Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
G

glass89

Sơ cấp
25/2/11
31
0
0
hà nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

mọi người ơi!cho mình hỏi câu 21 BHXH, đối tượng,điều kiện hưởng lương hưu được quy định trong luật BHXH mọi người làm như thế nào vậy???

đối tượng thì qđ tại điều 49 luật, đk hưởng qđ tại điều 50,51 của luật và đọc thêm điều 26 ở nghị định để bổ sung bạn à

Mình hỏi tý, câu này mình cũng làm theo Điều 50 Luật BHXH năm 2006 nhưng mà k có chỗ " làm việc khai thác trong hầm lò không phân biệt nam nữ" , mình hỏi bạn có tham khảo ở nghị định nào nữa k vậy?
quy định tại điều 26 nghị định 152 đấy bạn

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phankimkim

Sơ cấp
17/8/12
9
0
0
Hà Nội

Mọi người có ebook 3 quyển tài liệu ôn tập môn KTC sau đây không? hoặc nếu mua sách giấy thì mua ở đâu và giá thế nào mọi ngươi ơi?
- Những vấn đề cơ bản về nhà nước hành chính và pháp luật,
- Tổ chức và Nhân sự hành chính nhà nước,
- kĩ thuật xây dựng và ban hành văn bản ban hành năm 2009

B

bebe88

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Thai Binh

:eek:know:Ua!minh da xem lai rui.tai luc dau minh nghi la dong tu Married duoc chia nen moi chon dap an b ma ko dich ra xem nghia cua cau the nao.heeee

H

hangfit

Sơ cấp
23/8/12
12
0
0
HN

Có bạn nào chuyên ngành CNTT mà thi tuyển đợt này không?

N

ny nguyen

Guest
28/10/10
4
0
0
Đà Nẵng

bạn ơi cho mình hỏi bạn có đề thi năm trước không thì share cho mình với mail:ngocny.2510@gmail.com.
Với cho mình hỏi có phần bài tập trong đề thi không?

P

phuongha89

Guest
20/10/12
3
0
0
phu yen

mọi người ơi cho mình hỏi tí: hiện tại, đối tượng nào phải thực hiện mức đóng BHYT bằng 4,5% mức lương tối thiểu?

Sửa lần cuối:
L

lan8x

Sơ cấp
11/7/09
46
0
6
38
Hai Phong

Bạn nào có tài liệu "Những vấn đề cơ bản về nhà nước hành chính và pháp luật'' ; Tổ chức và Nhân sự hành chính nhà nước" và Giáo trình kĩ thuật xây dựng và ban hành văn bản ban hành năm 2009: gửi cho mìh xin với. mail mình là haru.haru85@yahoo.com. tks các bạn

N

nhung42f1

Sơ cấp
10/5/13
9
0
1
36
Cầu Giấy - Hà Nội

Hôm qua đã đi nộp xong hồ sơ và BHXH HN. Mình chuẩn bị đầy đủ giấy tờ và cả bản gốc mang đi để đối chiếu nữa. Nhưng mà cái đơn vẫn bị sai 1 tý vẫn phải viết lại. Viết lại đơn và viết 2 cái biên bản nhận hồ sơ mà đáng lẽ ra anh thu hồ sơ phải viết nhưng mà anh ý lười k viết. Bước đầu tiên đã xong, bây giờ chỉ tập trung vào ôn thi và chờ ngày thi thôi. Nhưng mà tại lâu không học nên giờ cứ như tẩu hỏa nhập ma ý.

T

truongkhanhimf

Trung cấp
20/7/11
136
1
18
36
can tho

Các bạn tư vấn mình BHXH và nhân viên phòng tài nguyên môi trường ở Huyện chỗ nào ngon hơn chỗ nào nek

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Các bạn ơi cho mình hỏi chút? sao trong đáp án đề cương của chị duongduong311 có câu lại trả lời theo Luật BHXH, có câu lại trả lời theo nghị định nhỉ? Nếu cần trả lời theo Nghị định thì nó mới chính xác thì sao tất cả các câu không trả lời theo Nghị định luôn? Mình thấy có nhiều câu trong Nghị định cũng có và cũng hơi khác với trong Luật, vậy mà vẫn trả lời theo Luật, có nhưng câu cũng như vậy lại trả lời t heo Nghị định.Vậy khi nào thì trả lời theo Luật và khi nào thì trả lời theo Nghị định vậy?

H

HaNhimPham

Trung cấp
28/3/13
65
0
0
Hà Nội

Bạn thi vị trí nào đấy? tớ cũng thi HN nè, làm quen nhé

Nghe nói tình hình ở Hà Nội căng nhỉ, tỉ lệ chọi cao quá! Các bạn nộp hso rồi cho hỏi cái, đến nộp liệu có hỏi đc câu: anh/chị ơi vị trí này có khoảng bao nhiêu hso nộp rồi? không?
chứ nhảy vào chỗ 1 chọi 20 thì die mất!
mình cũng thi HN nè ,nhưng mình chưa nộp hs bạn này đăng ký tại TPHN hay ở các Quận ??

T

tranhongbich

Guest
30/5/13
3
0
0
Cầu Giấy, Hà Nội

Các chị cho em tham gia với, giờ mới bắt tay vào ôn, chắc phải vắt chân lên cổ thui.

T

thanhhangtran

Guest
30/5/13
2
0
0
việt nam
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

bạn phamthithudiem ơi! gửi cho mình xin với!tks bạn nhìu nha!

T

tranhongbich

Guest
30/5/13
3
0
0
Cầu Giấy, Hà Nội

Ai cho em xin tài liệu tiếng anh được ko, nhìu trang quá em ko bít tìm ở trang nào nữa. mail của em : tranhongbich87@gmail.com

a`, cho e hỏi nữa là chứng chỉ tin học ứng dụng và tin học văn phòng có giống nhau ko? em chuẩn bị hồ sơ như thế này đã đủ chưa ạ:
1. Đơn xin thi tuyển
2. Sơ yếu lý lịch
3. Giấy khai sinh
4. Giấy khám sức khoẻ
5. Bằng PTTH
6. Bằng đại học
7. Bẳng điểm
8. Chứng chỉ tiếng anh, tin ứng dụng, 2 ảnh 4x6

K

kuctac

Trung cấp
24/2/13
66
0
0
Hải Dương

Mình nghe mấy người bạn của mình thi BHXH năm ngoái bảo là giám thị coi thi nghiêm lắm, không quay cóp được gì đâu, mà ngồi học với khối lượng kiến thức lớn và bao la như vậy không biết bao giờ mới thuộc hết được, khéo có khi tẩu hỏa nhập ma mất thôi.

Năm 2011 mấy đứa bạn tớ thi ở HN bảo chép bài ầm ầm mà. còn được sử dụng cả điện thoại nữa. đấy là ở hà nội, còn ở chỗ khác t k biết =.=

Các bạn ơi cho mình hỏi chút? sao trong đáp án đề cương của chị duongduong311 có câu lại trả lời theo Luật BHXH, có câu lại trả lời theo nghị định nhỉ? Nếu cần trả lời theo Nghị định thì nó mới chính xác thì sao tất cả các câu không trả lời theo Nghị định luôn? Mình thấy có nhiều câu trong Nghị định cũng có và cũng hơi khác với trong Luật, vậy mà vẫn trả lời theo Luật, có nhưng câu cũng như vậy lại trả lời t heo Nghị định.Vậy khi nào thì trả lời theo Luật và khi nào thì trả lời theo Nghị định vậy?

theo mình thì mình thấy câu nào hỏi theo Luật thì cứ trả lời theo Luật chứ. còn hỏi theo pháp luật hiện hành thì trả lời theo Nghị định mới nhất. thấy chị dương dương và một chị nào nữa thi rồi cũng bảo vậy mà. mọi người cứ sợ trả lời theo Luật thì thiếu, k đầy đủ như Nghị định. nhưng tớ thấy nếu là Nghị định sửa đổi, bổ sung sau này thì mới sợ thiếu thôi. còn những nghị định 152, nghị định 62 đều là các nghị định hướng dẫn luật mà, chứ k có sửa đổi bổ sung gì khác luật đâu, chỉ là chi tiết hơn thôi. nhưng vẫn là một nội dung như nhau. và học theo Luật thì dễ nhớ hơn là nghị đinh. rồi còn có nhiều Điều trong luật liên quan đến các câu sau nữa, học theo Luật thì tớ thấy nó thông suốt một mạch hơn ^^ đây là ý kiến của tớ.

Sửa lần cuối:
T

tranphuongphuongtran

Trung cấp
20/3/13
62
0
0
Hà Nội

Theo diem c, khoan 2 dieu 3 nghi dinh so 62\2009\nd cp quy dinh chi tiet va huong dan thi hanh mot so dieu cua luat bhyt thi muc dong hang thang bang 4.5% doi vs cac doi tuong quy dinh tai cac khoan 4,5,6,7,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20 dieu 20 luat bhyt va cac doi tuong quy dinh tai khoan 1 nghi dinh nay, ban neu ro nghi dinh nay ra

H

honglinh9xt

Sơ cấp
22/11/09
36
0
0
tp hcm

các bạn ơi, có ai thi BHXH ở Tp.HCM hem nhỉ? mấy bạn đki thi vao phòng j thế?

L

lienthuy2601

Guest
1/6/13
1
0
1
Huế

có ai thi ở huế ko? bạn nào cho chỉ tiêu ở huế cho mình xin với! Trên web xóa link đâu mất tiêu rồi ko thấy nữa! hichic..

K

kunmoo

Trung cấp
28/2/13
65
0
0
Đăk Nông

cả nhà ơi! bữa mình đi nộp hs, không có bằng PTTH, mà ng ta cũng không nói gì hết!giờ dọc lại thông báo thấy có nè!mọi người, ai đã nộp rồi, có ai đi bổ sung lại chưa??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA