Gọi chi phí (hoa hồng cho nhân viên theo doanh số bán hàng) như thế nào là hợp lý?

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Dear all,
bên mình có 1 khoản % cho nhân viên trong công ty, dựa theo kết quả bán hàng của mọi người. Vậy cái này gọi như thế nào là đúng?
Lương kinh doanh, thưởng hay là hoa hồng môi giới?
Định vào tài kỏoản nào thì tốt hơn? Theo như em biết thì thưởng sẽ phải lấy từ lợi nhuận sau thuế, hic... sếp chẳng muốn vậy
Mà cái này thì em nên đưa vào cái quy định nào ạ? cho nó vào quyết định của GĐ hay là cần phải ký lại hợp đồng lao động có ghi rõ điều này thì mới được ạ?
Rất mong sự giúp đỡ của các bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn
Dear all,
bên mình có 1 khoản % cho nhân viên trong công ty, dựa theo kết quả bán hàng của mọi người. Vậy cái này gọi như thế nào là đúng?
Lương kinh doanh, thưởng hay là hoa hồng môi giới?
Định vào tài kỏoản nào thì tốt hơn? Theo như em biết thì thưởng sẽ phải lấy từ lợi nhuận sau thuế, hic... sếp chẳng muốn vậy
Mà cái này thì em nên đưa vào cái quy định nào ạ? cho nó vào quyết định của GĐ hay là cần phải ký lại hợp đồng lao động có ghi rõ điều này thì mới được ạ?
Rất mong sự giúp đỡ của các bác

Cái này là lương theo doanh số, vẫn định khỏan bình thường như tiền lương thôi bạn ah :dance2:

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
tks bạn, nhưng mình hỏi 1 chút, bản chất của nó ko giống lương
Lương tương đối cố định 1 chút, vì theo hợp đồng mà. Nhưng khoản này lúc nhiều lúc ít, lúc lại không có. Hic

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Tiền lương hiện tại thường bao gồm 2 khoản được các doanh nghiệp áp dụng đó là lương cố định và lương theo doanh thu hay sản lượng vấn đề là doanh nghiệp phải xay dựng quy chế lương cụ thể sẽ hợp lý.

B

bbc

Trung cấp
15/10/04
147
1
0
hn
Bạn Wrong nên xây dựng cơ chế lương mới cho cty đi vì bây giờ các cty đều áp dụng lương theo doanh số mới khuyến khích nâng cao năng suất lđộng đc

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
bạn nào có mẫu quy chế lương ko? phần lương theo doanh thu ấy? tớ chỉ xin form thôi. Bạn nào có thì share đi! tks

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA