Công văn dồn sổ, huỷ sổ BHXH

• Thread starter ngo thanh Huyen
  • Ngày gửi
G

gaulinhcon

Guest
26/4/10
7
0
0
vn
Cả nhà ơi, em trước làm trong HCM, có sổ bảo hiểm trong đó 5 năm rồi.hưng giờ em ra ngoài này làm cty khác.vì chưa chuyển kịp sổ nên công ty làm sở mới cho em rồi.bây giờ em mới nhận được sở ở công ty cũ và muốn cộng dồn 2 sỏ thành 1 thì có được không? em phải làm như thế nào? giúp em với, em tiếc cái sổ cũ lắm, vì cũng lâu mà.Ai biet thi thong tin lai cho em vao mail inffo@nhatnam.vn nhe, cảm ơn nhiều.

Mình cũng gặp trường hợp giống bạn nhưng cũng không biết giải quyết sao đay nè hic hic
Co ai biết chỉ dùm với
Thanks nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh
hic...hic!!!!!!! sao không có ai trả lời mình thế????????

Ô hay các bạn này. Mình đã gởi File đính kèm ở câu #16 mà ko ai quan tâm cả. File gồm 2 mẫu văn bản : 1 công văn giải trình (dĩ nhiên là có thể phải sửa đổi đôi chút cho phù hợp với trường hợp của đơn vị) & 1 biểu 3b-TBH. Các bạn down về tham khảo đi nhé- Khi gộp 2 sổ lại thì đương nhiên là phải hủy đi 1 sổ rồi.

S

Sambody

Guest
13/4/10
4
0
0
39
Ha Noi
Các bác ơi, có ai có mẫu công văn huỷ sổ BHXH ko gửi cho em xin với. Vì cty em có 1 trường hợp họ có 2 sổ BHXH nên bây giờ phải hủy đi 1 sổ. Bác nào có send cho e qua địa chỉ này diemhuong248@gmail.com . E xin chân thành cảm ơn!

L

lolem9410

Guest
18/3/09
4
0
1
40
Đà Nẵng
bạn làm tờ khai đăng ký tham gia bảo hiểm tăng cho nhân viên này theo mẫu 02a-tbh đó
Rùi chỗ bắt đầu đóng bảo hiểm ấy bạn đóng lùi lại, nhưng trong hợp đồng lao động với công ty minh bạn phải làm hợp đồng từ ngày bắt đầu đóng bảo hiểm hoặc trước đó. Tức là ba tháng trước ấy

D

damvinhduy

Guest
25/8/10
3
0
0
40
TP. HCM
Chào cả nhà!
Mình đang có một vướng mắc ai có thể giúp mình được không?. Công ty mình hiện có 02 nhân viên do trước kia làm ở một công ty khác, giờ về cty mình làm đã có sổ sổ bảo hiểm nhưng giờ bên cty củ kia không đóng tiền bảo hiểm đầy đủ nên ko chốt sổ được. Nhưng từ tháng 8 - 2010 cho đến nay bên mình vẫn đóng bảo hiểm đầy đủ và theo số sổ củ trên. Giờ bên mình muốn làm sổ mới cho 02 nhân viên này thì pải làm sao?, ai có CV nào thì mail cho mình với. TKs cả nhà nhìu. Địa chỉ mail:tranle8384@yahoo.com.vn

MinhTue1810

MinhTue1810

Trung cấp
11/8/08
86
0
6
Ha Noi
Mình cũng vướng mắc như vậy, mà cụ thế là trường hợp của mình, Công ty cũ nợ BH nên không chốt được sổ, sang công ty mới thì mình vẫn đóng bảo hiểm theo số sổ cũ, giờ mình nên bỏ sổ cũ đóng mới lại từ đầu (mình đóng được 5 năm rồi) hay làm thế nào để xin cấp lại được sổ cũ.
Chào cả nhà!
Mình đang có một vướng mắc ai có thể giúp mình được không?. Công ty mình hiện có 02 nhân viên do trước kia làm ở một công ty khác, giờ về cty mình làm đã có sổ sổ bảo hiểm nhưng giờ bên cty củ kia không đóng tiền bảo hiểm đầy đủ nên ko chốt sổ được. Nhưng từ tháng 8 - 2010 cho đến nay bên mình vẫn đóng bảo hiểm đầy đủ và theo số sổ củ trên. Giờ bên mình muốn làm sổ mới cho 02 nhân viên này thì pải làm sao?, ai có CV nào thì mail cho mình với. TKs cả nhà nhìu. Địa chỉ mail:tranle8384@yahoo.com.vn

D

dhcuong

Guest
18/10/10
1
0
0
40
Đà Nẵng
Cảm ơn bạn nhiều lắm!Hix mấy ngày nay tìm mẫu công văn ma không có may mà bạn đã box lên.
Thanks bạn nhiều nha :D

L

linhvinashin

Guest
1/10/07
7
0
1
Ha noi
cả nhà ơi làm ơn cho em hỏi chút, em mới đi làm ở công ty này thôi đợt này em làm thủ tục để hủy thẻ KCB cho mấy nhân viên của công ty đã nghỉ thì thủ tục, và mẫu biểu phải làm thế nào mọi người làm ơn giúp em nhanh với nha. Thanks mọi người nhiều, mail của em là buithuy.hth@gmail.com

T

trangdo149

Guest
22/11/11
1
0
0
34
Hồ Chí Minh
Cả nhà ơi, em đang cần làm thủ tục gộp sổ BHXH, ai có mẫu công văn đề nghị xin gộp sổ BHXH vui lòng gửi cho em tham khảo với nhé! trangdo149@gmail.com
Em cám ơn rất nhìu ạ!!! :X

Ban oi, gui giup minh mau cogn van gop so voi nhe, cam on ban nhieu

Bạn ơi bạn đã có mẫu chưa? Bạn gửi cho mình với nhé! Cám ơn bạn rất nhiều! :)

hoachuame

hoachuame

Sơ cấp
29/9/11
33
3
8
Hai Phong
Sao các bạn chẳng đọc gì cả, bạn BE CHI đã gửi ở #16 và nhắc lại ở #23 rồi.

T

thanhtructs29

Guest
20/7/10
2
0
0
38
tiền giang
Ðề: Công văn dồn sổ, huỷ sổ BHXH

Ban oi cho minh xin mau cong van dồn sổ, huỷ sổ BHXH nhe!
Minh dang lam ho so don so ma k biet lam nhu the nao
Thanks!!!:wall:

Sửa lần cuối:
T

thanhtructs29

Guest
20/7/10
2
0
0
38
tiền giang

Hu hu! Minh nhap vo roi, nhung tai k duoc! Ban gui lai dum minh nha! Thanks! Mail cua minh: nthanhtruc2704@yahoo.com.

Sửa lần cuối:
K

ke kho

Guest
9/2/06
10
0
0
TPHOCHIMINH

minh cũng cần mẫu này nhưng khi click vào file thì không thấy gì hết, không hiểu tại sao nữa

N

ngatrinh1986

Guest
9/1/12
1
0
0
quang ngai

ban oi co the cho minh lại mau cv giai trình dc ko?thanks

thienthantuyet166

thienthantuyet166

Trung cấp
11/9/09
123
0
0
BẮC CỰC

Cả nhà cho em hỏi chút nếu muốn gộp sổ thì mang nộp cv ở bhxh quận nơi đang quản lý mình hay mang lên bhxh Tp, vì mình hỏi ở bộ phận 1 cửa thì thấy bà chị đó nói mang lên Bhtp mà vào đây đọc thấy các cv các anh/ chị gửi lại là lên quận, vậy túm lại là năm 2013, muốn dồn sổ thì mang đi đâu nộp cả nhà giúp mình nhé.

B

BE CHI

Trung cấp
26/2/09
178
6
18
tp ho chi minh

Cả nhà cho em hỏi chút nếu muốn gộp sổ thì mang nộp cv ở bhxh quận nơi đang quản lý mình hay mang lên bhxh Tp, vì mình hỏi ở bộ phận 1 cửa thì thấy bà chị đó nói mang lên Bhtp mà vào đây đọc thấy các cv các anh/ chị gửi lại là lên quận, vậy túm lại là năm 2013, muốn dồn sổ thì mang đi đâu nộp cả nhà giúp mình nhé.

Tháng 6/2013 này mình mới gộp sổ cho 1 lao động của cty và thủ tục gộp sổ tại CQ BHXH quản lý mình là BHXH quận 1. Hồ sơ gồm: 1 Công văn đề nghị của đơn vị (mẫu D01b-TS) + 1 Đơn của người lao động đề nghị chuyển quá trình tham gia BHXH từ nhiều sổ BHXH về một sổ BHXH (mẫu D01-TS) + Danh sách đề nghị điều chỉnh hồ sơ tham gia BHXH, BHYT (mẫu D07-TS, 03 bản) + 1 Chứng minh nhân dân (Bản sao) + 2 sổ BH (người này có 1 sổ cũ và 1 bìa sổ) - Phiếu giao nhận là 304/SO. Sau khi gộp xong sẽ được cấp 1 bìa sổ mới.
Riêng từ tháng 7/2013 mình sử dụng phầm mềm ibhxh để lập hồ sơ. Các biểu mẫu và phiếu giao nhận đều có sẵn trong đó.

H

Heo cun

Sơ cấp
19/2/14
5
0
0
34
Nghệ an

Các bạn ơi cho mình hỏi cái mình có 2 sổ bảo hiểm nhưng giờ mình muốn hủy 1 sổ thì thủ tục như thế nào các bạn nhỉ. Ai có mẫu gửi vào Mail: tranly190689@gmail.com. mình cảm ơn nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA