Mỗi tuần một chuyên đề

Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
G

ganglyeol

Trung cấp
25/9/12
68
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Tớ tìm mãi mà chẳng có tài liệu trắc nghiệm chuyên nghành.,ai có gửi tớ với,chẳng thấy ai nói gì cả,xây dựng giúp nhau mà thế này cũng chán,có mà k chia sẻ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Hiện tại, tỷ lệ đóng BHYT của người lao động và người sử dụng lao động được quy định:
A. Người lao động đóng 2%, người sử dụng lao động đóng 4%
B. Người lao động đóng 3%, người sử dụng lao động đóng 3%
c. Người lao động đóng 1.5%, người sử dụng lao động đóng 3%
D. Người lao động đóng 3%, người sử dụng lao động đóng 1.5%
đáp án thế nào các bạn

Đáp án là C nhé! Người lao động 1.5 và nsdlđ 3

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Tớ tìm mãi mà chẳng có tài liệu trắc nghiệm chuyên nghành.,ai có gửi tớ với,chẳng thấy ai nói gì cả,xây dựng giúp nhau mà thế này cũng chán,có mà k chia sẻ
cái này tớ đi ôn thi được in ra cho mỗi người 1 tờ mà bạn ơi, chả nhẽ tớ chụp ảnh gửi cho bạn. chứ đánh máy thì lâu lắm bạn ạ

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Không có là tốt đấy bạn à! Các câu trắc nghiệm ở ngoài thường không chuẩn, không đầy đủ thông tin khiến những người ôn tập chẳng biết đâu là đáp án chính xác. Bạn chỉ cần hiểu kỹ mọi vấn đề trong bài học, thì hầu như câu trắc nghiệm nào cũng làm được.

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Phương thức thanh toán chi phí khám chữa bệnh BHYT nào đang được áp dụng phổ biến nhất tại Việt Nam:
A.Thanh toán theo phí dịch vụ có trần
B.Thanh toán theo định suất
C.Thanh toán theo trường hợp bệnh
D.Cả 3 ý trên

H

haiauxanh88

Sơ cấp
10/3/13
26
0
0
Vô gia cư

Phương thức thanh toán chi phí khám chữa bệnh BHYT nào đang được áp dụng phổ biến nhất tại Việt Nam:
D.Cả 3 ý trên

Đáp án là B! Thanh toán theo định suất

H

hoangtien1186

Trung cấp
24/9/12
69
0
6
37
đống đa- hà nội

D.Cả 3 ý trên
đáp án là câu B nhé!

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Để được quĩ BHYT chi trả 1 phần chi phí thuốc ung thư ngoài danh mục, thuốc chống thải ghép. cần có thời gian tham gia bảo hiểm liên tục là:
A.6 tháng
B.Một năm
C.hai năm
d.3 năm

G

ganglyeol

Trung cấp
25/9/12
68
0
0
35
Hà Nội

Nếu bạn muốn giúp thì chỉ 1phút là bạn cũng gửi cho tớ đc rồi.chụp rồi gửi qua mail có gì mà lâu.
cái này tớ đi ôn thi được in ra cho mỗi người 1 tờ mà bạn ơi, chả nhẽ tớ chụp ảnh gửi cho bạn. chứ đánh máy thì lâu lắm bạn ạ

Bạn nói cũng đúng.nhưng nếu mình có tài liệu trắc nghiệm,thì mình sẽ hiểu và nắm đc dễ hiểu hơn nhiều,
Không có là tốt đấy bạn à! Các câu trắc nghiệm ở ngoài thường không chuẩn, không đầy đủ thông tin khiến những người ôn tập chẳng biết đâu là đáp án chính xác. Bạn chỉ cần hiểu kỹ mọi vấn đề trong bài học, thì hầu như câu trắc nghiệm nào cũng làm được.

Cậu ơi.tớ bảo này.cậu chụp bằng máy tính.sau đó cậu vào facebook cậu gửi cho tớ.đây là link facebook của tớ https://www.facebook.com/profile.php?id=100001789402162 sẽ nhanh mà.cảm ơn cậu na.hì hì ak,cậu chụp bằng núp prt sc nếu c dùng là laptop.tks
Để được quĩ BHYT chi trả 1 phần chi phí thuốc ung thư ngoài danh mục, thuốc chống thải ghép. cần có thời gian tham gia bảo hiểm liên tục là:
A.6 tháng
B.Một năm
C.hai năm
d.3 năm

Sửa lần cuối:
H

haiauxanh86

Trung cấp
22/4/13
52
0
0
37
ninh binh

Dap an C nhe bạn. BHxh là DN 17%, LD 7%, BHYT DN 3%, LD 1,5. BHTN DN 1%, LD 1%

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Nếu bạn muốn giúp thì chỉ 1phút là bạn cũng gửi cho tớ đc rồi.chụp rồi gửi qua mail có gì mà lâu.

Bạn nói cũng đúng.nhưng nếu mình có tài liệu trắc nghiệm,thì mình sẽ hiểu và nắm đc dễ hiểu hơn nhiều,

Cậu ơi.tớ bảo này.cậu chụp bằng máy tính.sau đó cậu vào facebook cậu gửi cho tớ.đây là link facebook của tớ https://www.facebook.com/profile.php?id=100001789402162 sẽ nhanh mà.cảm ơn cậu na.hì hì ak,cậu chụp bằng núp prt sc nếu c dùng là laptop.tks
Chẹp, tớ dùng máy bàn mà. Mail của cậu là gì?

V

vanhaaudio

Sơ cấp
18/12/11
12
0
0
binh dinh

1.5 Thuốc điều trị ung thư, thuốc chống thải ghép ngoài Danh mục thuốc chữa bệnh chủ yếu sử dụng tại các cơ sở KCB theo quy định của Bộ Y tế nhưng đã được phép lưu hành tại Việt Nam theo chỉ định của cơ sở KCB, quỹ BHYT chi trả 50% chi phí thuốc này đối với các trường hợp:
- Ng­ười đã có thời gian tham gia BHYT liên tục từ đủ 36 tháng trở lên;
- Trẻ em dưới 6 tuổi;
- Các đối tượng thuộc Bộ Quốc phòng, Bộ Công an, Ban Cơ yếu Chính phủ quản lý được hưởng chế độ KCB miễn phí theo quy định nay nghỉ hưu, chuyển ngành đang tham gia BHYT.
chọn đáp án D nha bạn

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Đối tượng tham gia BHYT khi đi khám chữa bệnh phải thực hiện cùng chi trả 5% chi phí khám chữa bệnh theo qui định?
A.Công chức,, viên chức
B.Người thuộc hộ gia đình nghèo
C.Học sinh sinh viên
D.Trẻ em dưới 6 tuổi

J

jojo3

Sơ cấp
27/6/13
15
0
0
Hưng Yên

Có học có may mắn, mình thi làm bài cũng tàm tạm, đậu hay rớt cũng là cái số.
Chúc các bạn còn lại thi tốt nhé.

bạn caicoi ơi, một phòng có bao nhiêu đề thi vậy bạn?

K

khongdocongchucbhthiktuthicong

Sơ cấp
12/5/13
31
0
0
34
viet nam

Đáp án d nhé mọi người
A.6 tháng
B.Một năm
C.hai năm
d.3 năm

Câu này đáp án b nè

Đối tượng tham gia BHYT khi đi khám chữa bệnh phải thực hiện cùng chi trả 5% chi phí khám chữa bệnh theo qui định?
A.Công chức,, viên chức
B.Người thuộc hộ gia đình nghèo
C.Học sinh sinh viên
D.Trẻ em dưới 6 tuổi

P

Phuong 0705

Sơ cấp
20/6/13
31
0
0
34
Hà nam

Có bạn nào nhớ đáp án môn anh văn đề 09 ko? Up lên cho mọi người tham khảo với. Đau đầu với môn anh văn thật

Tiếng anh giết anh em hết bạn ah, chán thật
khó lăm hả các bạn giám thị coi khó k?

M

mebaohan

Trung cấp
21/3/13
61
0
0
Ngọc Lặc Thanh Hoa

Không loại trừ hoàn toàn được đâu bạn ơi. Có khả năng câu hỏi vẫn lặp lại mà

bạn này nói đúng đó các bạn ah, theo mình nghĩ thì đề sẽ đc bắt thăm trong dề cuong.. theo đề QLNN thì câu7, câu 8 liên tiếp nhau mà.. nen cũng k nen loại trù 100%.. có thể có có thể k ma.. dù j mình cũng đã học rùi so so rùi phải k các bạn ..

Sửa lần cuối:
P

Phuong 0705

Sơ cấp
20/6/13
31
0
0
34
Hà nam

Bạn vẫn chưa hiểu được ý của mình. Ý mình là cho 1 người bình thường và 1 COCC cùng giở tài liệu thì COCC luôn đảm bảo 100% hơn điểm bạn. Đó là sự thật. Vì vậy muốn có dân đen đậu thì chỉ cần bắt tài liệu là xong. Cơ hội chia đều cho tất cả chứ ko chỉ cho riêng COCC. Bạn nói mình ích kỉ. Đúng vậy. Mình ích kỉ với ai giở tài liệu, còn bạn ích kỉ đối với cả ngàn người đang cố gắng học bài để có cơ hội làm việc đó bạn, trong đó có cả bạn.
quá nguyên tắc ko phải là cách sống bây giờ đâu bạn ơi

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
33
QN

Page mình học giỏi thật, hỏi câu nào trả lời được câu ấy. Bạn mình đỗ thuế cũng bằng năng lực đấy, mỗi tội là sút 5kg thôi, các bạn cứ cố gắng hết mình lên nhé!
Nốt câu này đi học bài, hihi: " Người tham gia BHYT được hưởng đầy đủ quyền lợi khi khám chữa bệnh(có xuất trình thẻ BHYT hợp lệ)
A. Đúng nơi đăng kí khám chữa bệnh ban đầu
B. Không đúng nơi đăng kí ban đầu nhưng tại cơ sở khám chữa bệnh tương đương với tuyến đăng kí ban đầu
C.Không đúng nơi đăng kí ban đầu nhưng trong tình trạng cấp cứu
D. Không đúng nơi đăng kí ban đầu nhưng có giấy chuyển viện

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA