Kê khai thuế GTGT

• Thread starter tomato1986
  • Ngày gửi
T

tomato1986

Guest
24/5/08
33
0
6
38
TP.HCM
Cả nhà ơi cho em hỏi em dang thử lên báo cáo thuế GTGT hàng tháng nhưng khi em nhận dữ liệu từ file excel thì ngày tháng bị đổi mạc định và bị đỏi phong chữ làm cách nào để khác phục tình trạng này ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haivanit

Guest
19/12/07
34
0
0
39
Hà Nội
thay đổi phông chữ là đúng rồi, vì trên KKHT 1.30 thì theo phông chữ:bảng mã gõ theo Unicode, vào phần mở rộng thì phải tích vào ô luôn sử dụng Clipboard, bật hội thoại này khi khởi động và Vietnamese interface chứ, còn các ô khác thì o phải tích vào đâu.

T

tomato1986

Guest
24/5/08
33
0
6
38
TP.HCM
Trước khi cài đặt mình cung làm như bạn nói mà nhung vẫn bị đổi phong chữ còn phần ngày thàng thì bị đổi thành mm/dd/yyyy. Vậy thì phải làm sao nhỉ

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,407
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Ngày tháng bạn set lại theo định dạng "dd/mm/yyyy"
Còn Fonts chữ bạn để phông Unicode ( chọn Arian.., chú ý ko chọn fonts bắt đầu bằng "vn" như VNtimé..)
Cách set ngày tháng trên EXCEL cũng như Window:
1- trên EXCEl
Bạn chọn cột cần định dạng---> kick phải chuột chọn " Format cell"---> tại mục "Number" chọn "Date"->>>ko chỉnh gì->>>>chọn tiếp "Custom". Tại ô " Type" bạn đánh "dd/mm/yyyy" sau đó chọn "OK". Nếu làm xong mà ngày tháng vẫn chưa đúng thì bạn làm bước 2
2- Chỉnh trên WIN:
Bạn vào "Start" >>> Setting>>>>Control panel>>xuất hiện 1 cửa sổ, bạn chọn "Regional and Language Optonts">>>Chọn "Customize">>>chọn "date" phần " Short date format" bạn đưa về " dd/mm/yyy" >>>sau đó " Apply">> "OK" vậy là xong

T

tomato1986

Guest
24/5/08
33
0
6
38
TP.HCM
Em cũng làm như vậy vẫn không đc sao vậy nhỉ

T

thu0905922

Guest
27/5/08
31
0
0
38
TP. HCM
Bạn vào control panel kiểm tra lại thử xem.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA