Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyendiemketoan

nguyendiemketoan

Trung cấp
29/10/12
175
2
18
Da Nang
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

bạn ơi, mình copy rồi ra máy tình ở tiệm photo người ta chọn lệnh in cho mình luôn hả, hay mình có chọn chế độ j sẵn không? mọi người bữa giờ làm bài thế nào?

mình ko cần chỉnh sửa gì cả ra tiệm họ tự chọn chế độ in là tự ra luôn theo ý mình. ra 8 trang trên 1 tờ hoặc 6,4.... tùy sự chọn sựa của mình

N

nguyenanhlai

Sơ cấp
8/4/13
20
0
0
Nghệ An

Nghe ns tiếng anh không khó như thuê đâu nhưng nói chung vấn là môn củ chuối với mình

T

tranthuyhr

Trung cấp
19/6/12
114
1
0
Hà Nội

Đề QLNN cụm 2
Câu 1: Vị trí, quyền hạn, thẩm quyền ban hành văn bản của chủ tịch nước
Câu 2: Vị trí, quyền hạn, thẩm quyền ban hàn văn bản của chính phủ
Câu 4: Cơ quan hành chính nhà nước thẩm quyền chung
Câu 4: Khen thưởng, kỷ luật công chức, viên chức
----------------------------------------------------------
From group facebook Viên chức BHXH

Khen thưởng, kỷ luật hầu như năm nào cũng thi nhỉ? năm 2011, cụm 1 và cụm 2 đều có câu này
Đề thế này là tương đối ngon, hihi, vào phần chức năng, nhiệm vụ của BHXH thì khó, căn bản nó dài và khó nhớ

O

oanh90

Sơ cấp
7/7/13
42
0
0
33
namdinh

Có mấy cau trắc nghiệm ngành nhờ các bạn giải giùm,đag phân vân:
1.nếu sau thoi gian nghỉ tối đa để điều trị dài ngày do bộ y tế ban hành mà người LĐ tiếp tục nghỉ dddieeudf trị thêm thì căn cứ nào sau đây để đc hưởng lương:
a.mức thương tật của ng nghỉ việc
b.mức suy giảm khả năg lđ của ng ngỉ việc
c.time đóng bhxh của ng nghỉ việc
d.a và c đúng
> mình đang nghĩ là c hay d
2.phát biểu nào đúng về bhxh
a. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..
b. là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản.. dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của ng sử dụng lđ
c.là sự bảo đảm thay thế hoặc bù đắp 1 phần thu nhập cho ng lđ khi họ mất or giảm thu nhập do ốm đau,thai sản..dựa trên cơ sở quỹ tài chính do sự đóng góp của các bên tham gia bhxh
d. cả a,b,c đều đúng
3. đối tượng tham gia bhyt tự nguyện khi sd dịch vụ kthuat cao chi phí lớn phải tham gia bhyt liên tục:
a.30 ngày
b.60 ngày
c.180 ngày
d. 365 ngày
nhờ các bạn làm giùm
câu 1 -c
2-c 3-c tài liệu của mình đáp án như thế , và mình nghỉ cũng đúng

V

vanhaaudio

Sơ cấp
18/12/11
12
0
0
binh dinh

Các bạn thi cụm 2 sang nay có chép đc tl ko zậy?môn nay mà ko xem tl đc là tiêu!

L

Luong Thanh

Sơ cấp
23/6/13
16
0
0
32
Dien Bien

Quản lý nhà nước các bạn ôn theo tiền công vụ ah???????? Hay thé nào vậy mình thi cụm 1 đang ôn mà thấy nhiều tài liệu quá :(

O

oanh90

Sơ cấp
7/7/13
42
0
0
33
namdinh

Day la cau 21: thoi han su dung the bhyt

N

nguyenanhlai

Sơ cấp
8/4/13
20
0
0
Nghệ An

Nhớ là tùy ngưòi thôi mà. t k nhớ mấy câu này lắm qh còn dễ nhớ hơn. nhớ thì chép nhanh hơn dở tài liệu mất thời gian lắm. môn này chém dễ hơn là dở tài liệu

S

songh86

Sơ cấp
30/3/13
7
0
0
35
bắc ninh

Bạn nào có tài liệu ôn thi tiếng anh và trắc nghiệm tin học không? gửi cho mình xin với, mail của mình: nguyenson2410bn@gmail.com
Thanks các bạn nhiều!

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Ôi nhìn cái đề thật củ chuối:) mình Đinh ninh nó sẽ hỏi về Bhxh 1 câu, luật cc Vc 1 câu, qlnn 1 câu, ra thế này oái oăm quá:mad:@, mấy câu tủ ra hết rồi, huhu buồn quá, môn này mình chả biết chém kiểu gì cả, văn vẻ thì kém quá :)"(

Q

quynhyk

Guest
24/7/13
3
0
0
ha noi

Các bạn cụm 2 up đề trắc nghiệm chuyên ngành cho bọn mình tham khảo với.hóng quá trời.........:))

K

kemdhkt

Sơ cấp
18/7/13
10
0
0
33
quang binh

câu 1 -c
2-c 3-c tài liệu của mình đáp án như thế , và mình nghỉ cũng đúng

bạn có đáp án phần trắc nghiệm phần bhxh bhyt này k gửi qua cho mình với.doluyen3291@gmail.com thank bạn nhìu

N

nguyenanhlai

Sơ cấp
8/4/13
20
0
0
Nghệ An

Ôi nhìn cái đề thật củ chuối:) mình Đinh ninh nó sẽ hỏi về Bhxh 1 câu, luật cc Vc 1 câu, qlnn 1 câu, ra thế này oái oăm quá:mad:@, mấy câu tủ ra hết rồi, huhu buồn quá, môn này mình chả biết chém kiểu gì cả, văn vẻ thì kém quá :)"(
mình cũng nghĩ như bạn đó. thật là tiếc. chắc các cụm sau ra thôi

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Tiếng anh dự là khó :)

Sao mình thấy bạn toàn dự tiếng Anh khó là thế nào nhỉ??? Có phải thi học sinh giỏi đâu mà khó được, cùng lắm như thuế thôi. Hóng đề Anh chiều nay nào:)

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

Sao mình thấy bạn toàn dự tiếng Anh khó là thế nào nhỉ??? Có phải thi học sinh giỏi đâu mà khó được, cùng lắm như thuế thôi. Hóng đề Anh chiều nay nào:)
Khó bởi khả năng còn non kém, chứ với người biết thì làm gì có gì khó :)

O

oanh90

Sơ cấp
7/7/13
42
0
0
33
namdinh

đề ra chán thật , mấy câu này chắng học , chú tâm vào mấy câu từ 18 đến câu 37 , cụm 4 ma ra thế này thi die mất

K

kim1vu

Cao cấp
27/6/13
273
0
16
48
sddff

đề ra chán thật , mấy câu này chắng học , chú tâm vào mấy câu từ 18 đến câu 37 , cụm 4 ma ra thế này thi die mất

Mấy cấu bhxh dễ dành cho mấy ae cụm sau lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA