền
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Ngủ yên nhé quá khứ đáng yêu!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
"Em nằm em nhớ
Một ngày trong veo
Một mùa nghiêng nghiêng
Cánh đồng xa mờ..."

-Giấc mơ trưa-

Em ngồi đây nhớ
Chuyện chúng mình xưa...

Hà nội, những ngày mưa
Hay Sài gòn ngập nắng
Những buổi trưa xa vắng
Thấy nhớ nhau nhiều hơn

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tặng cc của tớ. Chúc ấy một ngày mới tốt đẹp

Ngủ ngon nhé, em yêu đừng khóc nữa
Nước mắt rơi, nóng hổi má em này
Cuộc sống thế, rồi ngày mai sẽ sáng
Mặt trời lên, cho má em hồng

Hạnh phúc đến, chạm bờ vai em gọi
Tình yêu ơi và cả những niềm vui
Đôi khi có, nỗi buồn đâu len lỏi
Sẽ ổn thôi, đừng khóc nhé em tôi.

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
Biết rằng những trăn trở và suy tư ban đêm trỗi dậy làm ảnh hưởng đến giấc ngủ của bạn. Nhưng hãy thông cảm cho mình một thời gian ngắn nữa thôi.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
...Phòng rộng, không đồ đạc. Ichi bảo "nhà gì mà trống trơn thế"...
...Con bé sang... Khuân đồ theo kiểu chuyền tay từ lầu 1 lên lầu 6 (tầng 7). Trong phút chốc, ngập tràn đồ đạc...

:038: Phụ nữ mà.... cái gì cũng thích tha lôi.... :027:
Chính vì thế.... khi em đi.... anh lại chuyền tay ...từ tầng 6 xuống tầng 1 ....bao nhiêu là thứ! Mệt! Mệt! Mệt! :sorry:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Biết rằng những trăn trở và suy tư ban đêm trỗi dậy làm ảnh hưởng đến giấc ngủ của bạn. Nhưng hãy thông cảm cho mình một thời gian ngắn nữa thôi.

Không phải vì thế, vớ vẩn. Tớ chỉ lo cho bạn thôi

@anh trai: Thế mới bít thế nào là lầu 6 chứ hi hi

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nhớ nhiều quá mau già lắm Gôn à:007:, lo mà đi làm việc đê.:017:

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,700
1,381
113
50
TP.HCM
Đôi khi cái quá khứ không ngủ yên đấy lại là một liều thuốc xoa dịu nỗi đau hiện tại.

Nhiều lúc cứ cố hình dung.... nếu ngày đó, mình cứ đi theo cảm xúc thì bây giờ sẽ thế nào nhỉ???? Dù sao thì nó cũng vẫn cứ ngọt ngào....... và lúc nào thấy đắng, mình lại đem nó ra ngậm.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Có những lúc ta muốn quên đi mọi lo âu và những nghĩ suy về tất cả những điều đã xảy ra. Ta cố để không khơi dậy niềm thương nhớ. Ta muốn chôn vùi vào quá khứ...

Có những lúc ta lại muốn khơi dậy, những cái ta đã cố quên. Ôi chao ! cuộc sống mới thật là mệt mỏi làm sao. Ta ước cứ bé như ngày nào, để mãi trong vòng tay của mẹ.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Ta đã tin rằng... để rồi ta thất vọng. Những ngày tháng qua đi làm mọi thứ thay đổi. Có lẽ ta không thay đổi kịp với thời gian.

A

amisare

Sơ cấp
15/7/08
2
0
1
chỗ cũ!
Ngủ yên à?nếu vẫn còn nghĩ đến việc gì đó và bảo nó ngủ yên, như thế sẽ nhớ mãi. Cứ đối diện và giải quyết. Biết là làm khó hơn nói nhưng vẫn phải làm...:043:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Bỗng dưng lại thấy nhớ, nhưng lại chẳng biết nhớ cái gì. Đúng là đồ ngốc. Chị vẫn hay khuyên nhủ ta, tỉ tê với ta hàng giờ, thế mà ta vẫn cứ "bướng". Ta vẫn chỉ là một chú mèo con thôi...

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tự nhiên thấy sao mà thất vọng đến thế. Đã bao lần, mọi người nói về C, nhưng mình đều bỏ qua và cố gắng sống bình thường như chưa có gì xảy ra... thế mà, không biết cố được đến khi nào nữa.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Hãy đứng lên vượt qua tất cả
Hãy đứng lên tất cả đang chờ
Đừng u buồn ôm mộng với giấc mơ
Để tất cả trở thành hoài niệm

Thức dậy đi Gôn, đừng phiền muộn
Tất cả ưu phiền rồi cũng sẽ qua đi
Sau cơn mưa ánh mặt trời sẽ rạng
Sưởi ấm lòng mình và rọi bước ta đi

Hãy thức đi, gôn ơi đừng ngủ nữa
Một ngày mai tươi sáng đang chờ
Một ngày mai với những ước mơ
Ta bước tiếp con đường ta đã chọn.

Thân gửi Tigon!

kinhcan007!

P

phuong286

Trung cấp
10/7/08
51
0
6
37
bac ninh
Tự nhiên thấy sao mà thất vọng đến thế. Đã bao lần, mọi người nói về C, nhưng mình đều bỏ qua và cố gắng sống bình thường như chưa có gì xảy ra... thế mà, không biết cố được đến khi nào nữa.

"Vẫn biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên."
Chị ơi! Đừng ngủ nữa. Ngủ nhiều không tốt mà, thường thì cái gì " quá" đều là không tốt.

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Không có gì là thiên thu vĩnh cửu
Không có gì trường tồn với thời gian
Không có gì không thể vượt qua
Dù đau khổ hay phong ba bão tố

Cuộc sống này đâu phải là bể khổ
Dòng đời này đâu chỉ có gian nan
Bởi tất cả chỉ là thử thách
Hãy vượt lên và chiến thắng chính mình.

Gôn ơi! Mình biết Gôn từ cách đây mấy năm, nhưng chưa khi nào mình biết Gôn nhiều nỗi lòng đến thế, nhưng dù có nói nhiều đi nữa, cũng không thể nõi hết suy nghĩ của mình.
Chỉ mong Gôn hãy cố gắng, chiến thắng những ưu phiền của cuộc sống, gôn hãy tin rằng cuộc sống cũng như con người không thể toàn diện với những tươi đẹp.
Nhưng chính những lúc ta đứng dậy sau những nỗi buồn đó thì khi mình đón nhận những niềm vui-nụ cười-hạnh phúc trong cuộc sống, ta mới hiểu giá trị của cuộc sống.

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Hồi ức mùa trung thu

Trung thu

Lúc bé thơ, mình với áo trắng quần xanh cổ vịt, khăn quàng đỏ, mũ ca nô bằng giấy báo và cờ tổ quốc dẫn đầu đoàn thiếu nhi diễu hành. Lúc đấy sao mình "oai" thế không biết hi hi.
Khi lớn hơn, mình đứng lên ví trí đầu tiên trong hàng và vẫn buồn cười khi chạy lên báo cáo: "báo cáo... chi đội trưởng... phân đội tôi có 9 người, khăn quàng, guốc dép đầy đủ. Báo cáo hết"
Và lớn hơn 1 tẹo, mình "hết thời" khăn quàng đỏ, áo trắng, quần xanh cổ vịt. Mình - dạy bọn trẻ con múa, hát
Mỗi đêm 14 đều thật là vui. Buổi chiều 14 các anh chị đoàn viên đã cắm trại trên sân của UBND xã, và đêm 14 là đêm văn nghệ, cả bọn đứa nào cũng háo hức. Năm nào trời mưa thì đứa nào đứa đấy buồn thiu, vì bao công lao tập luyện...

Trung thu, lại sắp qua rồi

"Trung thu trăng sáng như gương
Em ngồi thơ thẩn nhớ thương một thời
Quần xanh, áo trắng rạng ngời
Khăn quàng đỏ thắm, em cười đẹp xinh"

Bong05

Bong05

Bà già khó tính
6/1/07
1,921
11
38
Nam Dinh
Trung thu

Lúc bé thơ, mình với áo trắng quần xanh cổ vịt, khăn quàng đỏ, mũ ca nô bằng giấy báo và cờ tổ quốc dẫn đầu đoàn thiếu nhi diễu hành. Lúc đấy sao mình "oai" thế không biết hi hi.
Khi lớn hơn, mình đứng lên ví trí đầu tiên trong hàng và vẫn buồn cười khi chạy lên báo cáo: "báo cáo... chi đội trưởng... phân đội tôi có 9 người, khăn quàng, guốc dép đầy đủ. Báo cáo hết"
Và lớn hơn 1 tẹo, mình "hết thời" khăn quàng đỏ, áo trắng, quần xanh cổ vịt. Mình - dạy bọn trẻ con múa, hát"
Chẳng qua là chiều dài của Gôn có một mét mốt năm phân nên khi nào cũng phải đứng đầu chứ bộ!:drummer:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA