Tham chiếu cột và hàng

• Thread starter vand
  • Ngày gửi
V

vand

Guest
8/5/08
4
0
0
ha noi
Tôi muốn lấy giá trị các ô của cột A2:A257 bằng giá trị các ô tương ứng của hàng A1:IV1, ví dụ công thức ở A2 là "=A1", A3:"=b1",A4:"=C1"... Có cách nào kéo công thức xuống cả cột thay vì gõ vào từng ô từ A2 tới A257 mong các bạn giúp đỡ!
Xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

atmt17

Trung cấp
26/9/08
70
1
6
Đồng Nai
Tôi muốn lấy giá trị các ô của cột A2:A257 bằng giá trị các ô tương ứng của hàng A1:IV1, ví dụ công thức ở A2 là "=A1", A3:"=b1",A4:"=C1"... Có cách nào kéo công thức xuống cả cột thay vì gõ vào từng ô từ A2 tới A257 mong các bạn giúp đỡ!
Xin cảm ơn.
Nghiên cứu hàm OFFSET hoặc INDIRECT, có thể giãi quyết được yêu cầu trên

N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Xin cảm ơn.
Copy và past là nhanh nhất nhưng cũng củ chuối nhất. Có tính năng pát hàng thành cột và ngược lại

H

hoangdanh282vn

Trung cấp
31/3/07
75
6
0
TP.HCM
Xin cảm ơn.

Tại ô A2 bạn dùng công thức sau :

=INDIRECT(ADDRESS(1,ROW()-1))

Copy xuống cho các ô bên dưới

Đính kèm

• Lay gia tri cua Cot theo Dong.xls
    20.5 KB · Lượt xem: 236
V

volga

Guest
7/2/09
33
0
0
40
Vỉnh Long
Xin cảm ơn.

Với bài này ngoài cách của Anh Danh ,còn một cách củ chuối nữa là dùng hàm TRANSPOSE (Công thức mảng )
Thân.
Chọn đủ 256 dòng tương ứng với số cột .sau đó nhập công thức này vào
=TRANSPOSE(A1:IV1) Bấm Ctrl+ Shift + Enter .

E

ESC

Guest
24/8/09
1
0
0
sơn la
Ðề: Tham chiếu cột và hàng

Tại ô A2 bạn dùng công thức sau :

=INDIRECT(ADDRESS(1,ROW()-1))

Copy xuống cho các ô bên dưới

Bạn ơi, nếu làm ngược lại thì làm thế nào nhỉ?
ví dụ: có 1 cột số liệu. mình muốn kéo công thức theo hàng ngang để lấy số liệu theo cột đã có

ongbichhoa

ongbichhoa

Ngóng Gió Trời
4/11/10
477
88
28
Hà Nội

Bạn ơi, nếu làm ngược lại thì làm thế nào nhỉ?
ví dụ: có 1 cột số liệu. mình muốn kéo công thức theo hàng ngang để lấy số liệu theo cột đã có

Bạn dùng công thức sau xem nhé!
=INDIRECT(ADDRESS(COLUMN()-1;1))

D

duonggiapk

Guest
17/11/09
1
0
0
40
Gia lai

Cho minh hỏi, nếu chuyển như vậy thì có thể dùng offset hoặc transpose. Nhưng giả sử ở sheet dữ liệu không phải là các cột liền kề nâu như: A, B, C... mà giữa các dữ liệu có 1 ô trống. Ví dụ: dữ liệu ở A, C, E.... Còn B, D la ô trống thì phải làm sao? Cảm ơn các bạn nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA