Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
K

kuctac

Trung cấp
24/2/13
66
0
0
Hải Dương
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

t cũng làm tiếng anh một ít rồi. đáp án của Tocngandethuong 6D, 7D, 26B, 29A là sai nhé. như của trang nt265 mới đúng. hi. t cũng làm khác với đáp an của trangnt265 một vài chỗ: 19C, 22B, 25A, 30D. cao thủ tiếng anh vào giúp giải quyết nốt với ^^

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thaitrinh

Sơ cấp
25/5/13
9
0
0
38
Đồng Nai

Mình thi tuyển vào BHXH ĐỒng Nai, mong các bạn giúp đỡ. Mong trao đổi tài liệu ôn thi cùng các bạn. Bạn nào có môn Anh văn va tin học cho mình với nha. Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Địa chỉ mail: virgin011185@yahoo.com

C

chuotghe189

Sơ cấp
17/10/12
21
0
1
Nghệ An

Cả nhà ơi, có ai trả lời câu 12 - bảo hiểm y tế chưa?

Người sử dụng lao động có quyền hạn và trách nhiệm như thế nào đối với chế độ bảo hiểm y tế cho người lao động?
Căn cứ vào đâu để trả lời vậy? Tìm mãi không ra.hjxhjx

Sửa lần cuối:
A

anhtuanvp0387

Sơ cấp
19/9/12
9
0
0
Vĩnh Phúc

HELP ME!!!!! bạn nào đó dành về phần nộp hồ sơ cho mình hỏi với.....Bằng của mình ghi ngành là : Quản Trị Kinh Doanh, Nhưng bảng điểm của mình ghi chuyên ngành là : Quản trị nhân lực. Mà Tỉnh mình có chỉ tiêu cho Quản trị kinh doanh không có chỉ tiêu cho quản trị nhân lực.. Vậy mình nộp hồ sơ có bị loại vì bằng không đúng ngành tuyển không?

B

boysat

Sơ cấp
15/4/13
29
0
0
Hà Nội

ban oi cho minh voi mail minh la dungdhkt@gmail.com cam an ban nhieu nhe

cac ban oi ban nao co tai liẻu anh van va tin hoc gui cho minh voi minh dang rat can cam on cac ban nhieu mail cua minh la dungdhkt@gmail.com

D

daiduongxanh800

Guest
29/8/12
3
0
0
35
Thanh hóa

hic moi nguoi oi ai co tai lieu on thi bhxh trang 403 gui cho minh voi. mail cua minh la: nguyenmaihuong310@gmail.com. Giúp mình với nhé, mình cám ơn rất nhiều

tocngandethuong

tocngandethuong

Sơ cấp
3/7/10
21
0
1
HT

HELP ME!!!!! bạn nào đó dành về phần nộp hồ sơ cho mình hỏi với.....Bằng của mình ghi ngành là : Quản Trị Kinh Doanh, Nhưng bảng điểm của mình ghi chuyên ngành là : Quản trị nhân lực. Mà Tỉnh mình có chỉ tiêu cho Quản trị kinh doanh không có chỉ tiêu cho quản trị nhân lực.. Vậy mình nộp hồ sơ có bị loại vì bằng không đúng ngành tuyển không?
Trả lời giùm bạn nhé: Chuyên ngành là Quản trị nhân lực nhưng vẫn thuộc ngành QTKD nên bằng của bạn mới ghi là QTKD.Thông báo của họ là tuyển QTKD nên vẫn hợp lệ bạn nhé. Hiểu rõ để biết đường mà cãi. Mình cũng TH tượng tự,đã nộp hs rồi nhé. Chúc bạn may mắn;)

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Đề Thi Tiếng Anh - Mẫu 1
1 B; 2B; 3 D; 4C; 5B; 6B; 7A; 8B; 9 A; 10 C; 11 D; 12 C; 13 A; 14 B; 15 A; 16 D; 17 C; 18 C; 19 B; 20 A; 21 B; 22 A; 23B; 24 A; 25 C; 26D; 27 D; 28 A; 29 B; 30 A; 31 A; 32 C; 33 B; 34 A; 35 D
Phần writing mình đã post rồi đó.

Mình sẽ làm và sẽ up lên các bạn cùng làm nhé. , tớ đang có bầu nên tranh thủ lúc nào hay lúc ấy, cũng đang làm câu hỏi BHXH, có gì share nhé mọi người, chúc mọi người ôn thi tốt

Đề Thi Tiếng Anh - Mẫu 1
1 B; 2B; 3 D; 4C; 5B; 6B; 7A; 8B; 9 A; 10 C; 11 D; 12 C; 13 A; 14 B; 15 A; 16 D; 17 C; 18 C; 19 B; 20 A; 21 B; 22 A; 23B; 24 A; 25 C; 26D; 27 D; 28 A; 29 B; 30 A; 31 A; 32 C; 33 B; 34 A; 35 D
Phần writing mình đã post rồi đó.

Mình sẽ làm và sẽ up lên các bạn cùng làm nhé. , tớ đang có bầu nên tranh thủ lúc nào hay lúc ấy, cũng đang làm câu hỏi BHXH, có gì share nhé mọi người, chúc mọi người ôn thi tốt

Mình có mấy câu đáp án khác bạn. Mình mượn đáp án của bạn để đưa ra lý do khác nhau nhé.
6- This letter is . . . . . . English D. in............Không dùng by được vì nó là bị động. Bằng một ngôn ngữ gì đó thì dùng "in" nhé VD: in Vietnamese, in English...
8- This is Nam, . . . Kon Tum High School. C. at ...........nếu như đây là một địa điểm là thành phố, tỉnh, hay địa chỉ nhà ở thì dùng from. nhưng mà ý câu này là đây là Nam đang học hoặc dạy tại trường cấp 3 Kon Tum.
19. I think life in the country is . . . but. . . C. more boring/ cheaper .......thứ nhất là country là địa danh không phải là người nên phải dùng là "boring" và tính từ kết thúc bằng "-ing,-ed,-ful,-ish,-ous" phải thêm "more"
30. Which of the following is similar to the sentence below in meaning ?
Tom is better than any other students in our class
A. Tom is the best student B. Tom is worse than other
students
C. Nobody in our class is better than Tom D. A and C are correct.............Câu này đáp án "D" vì đáp án "C" nghĩa cũng giống "A". Ý là trong lớp không ai học giỏi bằng Tom.
36. Lan / not speak loud / because / sore throat.
__Lan can not speak loud because she take sore throat----> "cannot" không viết "can not" nhé nó cũng đúng nhưng không phổ biến. Và get/have a sore throat không phải "take"
38. I / classes / English / KFLC / Mon, Wed and Fri..
I have classes of Englise at KFLC on Mon, Wed and Fri----> câu này nên đảo câu "classes of English" ---> "English classes". Vì đề nó bảo là thay đổi bất cứ từ nào để hoàn thành câu mà.
41. Joyce Bews/ born / grow / Portsmouth.
Joyce Bews was borned and grown up in Portsmouth.------>"was born" chứ không phải "was borned" vì "born" là quá khứ phân từ. Và "grew up" không phải "grown up". chỉ có câu "born" là bị động. vì mình được sinh ra nhưng mà tự lớn lên chứ đâu vì ai mà mình lớn được.
43. For many years she / dressmaker/ she / not / marry until she / 65.
For many years she has been dressmaker, she has not married until she was 65 years old.-----> For many years she was a dressmaker, and she didn't marry until she was 65. Vì việc này xảy ra rồi không liên quan gì đến hiện tại nên không dùng thì hiện tại hoàn thành. Giờ cô ấy quá 65 tuổi. Và cô ấy cưới khi 65, vì vậy mà công việc tạo mẫu cũng là trong quá khứ.
44. husband /die/ lung cancer only 10 weeks / they / marry.
Her husband died by lung cancer only 10 weeks after they get married.----->Her husband died of lung cancer only 10 weeks after they married/got married. "die of" là chết vì cái gì đó.
45. It/ then / she / give / smoking.
It was then he given up smoking.-----> it was then that he gave up smoking. "given" là quá khứ phân từ. đây chỉ là quá khứ.
56. She/ pneumonia when she / 20.
She has taken pneumonia when she was 20.----> She had pneumonia when she was 20. Vi "when" là chỉ thời điểm cụ thể, ý câu này là cô ấy bị viêm phổi vào thời điểm cô ấy 20 tuổi. Nên không dùng HTHT.
57. She/ live / Australia after / husband / die .
She lived in Australia after her husband died.-------> She has lived in Australia after her husband died. Sau khi chồng cô ấy mất cô ấy sống ở Úc. Tức là đến thời điểm nói cô ấy vẫn sống ở Úc.
58. She/ go / America when / 75.
She has gone America when she was 75----->She went to America when she was 75. Ở thời điểm nói thì cô ấy đã qua tuổi 75 rồi. Nên nó là qk hết.
59. She / just / return/ a holiday/ Spain with her niece , aged 75.
She has just returned a holiday in Spain with her niece, aged 75-----> She has just returned from a holiday in Spain, with her niece aged 75. Ý là bà ấy vừa mới quay trở về từ kì nghỉ ở Tây Ban Nha với cháu gái vào tuổi 75.

Trên là ý kiến của mình. Ai thấy không đúng gì thì phản hồi nhé. Thanks all for reading and gud luck!

Sửa lần cuối:
duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử

hi Dương! bạn Dương khỏe ko? nhớ lúc trước thi cũng hỏi xin trao đổi với bao nh bạn, bây h đi làm rồi lại ít lên diễn đàn.
hì,
dương vẫn thế nhỉ, tốt bụng ghê!
P/s: Chúc các bạn năm nay thi tốt nhé!
hi bạn! mình vẫn khoẻ. Nay đi làm rồi cũng nhiều việc nữa muốn lên diễn đàn lắm mà hok đc =.= , ngày xưa nagỳ nào cũng học nên onl cả ngày, ai nói là mình nói lại cho mau nhớ, jo 1 buổi sang hok lên ko thể nào lướt page kip vì ko có tg để lướt, nên cũng ko trả lời kịp mấy câu hỏi của mí bạn trên này =.=, tranh thủ trả lời hộp tn với email thôi, nhiều khi có đọc mà bận quá quên trl luôn =.=. Không khí bắt đầu nóng lên như ngày nào ấy, cũng có những ng như bạn và như mình, hii! nhớ 1 thời để có 1 cv phải khổ như thế nào, bây jo lại càng thêm trân trọng, hii! jo mình cũng muốn jup đỡ mọi ng - những ng sẽ là đồng nghiệp trong tương lai.
Chúc mọi ng ôn thi tốt!

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

Cả nhà ơi, có ai trả lời câu 12 - bảo hiểm y tế chưa?

Người sử dụng lao động có quyền hạn và trách nhiệm như thế nào đối với chế độ bảo hiểm y tế cho người lao động?
Căn cứ vào đâu để trả lời vậy? Tìm mãi không ra.hjxhjx
Trách nhiệm của người sử dụng lao động ở đây cũng chính là trách nhiệm quyền hạn của tổ chức, cá nhân đóng bhyt:
* Trách nhiệm:
- Lập hồ sơ đề nghị cấp thẻ bhyt
- Đóng bhyt đầy đủ và đúng hạn
- Giao thẻ bhyt cho người tham gia bhyt
- Cung cấp đầy đủ, chính xác thông tin, tài liệu liên quan tới trách nhiệm thực hiện bhyt của người sử dụng lao động, người đại diện cho người tham gia khi có yêu cầu của cơ quan bhyt, người đại diện cho người lao động và người lao động
- chấp hành thanh tra kiểm tra việc thực hiện chế độ bhyt
*Quyền hạn:
- yêu cầu cơ quan bhyt, cơ quan có thẩm quyền giải thích các chế độ quyền lợi về bhyt
- Khiếu nại tố cáo các hành vi vi phạm pháp luật về bhyt
Bạn còn câu nào thắc mắc thì post lên nhé, chúng mình cùng giải quyết

S

sencoi34

Guest
24/8/12
3
0
0
ho chi minh

chị Dương Dương ơi, năm nay em cũng ôn thi, chị có thể add mail để em hỏi bài được không ạ? Mail em này: sunflower_0304@yahoo.com

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

Hãy nêu trách nhiệm và quyền hạn của người sử dụng lao động về thực hiện chế độ BHYT đối với người lao động? trong luật chỉ có trách nhiệm và quyền hạn của tổ chức cá nhân đóng BHYT và câu này nữa Người có thẻ BHYT đi khám chữa bệnh đúng quy định phải tự thanh toán với bệnh viện chi phí nào? mình thấy đáp án chưa thỏa đáng cho lắm
Bạn đọc kỹ lại luật bhyt nhé, trách nhiệm quyền hạn của cá nhân, tổ chức đóng bhyt cũng chính là trách nhiệm của người sử dụng lao động về thực hiện chế độ bhyt đó bạn.
- Người đi khám chữa bệnh đúng quy định phải tự thanh toán với bệnh viện các khoản chi phí sau:
+ thanh toán chi phí kcb không thuộc danh mục quy định của luật bhyt
+ thanh toán chi phí kcb mà người tham gia bhyt và tổ chức bhyt cùng chi trả
+ thanh toán chi phí kcb theo yêu cầu, tự nguyên. Ví dụ: Khám theo yêu cầu, nằm phòng theo yêu cầu
+ đối với người tham gia bhyt ko liên tục 3 năm hoặc dưới 3 năm mà điều trị ung thư, thuốc chống thải ghép không có trong danh mục của bộ y tế quy định, nhưng được phép lưu hành tại việt nam dùng theo chỉ định của cơ sở kcb, thì người tham gia bhyt phải trả 50% chi phí sử dụng.
Mình mong muốn nhận đc nhiều câu hỏi thắc mắc của các bạn, trong khả năng của mình mình sẽ cố gắng giải đáp cũng là để mình củng cố lại kiến thức của bạn thân ^^

A

anhtuanvp0387

Sơ cấp
19/9/12
9
0
0
Vĩnh Phúc

Bạn Dương cho mình hỏi với bằng của mình ghi Quản trị kinh doanh nhưng bảng điểm ghi chuyên ngành quản trị nhân lực tỉnh mình không tuyển chuyên ngành Quản trị nhân lực vậy họ có quyền loại hồ sơ của mình vì mình không đúng chuyên ngành đúng không?mình đang băn khoăn điều này vì nếu bị loại hồ sơ thì bao nhiêu công sức ôn thi đổ bể hết...mình cũng đã hỏi qua bên phòng tiếp nhận hồ sơ họ bảo không đúng chuyên ngành tuyển. nhưng xét theo bằng của mình thì hoàn toàn đúng. Thi công chức thật phức tạp.....

F

future90

Sơ cấp
1/5/13
13
0
0
33
Hà Nội - Việt Nam

Các bạn vào trang www.congchuc-vienchuc.com tìm hiểu ôn thi nhanh nhất, hiệu quả nhất, năm 2011 mình đã thành công vào BHXH VN:
Ngày 10/2/2013 Bảo hiểm xã hội Việt Nam đã phê duyệt danh mục câu hỏi thi tuyển viên chức năm 2013, Bộ Đáp án được biên soạn công phu mới nhất sẽ giúp thí sinh chỉ việc ôn tập. Phương pháp học xem tại mục: VIỆC HÔM NAY KHÔNG ĐỂ NGÀY MAI

- Môn Ngoại ngữ: Ôn lại ngữ pháp Anh văn Trình độ B và tập làm kỹ các bài đặt câu (bài tập ngữ pháp điền câu và trắc nghiệm, có đường link làm bài tập thử trên Intrenet miễn phí)

- Môn Tin học: Có sẵn câu hỏi trắc nghiệm (chỉ việc trắc nghiệm và đối chiếu với lý thuyết làm nhiều lần sẽ thành công)

- Học thuộc Bộ Đáp án (Chính sách BHXH, Chính sách BHYT, Kiến thức chung) ứng với các câu hỏi do BHXH phê duyệt dưới đây:

C

chickenbi

Guest
28/5/11
63
0
6
ha noi

Anh chị nào đã nộp hồ sơ ở HN cho em hỏi có cần bằng cấp 3 k ạ

A

anhtuanvp0387

Sơ cấp
19/9/12
9
0
0
Vĩnh Phúc

Trả lời giùm bạn nhé: Chuyên ngành là Quản trị nhân lực nhưng vẫn thuộc ngành QTKD nên bằng của bạn mới ghi là QTKD.Thông báo của họ là tuyển QTKD nên vẫn hợp lệ bạn nhé. Hiểu rõ để biết đường mà cãi. Mình cũng TH tượng tự,đã nộp hs rồi nhé. Chúc bạn may mắn;)

Bạn tocngan ơi bạn ở tỉnh nào thế???khi bạn nộp hồ sơ họ có kiểm tra kỹ bảng điểm của bạn không?họ có hỏi gì về sự trái ngành ghi giữa bảng điểm và bằng không?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA