Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
N

nguyenlien90

Sơ cấp
14/5/13
11
0
0
34
thanh hoá
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

câu 24 của BHYT trả lời như thế nào vây mọi người :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

ko biết thi cái này ở hà nội coi có chặt không nhỉ ? bạn nào đã thi năm trước rùi chia sẻ cho mọi người biết với nhé . mình nghĩ nếu coi chặt thì rất khó . vì có nhìu câu rất dài không thể nhớ nổi. ít nhất cũng được mở xem qua con nhớ được , nhưng nếu coi quá ngặt thì ko thể nhớ nổi mất,

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

7. He . . . married but he . . . a beautiful girl.
A. is/ is B. has/ has C. isn’t/ has D. has/ isn’t
câu 7 mình nghĩ phải là đáp án c. chọn B thì câu k có nghĩa. nếu chọn như bạn thì sẽ dịch ra là " anh ấy đã kết hôn nhưng anh ấy có 1 cô con gái rất đẹp" mà phải là " anh ấy chưa kết hôn nhưng anh ấy cố 1 cô con gái rất đẹp

đúng rùi . cấu trúc be/get married
Bạn này nói đúng quá. Bạn kia giải thích thì hợp lý. Nhưng trong câu này không phải "b" sai vì nghĩa mà là thì sai. Không được dùng htht trong trường hợp này.

M

maithuyle

Trung cấp
6/9/11
101
0
0
Hà Nội

ko biết thi cái này ở hà nội coi có chặt không nhỉ ? bạn nào đã thi năm trước rùi chia sẻ cho mọi người biết với nhé . mình nghĩ nếu coi chặt thì rất khó . vì có nhìu câu rất dài không thể nhớ nổi. ít nhất cũng được mở xem qua con nhớ được , nhưng nếu coi quá ngặt thì ko thể nhớ nổi mất,
Bạn thi vị trí nào đấy? tớ cũng thi HN nè, làm quen nhé

Nghe nói tình hình ở Hà Nội căng nhỉ, tỉ lệ chọi cao quá! Các bạn nộp hso rồi cho hỏi cái, đến nộp liệu có hỏi đc câu: anh/chị ơi vị trí này có khoảng bao nhiêu hso nộp rồi? không?
chứ nhảy vào chỗ 1 chọi 20 thì die mất!

Sửa lần cuối:
L

levitadong

Sơ cấp
31/5/13
43
0
6
34
hà tĩnh

câu 21 anh văn có đáp án D đâu ban: binhminhbendaiduong

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Bạn thi vị trí nào đấy? tớ cũng thi HN nè, làm quen nhé

Nghe nói tình hình ở Hà Nội căng nhỉ, tỉ lệ chọi cao quá! Các bạn nộp hso rồi cho hỏi cái, đến nộp liệu có hỏi đc câu: anh/chị ơi vị trí này có khoảng bao nhiêu hso nộp rồi? không?
chứ nhảy vào chỗ 1 chọi 20 thì die mất!
cảm ơn cuộc đời nếu chọi 20, mình nghĩ thông thường sẽ chọi 100 vì hiện nay có quá nhiều người thất nghiệp, k nhu thi đại học thi trượt 1 năm rồi thi lại nếu trượt nữa thì thôi nhưng thi cái này nào là mới ra trường nào là thế hệ 8x đang thất nghiệp, nào là đang làm tư nhân muốn vào nhà nước cho ổn định

K

kunmoo

Trung cấp
28/2/13
65
0
0
Đăk Nông

mình thì mong coi thật chặt chẽ! trc giờ mình chưa bao giờ quay tài liệu. toàn là nhớ đc cái j thì ghi cái đó! quên..ráng chịu! học gần chết có khi vô chả nhớ đc cái j!toàn phải thấp điểm hơn những người quay tài liệu!!!ghét!!

cảm ơn cuộc đời nếu chọi 20, mình nghĩ thông thường sẽ chọi 100 vì hiện nay có quá nhiều người thất nghiệp, k nhu thi đại học thi trượt 1 năm rồi thi lại nếu trượt nữa thì thôi nhưng thi cái này nào là mới ra trường nào là thế hệ 8x đang thất nghiệp, nào là đang làm tư nhân muốn vào nhà nước cho ổn định

mình cũng nghĩ vậy!!hix!!

P

phuduxanh1989

Sơ cấp
31/5/13
12
0
0
33
ha noi

khong biet thi trac nghiem thi lam an kieu j nhi//

H

hoangtuanpc

Trung cấp
1/8/11
55
0
0
45
vinh long

thi thì không sợ chỉ sợ chọi với COCC thui,nghĩ tới nhiêu đó nãn chí luôn.

H

honey15102005

Cao cấp
28/9/12
205
0
16
thai binh

mình thì mong coi thật chặt chẽ! trc giờ mình chưa bao giờ quay tài liệu. toàn là nhớ đc cái j thì ghi cái đó! quên..ráng chịu! học gần chết có khi vô chả nhớ đc cái j!toàn phải thấp điểm hơn những người quay tài liệu!!!ghét!!
Mình cũng đồng quan điểm với bạn Kunmoo. Coi thật chặt vào, nếu mà không làm đc thì toàn thể cùng thế cho công bằng, hehe. Bỏ bao nhiêu công học cuối cùng lại coi dễ thì thiệt cho những bạn ngày đêm chăm chỉ học hành lắm.

D

duylong36

Guest
1/6/13
3
0
0
35
thanh hóa

Ai có tài liệu Tiếng Anh với Tin Học gửi cho mình xin với. Mail của mình là: trinhlong68@gmail.com
Cảm ơn các bạn:beernow:

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước
Ðề: lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

có ai vào được trang web của bhxh Việt Nam không vậy.bhxh tra vinh ra thông báo nhận hồ sơ đến hết ngày 05/06/2013 và công văn của bhxh vn báo nhận hồ sơ đến ngày 10/06/2013 và không hạn chế số lượng hồ sơ thi tuyển thế mà chiều nay mình đến bhxh tra vinh nộp hồ sơ thì được trả lời không nhận hồ sơ nữa do quá nhiều hồ sơ.đúng là:::"luật vua thua lệ làng rồi" huhuhu.phải tìm tỉnh khác mà nộp thôi.

cho mình hỏi bạn luyện 2 môn chuyên môn như thế nào hả?học hết theo ngân hàng câu hỏi là đủ không bạn.

hội những người chọi với nhau ở quê hương công tư bạc liêu đây.Có gì làm quen trao đổi nhé

Trà Vinh làm ăn kỳ thế nhỉ???!! Cậu cứ gọi điện lên BHXHVN trình bày thử xem sao? Hôm tớ đi nộp Hồ sơ thấy anh nhận Hồ sơ ở chỗ tớ rất điềm đạm vs lịch sử mà. Quan trọng là tớ có nghe được Nội dung cuộc trao đổi dt của a ấy với 1 người. Đại loại là người kia nhờ anh ấy lo cho con mình thi đot này và a ấy trả lời là chắc con giúp không được đâu, phải bảo e nó học bài cơ, con có thể giúp cho em ấy Tài liệu học thì được. Khi nhận Hồ sơ anh ấy cũng mở Web của BHXHVN lên xem và đối chiếu với hs của mình thôi. BHXH Trà Vinh làm ẩu hay sao đó chứ. Bạn cứ thử xem biết đâu được

B

bienha2011

Guest
29/7/09
2
0
0
43
Thanh Xuân

Các bạn ơi ai có Đề thi mẫu tiếng Anh cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều a. Email của mình là bienha2011@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA