Cty chuyển địa điểm phải làm những thủ tục gì?

• Thread starter loanz
  • Ngày gửi
D

duyen_hlu

Sơ cấp
9/8/17
14
0
1
Chào bạn,
Trong trường hợp chuyển nhượng cổ phần liên quan đến cổ đông sáng lập của công ty thì vẫn phải Thông báo lên Cơ quan ĐKKD nhé.
Việc chuyển nhượng và thay đổi trụ sở vẫn có thể được làm gộp vào trong 1 bộ hồ sơ để tiết kiệm thời gian và chi phí cho công ty.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Huyền Mia

Huyền Mia

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
20/10/17
1,258
565
113
31
Chào bạn,
Trong trường hợp chuyển nhượng cổ phần liên quan đến cổ đông sáng lập của công ty thì vẫn phải Thông báo lên Cơ quan ĐKKD nhé.
Việc chuyển nhượng và thay đổi trụ sở vẫn có thể được làm gộp vào trong 1 bộ hồ sơ để tiết kiệm thời gian và chi phí cho công ty.
Cho e hỏi là mình có nhất thiết phải chọn ngành nghề chính không ạ

D

duyen_hlu

Sơ cấp
9/8/17
14
0
1
khi công ty bạn áp lại mã ngành theo mã cấp 4 thì phải chọn ngành nghề chính nhé,

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
khi công ty bạn áp lại mã ngành theo mã cấp 4 thì phải chọn ngành nghề chính nhé,
Cái ngành nghề chính này mình chỉ cần in đậm xong mở ngoặc là ngành nghề chính phải không ạ

D

duyen_hlu

Sơ cấp
9/8/17
14
0
1
Cái ngành nghề chính này mình chỉ cần in đậm xong mở ngoặc là ngành nghề chính phải không ạ
Bạn nộp hồ sơ qua mạng thì sẽ có mục tích chọn ngành nghề chính, còn trong hồ sơ bản giấy thì ở phần thông tin thuế có nội dung ngành nghề chính của công ty đó, bạn điền ngành nghề chính vào đấy.

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Bạn nộp hồ sơ qua mạng thì sẽ có mục tích chọn ngành nghề chính, còn trong hồ sơ bản giấy thì ở phần thông tin thuế có nội dung ngành nghề chính của công ty đó, bạn điền ngành nghề chính vào đấy.
Dạ e cảm ơn

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
Dạ e cảm ơn
À chị cho e hỏi là khi e làm các thủ tục đó thì điều lệ công ty cũng thay đổi, vậy e có cần nộp điều lệ cũ và mới cho sở KHĐT không ạ

D

duyen_hlu

Sơ cấp
9/8/17
14
0
1
À chị cho e hỏi là khi e làm các thủ tục đó thì điều lệ công ty cũng thay đổi, vậy e có cần nộp điều lệ cũ và mới cho sở KHĐT không ạ
Trong trường hợp bạn thay đổi trụ sở khác tỉnh/thành phố thì phải nộp kèm điều lệ công ty sửa đổi nhé, còn nếu cùng tỉnh/thành phố hoặc cùng quận/huyện thì không cần nhé

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
chị @duyen_hlu e làm hồ sơ thay đổi ĐKKD nộp qua mạng hợp lệ rồi, mai e mang bản cứng lên nộp thôi
Chị cho e hỏi e có cần làm công văn báo lên thuế là bên e thay đổi địa chỉ trụ sở không ( Bên e thay đổi cùng quận). Có cần làm thủ tục gì với thuế nữa không ạ, e đọc trên mạng thấy nhiều thông tin quá nên không biết thế nào

Congchua Momong

Congchua Momong

Sơ cấp
14/6/17
25
4
3
mọi người cho e hỏi, em gửi hồ qua mạng cho Sở kế hoạch đầu tư thay đổi địa chỉ doanh nghiệp mak cứ bị lỗi này là sao ạ
2. Đề nghị doanh nghiệp kê khai đầy đủ thành phần hồ sơ nộp kèm theo thủ tục quy định tại Nghị định 78/2015 của Chính phủ ngày 14/9/2015 về đăng ký doanh nghiệp tại mục “các giấy tờ gởi kèm” trong thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp/ giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp để Phòng Đăng ký kinh doanh có cơ sở cấp đăng ký doanh nghiệp.

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
B1: Ở cái chỗ văn bản đính kèm ý bạn tích vào dấu cộng sẽ hiện ra 1 loạt các tài liệu đính kèm
Ví dụ Khi làm Hs thay đổi địa chỉ trụ sở có BB họp, quyết định đại hội đồng cổ đông................ bạn chọn tên tương ứng xong ấn lưu
B2, Khi tải tệp đính kèm lên ở cột loại đính kèm ý bạn chọn laoij tài liệu đính kèm tương ứng đã chọn ở B1. Ví dụ bạn tải bản PDF quyết định của đại hội đồng cổ đông lên thì ở cột tài liệu đính kèm bạn tích vào mũi tên xong chọn quyết định đại hội đồng cổ đông
Mình vừa làm xong và đã có kết quả hồ sơ hợp lệ, đợi mang bản cứng lên thôi
Good luck

doducthanh91

doducthanh91

Tư vấn, giải đáp, chém gió và troll :D
30/12/12
1,613
376
83
Long Bien - Ha Noi
mọi người cho e hỏi, em gửi hồ qua mạng cho Sở kế hoạch đầu tư thay đổi địa chỉ doanh nghiệp mak cứ bị lỗi này là sao ạ
2. Đề nghị doanh nghiệp kê khai đầy đủ thành phần hồ sơ nộp kèm theo thủ tục quy định tại Nghị định 78/2015 của Chính phủ ngày 14/9/2015 về đăng ký doanh nghiệp tại mục “các giấy tờ gởi kèm” trong thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp/ giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp để Phòng Đăng ký kinh doanh có cơ sở cấp đăng ký doanh nghiệp.
Có 2 khả năng:
1 là bạn nộp thiếu hồ sơ đính kèm
2 là hồ sơ bạn điền thiếu thông tin bắt buộc

Congchua Momong

Congchua Momong

Sơ cấp
14/6/17
25
4
3
em đã thêm các giấy tờ gởi kèm vào phía bên trái cái phụ lục II-1 và đã nộp lại, không biết có bị lỗi gì nữa không huhu

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Không rõ cty bạn thuộc loại hình DN nào, nhưng khi thực hiện 1 thủ tục hành chính thì cần phải tìm hiểu thủ tục đó cần làm những gì và hồ sơ có những gì.
Bạn tham khảo thêm ở đây (Thay đổi trụ sở chính Công ty cổ phần)
(Trong trang này bạn có thể lựa chọn loại hình doanh nghiệp khác để tham khảo cho phù hợp)

Huyền Mia

Huyền Mia

20/10/17
1,258
565
113
31
@binhminhsom bên e thay đổi địa chỉ trụ sở chính nhưng không thay đổi quận thì có cần làm thủ tục gì với cơ quan thuế không, vì bây giờ khi thay đổi địa chỉ trụ sở cũng quận thì cũng không phải nộp mẫu 08 nữa
Anh ơi cho e hỏi trong trường hợp chuyển nhượng cổ phần ý. Thì nếu DN khai thuế thay cho cá nhân chuyển nhượng ( mẫu 06/TNCN - ban hành theo thông tư 95), Thì chỗ tên người nộp thuế mình điền tên công ty ạ
Với chỗ Phần kê khai thu nhập và thuế mình chọn phần I.thu nhập từ đầu tư vốn hay phần II, Thu nhập từ chuyển nhượng chứng khoán. Vì không có phần TN từ chuyển nhượng cổ phần trong tờ khai đấy ạ

Sửa lần cuối:
Congchua Momong

Congchua Momong

Sơ cấp
14/6/17
25
4
3
Bạn phải gửi cả cái nội dung Sở gửi về thì mọi người mới biết đường trả lời. Còn bạn nói sửa đổi không biết sửa đổi gì sao hướng dẫn bạn được.
em có gửi kèm câu văn bổ sung của SỞ ak a:
2. Đề nghị doanh nghiệp kê khai đầy đủ thành phần hồ sơ nộp kèm theo thủ tục quy định tại Nghị định 78/2015 của Chính phủ ngày 14/9/2015 về đăng ký doanh nghiệp tại mục “các giấy tờ gởi kèm” trong thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp/ giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp để Phòng Đăng ký kinh doanh có cơ sở cấp đăng ký doanh nghiệp. Doanh nghiệp lưu ý: - Doanh nghiệp thống nhất việc chỉnh sửa, bổ sung các nội dung nêu trên tại tất cả các mục hướng dẫn trong toàn bộ hồ sơ đăng ký doanh nghiệp và đính kèm toàn bộ file hồ sơ mới đã chỉnh sửa , bổ sung và xóa các file cũ bị sai khỏi hệ thống. - Doanh nghiệp nhập dữ liệu chính xác, đầy đủ, đúng chính tả trên hệ thống online và thống nhất với nội dung thể hiện trong danh sách file hồ sơ doanh nghiệp đã đính kèm trên cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia. - Trường hợp doanh nghiệp muốn rút lại hồ sơ, đề nghị doanh nghiệp đính kèm file “Đơn rút hồ sơ” tại danh mục tài liệu đính kèm trên Hệ thống online-Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc (Đơn rút hồ sơ do doanh nghiệp tự soạn và ký tên người đại diện pháp luật của doanh nghiệp)

Congchua Momong

Congchua Momong

Sơ cấp
14/6/17
25
4
3
Nguyenanluat

Nguyenanluat

Trung cấp
24/10/16
65
26
18
nguyenanluat.vn
em có gửi kèm câu văn bổ sung của SỞ ak a:
2. Đề nghị doanh nghiệp kê khai đầy đủ thành phần hồ sơ nộp kèm theo thủ tục quy định tại Nghị định 78/2015 của Chính phủ ngày 14/9/2015 về đăng ký doanh nghiệp tại mục “các giấy tờ gởi kèm” trong thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp/ giấy đề nghị đăng ký doanh nghiệp để Phòng Đăng ký kinh doanh có cơ sở cấp đăng ký doanh nghiệp. Doanh nghiệp lưu ý: - Doanh nghiệp thống nhất việc chỉnh sửa, bổ sung các nội dung nêu trên tại tất cả các mục hướng dẫn trong toàn bộ hồ sơ đăng ký doanh nghiệp và đính kèm toàn bộ file hồ sơ mới đã chỉnh sửa , bổ sung và xóa các file cũ bị sai khỏi hệ thống. - Doanh nghiệp nhập dữ liệu chính xác, đầy đủ, đúng chính tả trên hệ thống online và thống nhất với nội dung thể hiện trong danh sách file hồ sơ doanh nghiệp đã đính kèm trên cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc gia. - Trường hợp doanh nghiệp muốn rút lại hồ sơ, đề nghị doanh nghiệp đính kèm file “Đơn rút hồ sơ” tại danh mục tài liệu đính kèm trên Hệ thống online-Cổng thông tin đăng ký doanh nghiệp quốc (Đơn rút hồ sơ do doanh nghiệp tự soạn và ký tên người đại diện pháp luật của doanh nghiệp)
Em kiểm tra lại
1. Lỗi chính tả
2. Các hồ sơ đã upload lên chọn sang mục xóa để xóa hết đi cho khỏi nhầm lẫn
3. Nội dung của hồ sơ thay đổi gì thì chọn đúng mục lục.
VD: Công ty 1 thành viên thì gồm những hồ sơ gì, công ty 2 thành viên, CP gồm những gì thì chỉ nộp đúng từng đó không nộp thừa. Vì dữ liệu online không trả về giống như em nộp bản cứng đâu.
Thân ái!

Congchua Momong

Congchua Momong

Sơ cấp
14/6/17
25
4
3
Em kiểm tra lại
1. Lỗi chính tả
2. Các hồ sơ đã upload lên chọn sang mục xóa để xóa hết đi cho khỏi nhầm lẫn
3. Nội dung của hồ sơ thay đổi gì thì chọn đúng mục lục.
VD: Công ty 1 thành viên thì gồm những hồ sơ gì, công ty 2 thành viên, CP gồm những gì thì chỉ nộp đúng từng đó không nộp thừa. Vì dữ liệu online không trả về giống như em nộp bản cứng đâu.
Thân ái!
em cảm ơn ạ
e đã nộp hồ sơ thành công và Sở yêu cầu nộp thêm bản giấy nữa là ok
em có thắc mắc là e nộp bằng tài khoản đăng ký kinh doanh nhưng vẫn phải nộp thêm bản giấy ạ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA