Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
K

kimanh1424

Sơ cấp
16/2/13
5
0
0
thanh hóa
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

mình cũng đáp án giống bạn và cấu trúc của bạn là chính xác. hardly có nghĩa phủ định: không có
còn câu 5 mình nghĩ là 5C, so sánh nhất là "the best" mà

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoamoclando

Sơ cấp
14/5/13
19
0
0
Ha Tinh

Có bạn nào có đề thi môn tin học các năm trước không nhỉ. Mình đang ôn tin nhưng không biết có đúng hướng không nữa.
Mà học thuộc mấy cái luật kia chắc chết quá, hic, sợ rằng mình không làm được rùi. Có ai có cách gì học thuộc không, mình kém nhất khoản học thuộc

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

meocon ơi earn ko chia chứ. vì đó ko phải động từ chính của câu mà.

Đã có động từ là phải chia hết mà bạn dù chính hay phụ. Câu này theo đúng là I dont care how much "does" he earn. Nhưng vì nó không phải câu hỏi nên là bỏ "does" thêm "s" vào "earn".

Mà đây là đề thi bên thuế năm ngoái à?

Trang 1

ĐỀ THI MÔN TIẾNG ANH TRÌNH ĐỘ B
Thời gian làm bài 90 phút

ENGLISH LANGUAGE TEST – 90 minutes
Level B (Intermediate)
Part 1: READING
Choose the word or phrase which best completes each sentence. Circle A, B, C or D.

1) I can't help you, and he can't help you......
A. neither B. too C. also D.either

2) Hardly ...................... believes that
A. somebody B. anybody C. everybody D. all

3) I have type ten letters .....................
A. yesterday B. anybody C. everybody D. all

4) I have ............. wheel in the back of the car
A. other B. others C. the other D. another

5) Of all the countries I visited, I like Canada.....................
A. much B. best C. the best of all D. so much

6) Would you like to go to the cinema?" - "No, thank you. I'd...............stay home"
A. better B. like C. prefer D. rather

7) You needn't do that when the maid is here,
A. do you B. need you C. is she D. isn't she

8) His wife doesn't weigh so ................ as he......................
A. heavy.....is B. much .........is C. much ....does D. heavy.....does

9). ..................... study hard before an examination.
A. Most of students B. Most of the students C. Most the students D.Almost students

10) Do you believe that ghosts .......................?
A. exist B. are existed C. are existing D. are being existed

Part B. Read the newspaper article below and answer question 1-5
For question 1-5, choose the correct answer.
Trang 2

Mark one letter (A, B, C or D)

If you want to take the whole family on holiday, and keep everybody happy, then i have found
just the place for you. I recently went with a group of friends to stay at the Greenwood Holiday
Village, witch is open from May until October.

Built in the center of a forest, Greenwood is a great place to stay whatever the weather. Its main
attraction for families is the indoor World of Water, whether young and old can have fun in
different pools. Same of these, however, are for serious swimmers.

For sporty people, the Country Club offers tennis, squash and badminton. If your children are too
young to joint in these sports, there are activity clubs. Greenwood is good place for families and
it is traffic free - you explore on foot or bike. Some people complained that this was
inconvenienced, but I was pleased to be out in the fresh air. For evening entertainment, there are
shows and cinemas.

Accommodation is in a variety of apartments of different sizes. These have up to four bedrooms,
a kitchen and bathroom, as well as a dinning area. Before going, I thought the apartments might
not be big enough for all of us, but I was pleasantly surprised - it was not too crowded at all.

I definitely go back to Greenwood next year. Why don't you give it a try? Visit their website for
further information now.

1. What is the writer's main purpose in writing this text?
A. to give her opinion of the holiday village
B. to describe what her family did at the holiday village
C. to give advice to a friend going to the holiday village
D. to complain about the holiday village.

2. From this text a reader can find out
A. the best way to get to the holiday village
B. the best time of year to visit the holiday village
C. what activities are available at the holiday village
D. how to reserve accommodation at the holiday village

3. What does the writer thing about the holiday village?
A. The apartments there are not big enough
B. It is not convenient because you cannot use your car
C. It can only be enjoyed in good weather
D. There is something there for all ages.

4. What does the writer say about the apartments?
A. There is not much space between them
B. Each one has its own bathroom
C. The all have four bedrooms
D. Not all of them have dining areas.
Trang 3

5. What will the writer do next year?
A. give Greenwood a try
B. go back to Greenwood
C. visit their website
D. go to another place

Part 2: WRITING
1. Make all the changes and additions necessary to produce complete sentences
from following sets of words and phrases (5 câu)

1. I/ work/ this/ company/ 10 years now
.................................................. .................................................. ..............................................

2. Stop/ complain/ everything
.................................................. .................................................. ..............................................

3. I/ not care/ how much/ he/ earn

4. Smoking/ do a lot of/ harm/ your health

5. She/ sing/ beautiful/ than/ her sister.

2. Finish each of the following sentences in such a way that it means exactly the
same as the sentence(s) printed before it.
Example: I walked to school in 20 minutes.
Answer: It took me 20 minutes to walk to school.

1. She is too old to work
She is...............................................
2. This book was written by Professor Landow in 1970.
Professor Landow............................

3. If you don't work harder, I'll be obliged to give you a sack.
Unless ................................................

4. We haven't met for years.
It's years ............................................

5. I like black coffee, but I like white coffee even more.
Trang 4

I prefer............................................

3. Write about 100-150 words on the following topic:
Discuss the advantages and/or disadvantages of having a television.

PART 3: TRANSLATION
1. Translate the following sentences into Vietnamese.

1. Even though I was really tired, I couldn't sleep.

2. The government will influence the economic situation through its fiscal, monetary and
budgetary policies.

3. Her new book concerns modern methods of teaching a foreign language.

2. Translate the following sentences into English.

1. Anh ta thường xuyên đi làm muộn nhưng sáng nay anh ta lại đến đúng giờ
.................................................. ...................

2. Chính sách tài khóa do Bộ Tài Chính thực hiện và nó được chia ra thành hai phần: chi tiêu của
Chính phủ và thuế.
.................................................. ....................... .................................................. .......................

3. Hôm nay giá vàng và Đô la Mỹ đều tăng mạnh trên khắp thị trường Việt nam.

K

kthiet55

Guest
23/5/13
2
0
0
34
Quảng Nam

Chào các bạn! lần đầu tiên mình tham gia thi, nên mình không có tài liệu nào cả. các bạn có tài liệu thì cho minh xin với nha! cảm ơn các bạn rất nhiều. chúc các bạn luôn vui vẻ. Chào thân ái.

L

ltthuykt

Sơ cấp
7/11/11
29
0
1
33
tp hcm

Bạn nào có tài liệu ôn anh văn với tin học (được người khác gửi cho) làm ơn làm phước gửi cho mình với. Hỏi hoài mà hông thấy bạn nào cho hít à. hic hic
Gửi vô đây giúp mình nha thuyle.uel@gmail.com!

H

hoamoclando

Sơ cấp
14/5/13
19
0
0
Ha Tinh

Số lượng tuyển thì nhỏ giọt, mà COCC thì rõ nhìu, mình thì kém khoản học thuộc. xem chừng nản chẳng có tinh thần ôn thi gì cả. hic

H

honghanh1110

Guest
13/5/13
4
0
0
32
ĐÀ NẴNG

Bạn nào có tài liệu anh văn và tin học cho mình xin với nhé mail mình là : honghanh1110@gmail.com.
Liệu đề thi có ra giống như đề cương, câu hỏi của bộ ko nhỉ, có khi nào ra ngoài nữa ko ?

huyhoangPC

huyhoangPC

Cao cấp
6/7/12
217
0
16
Việt Nam

Tình hình là nghe đâu Cuốn Sách TEST tiếng anh trình độ B của Xuân Thành Xuân Bá hay lắm rất có ích cho việc ôn tiếng anh, Bác nào có bản chính, hay photo, hay bản mềm thì càng tốt, cho e xin với...Bác nào có pm cho e nhé, e sẽ liên lạc

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Trách nhiệm của BHXH Việt Nam trong tổ chức và thực hiện chính sách BHYT:
- Tuyên truyền phổ biến chính sách pháp luật về bhyt
- Hướng dẫn hồ sơ, thủ tục, tổ chức thực hiện chế độ BHYT bảo đảm nhanh chóng thuận lợi và đơn giản cho người tham gia BHYT
- Thu bhyt và cấp thẻ BHYT
- Quản lý và sử dụng quỹ BHYT
- Ký hợp đồng với các cơ sở y tế khám chữa bệnh
- Thanh tóan chi phi khám chữa bệnh cho cơ sở khám chữa bệnh
- Lập danh sách cơ sở khám chữa bệnh, hướng dẫn để người tham gia bhyt lựa chọn nơi khám chữa bệnh ban đầu phù hợp
- Kiểm tra chất lượng khám chữa bệnh tại các cơ sở khám chữa bệnh, giám định BHYT
- Bảo vệ quyền lợi của người tham gia bảo hiểm y tế, giải quyết theo thẩm quyền khiếu nại, tố cáo, kiến nghị về chế độ BHYT
- Lưu trữ hồ sơ, số liệu về BHYT theo quy định của pháp luật. Ứng dụng công nghệ thông tin vào việc quản lý và lưu trữ hồ sơ, xây dựng hệ cơ sở dữ liệu quốc gia về BHYT
- Tổ chức thực hiện công tác thống kê, báo cáo, hướng dẫn nghiệp vụ về BHYT, báo cáo định kỳ hoặc đột xuất khi có yêu cầu về sử dụng quản lý bhyt
- Tổ chức đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ, nghiên cứu khoa học và hợp tác quốc tế về bhyt.
bạn ơi đáp án này căn cứ vào luật hay nghị định nào

T

tranphuong123456

Trung cấp
9/10/12
71
0
6
dong nai

Tình hình là nghe đâu Cuốn Sách TEST tiếng anh trình độ B của Xuân Thành Xuân Bá hay lắm rất có ích cho việc ôn tiếng anh, Bác nào có bản chính, hay photo, hay bản mềm thì càng tốt, cho e xin với...Bác nào có pm cho e nhé, e sẽ liên lạc

Neu ban co tai lieu thi pm cho minh voi nha. Thanks ban nhieu.

C

camuyen85

Sơ cấp
9/5/11
26
0
0
Mien heo lanh

Mình ở Gia Lai, có ai thi bhxh Gia Lai ko?

ban thi vao huyen nao, hay phong nao cua tinh Gia Lai vay, minh cung co ban o Gia Lai o TP Pleiku, nhung ko bit ban ay thi o TP hay huyen nao nua.

Mình trả lời cho một số thắc mắc nhé, đề cương 3 môn chính thì ra giống trong bộ câu hỏi đã cho, và có thêm một số câu hỏi nhỏ kèm theo các câu chính đó. nhưng sẽ ko ra bài tập, ko có các câu liên quan nhiều đến các vấn đề nhạy cảm như các mức hỗ trợ cho các đối tượng hộ cận nghèo, nghèo, thoát nghèo đâu, vì mấy cái này có các văn bản hướng dẫn liên tục thay đổi, nên họ cũng ít ra lắm các bạn ah.
Còn anh văn và tin học thì là môn điều kiện nên cũng chỉ ra một phần giống như tài liệu các bạn ôn tập đó (khoảng trên 80% giống) các bạn chỉ học để đạt 60 điểm 2 môn đk này là ok rồi, tập trung vào môn chính là nghiệp vụ vì nó là hệ số 2 đó. nó sẽ kéo điểm của các bạn lên rất nhanh. Môn QLNN nếu bí lắm thì pải đạt 50 điểm để ko bị liệt còn điểm chính là môn nghiệp vụ.
đây là phương châm học bài của mình năm trước đấy. mình ko học thuộc theo câu hỏi, mà học hiểu theo luật và các ND, VB hướng dẫn, vì BHXH đều là chế độ chính sách, đều trả lời theo luật và vb hướng dẫn nên ko cần thuộc làu làu đâu, trả lời đúng nội dung yêu cầu là ok rồi.

còn các bạn đừng quan tâm đến các vấn đề chạy chọt, hay COCC nhiều quá mà phân tâm, hãy tin vào bản thân và học bài đi. Ví dụ: có khi nhiều người cố tình làm các bạn phân tâm để đánh bại các bạn từ vòng gửi xe thì sao nhỉ .
Chúc các bạn thi tốt nhé

Sửa lần cuối:
M

meoconnt1989

Guest
1/9/12
2
0
0
nghệ an

các bạn ơi cho mìh hỏi khi đề hỏi luật bhxh, bhyt quy định thì trả lời theo luật à sao mình thấy có đôi câu trả lời lại trả lời theonghị địh ?mình đang thắc mắc câu này luật bhxh quy định đối tượng nào khi chết người lo mai táng được nhận trợ cấp mai táng? Mức hưởng trợ cấp mai táng quy định là bao nhiêu? mìh thấy trả lời theo luật thì khác mà trả lời theo nghị định lại khác. Mong các bạn giúp đỡ

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Mình nói thật là hay đến mấy mà chỉ có test không lý thuyết thi cũng chẳng làm gì cả. Vì đã giỏi rồi thì chẳng cần làm cho mất công. Còn những người bình thường khác thì phải cần cả lý thuyết nếu khô g sẽ không hiểu vấn đề. Nếu chỉ là sách để test không lý thuyết các bạn không nên mua. Tránh lãng phí mà không hiệu quả.

T

thamdung201290

Sơ cấp
12/4/13
26
0
0
ha noi

Bạn @kunlaclac ơi, bạn gửi giúp mình tài liệu AV + Tin với.
Mail: duckct89@gmail.com
Tất cả anh em cùng đọc, cùng update các quyết định, hầu hết tài liệu đang là của năm thi 2011.
Cùng cố gắng nhé anh em :D

mình nạp ở Hoàng Mai, đến nạp cũng nhiều người thi quận mình lắm. nan?
ban thi vi tri nao o hoang mai vay?

P

phamlinh2709

Sơ cấp
6/9/12
18
0
0
LT

Có ai đi nộp hồ sơ mà ko ấm ức vs mấy bà "Tổ chức Hành là chính" ko

M

mrxau

Trung cấp
20/11/12
59
0
6
34
Gia Lai

Mình nói thật là hay đến mấy mà chỉ có test không lý thuyết thi cũng chẳng làm gì cả. Vì đã giỏi rồi thì chẳng cần làm cho mất công. Còn những người bình thường khác thì phải cần cả lý thuyết nếu khô g sẽ không hiểu vấn đề. Nếu chỉ là sách để test không lý thuyết các bạn không nên mua. Tránh lãng phí mà không hiệu quả.

bác này nói có lý, nhưng cuốn đó cũng đó để tham khảo, có khi thi sẽ ra một số trong số đó, các bác nên quay quay diễn đàn " Thi công chức Thống Kê" mà lội tìm, có hơn 100 page thôi, e nhớ là có người post rồi nhưng theo kiểu bán bản mềm, giá khoảng 10k hay 20k sao ấy.

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
34
TB

mình có nè bạn.pm mình mình cho mượn đi photo.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA