Con dấu sai - Khắc phục ntn?

• Thread starter my memory
  • Ngày gửi
M

my memory

Guest
14/10/06
30
0
0
Ha Noi
Mình có trường hợp khắc dấu sai phần MST nhưng đã mua HĐ và đóng dấu lên các liên đỏ rồi sau đó mới phát hiện. các bạn cho mình ý kiến nên trả lại quyển HĐ hay
Chỉ việc đóng dấu đúng vào bên cạnh (Mình nghĩ cái này k ổn vì KH làm sao biết cái nào đúng)
Còn cách khác nữa không nhỉ?
CTy minh là HĐ trực tiếp.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Mình có trường hợp khắc dấu sai phần MST nhưng đã mua HĐ và đóng dấu lên các liên đỏ rồi sau đó mới phát hiện. các bạn cho mình ý kiến nên trả lại quyển HĐ hay
Chỉ việc đóng dấu đúng vào bên cạnh (Mình nghĩ cái này k ổn vì KH làm sao biết cái nào đúng)

Chỉ có 1 cách: trả lại hóa đơn đó cho cơ quan thuế và mua quyển khác.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
X

xuanhit

Guest
29/5/08
14
0
0
Hà Tây
con dấu sai

hôm trước mình cũng bị sai dấu nhưng mà là sai tên công ty chứ ko phải sai MST. Khi đóng dấu xong hết thì mới phát hiện ra. Đến bộ phận ấn chỉ thì họ bảo chỉ cần đóng dấu bên cạnh dấu sai là được

kunkun

kunkun

(_ __')
18/9/07
467
0
16
Hồ Chí Minh
hôm trước mình cũng bị sai dấu nhưng mà là sai tên công ty chứ ko phải sai MST. Khi đóng dấu xong hết thì mới phát hiện ra. Đến bộ phận ấn chỉ thì họ bảo chỉ cần đóng dấu bên cạnh dấu sai là được

òh thế khi mình lấy hóa đơn đó về bít cái nào đúng mà kê hả bạn??????? thuế trả lời hay nhỉ...:057:

tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com

Cái này không có chổ nào quy định cả. Bắt buộc phải trả cuốn sai đó về cơ quan thuế, nếu đã sử dụng hết 1 phần thì tiến hành thanh quyết toán số còn lại và giải trình đối với những số đã sử dụng.

M

my memory

Guest
14/10/06
30
0
0
Ha Noi
mình được bên thuế hướng dẫn là đóng dấu đúng bên cạnh và gạch dấu sai đi

L

letoi

Guest
23/8/07
7
0
0
Hà Nội
làm công văn trình bày gửi cho chi cục thuế, yêu cầu họ thu hồi quốn hóa đơn đó và bán cho mình quốn mới..
Thuế không mất công thu hồi cuốn hóa đơn sai của bạn đâu. Đóng cái dấu đúng bên cạnh là được rồi. Làm thêm cái Công văn thông báo gửi các khách hàng là ok.

goodbye3007

goodbye3007

Love to be loved
8/5/08
164
1
18
Nơi nào có anh
Thuế không mất công thu hồi cuốn hóa đơn sai của bạn đâu. Đóng cái dấu đúng bên cạnh là được rồi. Làm thêm cái Công văn thông báo gửi các khách hàng là ok.

Thế nếu là khách hàng nhỏ lẻ thì mỗi khách hàng phải kèm theo một công văn ah?

Bạn phải hỏi bên quản lý thuế của bạn chứ hỏi mấy pác ở bộ phận ấn chỉ đôi khi các pác ấy trả lời linh tinh lắm. Ko tin được ah!

M

machoska

Guest
5/5/08
29
0
0
HN
Các bác ah. Việc này chỉ cần thay mặt dấu đúng, đóng dấu vào hóa đơn và gạch dấu sai là được mà. Khách hàng nhìn thấy sẽ phân biệt được ngay thôi.
Em đã từng kê những hóa đơn như vậy rồi.

T

thanh_nga

Guest
4/6/08
11
0
0
mình cũng sai con dấu giống như bạn,nhưng lại sai địa chỉ :ấp 1b ,an phú,thuận an,bình dương,mà ngươi ta lại khắc là 15/1 ấp 1b ,an phú,thuận an ,bình dương,và mình đã xuất đi 4 tờ rồi.cứu với các bạn ơi huuuuu

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA