Công văn dồn sổ, huỷ sổ BHXH

• Thread starter ngo thanh Huyen
  • Ngày gửi
L

le phuong uyen

Sơ cấp
14/2/14
11
0
0
32
TP.HCM
Ðề: Công văn dồn sổ, huỷ sổ BHXH

Tháng 6/2013 này mình mới gộp sổ cho 1 lao động của cty và thủ tục gộp sổ tại CQ BHXH quản lý mình là BHXH quận 1. Hồ sơ gồm: 1 Công văn đề nghị của đơn vị (mẫu D01b-TS) + 1 Đơn của người lao động đề nghị chuyển quá trình tham gia BHXH từ nhiều sổ BHXH về một sổ BHXH (mẫu D01-TS) + Danh sách đề nghị điều chỉnh hồ sơ tham gia BHXH, BHYT (mẫu D07-TS, 03 bản) + 1 Chứng minh nhân dân (Bản sao) + 2 sổ BH (người này có 1 sổ cũ và 1 bìa sổ) - Phiếu giao nhận là 304/SO. Sau khi gộp xong sẽ được cấp 1 bìa sổ mới.
Riêng từ tháng 7/2013 mình sử dụng phầm mềm ibhxh để lập hồ sơ. Các biểu mẫu và phiếu giao nhận đều có sẵn trong đó.
E thấy bài đăng này hồi năm 2013 nhưng hôm nay công ty e cũng gặp trường hợp này. Nếu ai có kinh nghiệm xin chia sẽ cùng e với.
E muốn hỏi là trong mẫu D07-TS các chỉ tiêu mình thể hiện như thế nào. Nếu anh chị nào đã làm rối thì có thể gửi cho em xem mẫu đc k,e cảm ơn nhiều lắm. Vì dụ này mà e lên BH k biết bao nhiêu lần rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ngân tồ

Guest
28/6/15
2
0
1
32
Ô hay các bạn này. Mình đã gởi File đính kèm ở câu #16 mà ko ai quan tâm cả. File gồm 2 mẫu văn bản : 1 công văn giải trình (dĩ nhiên là có thể phải sửa đổi đôi chút cho phù hợp với trường hợp của đơn vị) & 1 biểu 3b-TBH. Các bạn down về tham khảo đi nhé- Khi gộp 2 sổ lại thì đương nhiên là phải hủy đi 1 sổ rồi.
Mình cũng vướng mắc như vậy, mà cụ thế là trường hợp của mình, Công ty cũ nợ BH nên không chốt được sổ, sang công ty mới thì mình vẫn đóng bảo hiểm theo số sổ cũ, giờ mình nên bỏ sổ cũ đóng mới lại từ đầu (mình đóng được 5 năm rồi) hay làm thế nào để xin cấp lại được sổ cũ.

N

ngân tồ

Guest
28/6/15
2
0
1
32
mình thì công ty cũ bảo không tìm thấy sổ cũ mà giờ mình muốn hủy bỏ thời gian 3 tháng đóng bảo hiểm ở công ty cũ để đóng mới ở cty hiện tại. không biết thủ thục hủy như thế nào??? Có bác nào biết chỉ e với

T

Thanh Huyen _2704

Guest
27/4/16
1
0
1
39
Thủ tục hủy sổ bao gồm : -TK1 TS
-Do2
- CV đề nghị
- Đơn đề nghị của nhân viên hủy sổ cũ và muốn đóng sổ mới