Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
2

298969

Sơ cấp
19/7/13
15
0
0
vn
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Chuyển sang học Luật bằng tiếng Anh đê pà con !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

king2013

Guest
25/7/13
4
0
0
38
HCM

Em cũng đồng tình như chị. Việc tiêu cực ở các kỳ thi thì bao giờ cũng có, nếu họ đã thực sự la COCC thì kiểu gì chẳng biết giới hạn đề hoặc đề trước. Nếu có ai đó giở tài liệu thì cũng có cả dân đen cả mà thôi. Vì ai cũng muốn tạo cho mình cơ hội tốt để vào làm việc, nếu thực sự tố cáo họ như vậy thì thương họ quá. Bởi vì như bản thân mình đây: Vừa đi làm, vừa bầu bí cũng khá to .,.. vậy mà mình vẫn phải cố gắng học, có thể nói là mất ăn mất ngủ nhưng đôi khi học k nổi vì quá nhiêu câu dễ nhầm lẫn...ai cũng động viên. Đến khi vào phòng thi k phải ai cũng nhớ tất cả, có thể họ quên 1 vài ý nên xem tài liệu, xem cả tài liệu thì cũng nên nghĩ rằng họ cũng đã cố gắng rất nhiều, thực sự nếu làm như vậy thì mình thấy có lỗi với họ sao sao ý. Đó là ý kiến của riêng mình. Không nên ích kỷ quá như vậy mọi người ah, hãy cố gắng hết sức mình các bạn ah. Mẹ con mình cũng cố gắng học thôi.
Bạn vẫn chưa hiểu được ý của mình. Ý mình là cho 1 người bình thường và 1 COCC cùng giở tài liệu thì COCC luôn đảm bảo 100% hơn điểm bạn. Đó là sự thật. Vì vậy muốn có dân đen đậu thì chỉ cần bắt tài liệu là xong. Cơ hội chia đều cho tất cả chứ ko chỉ cho riêng COCC. Bạn nói mình ích kỉ. Đúng vậy. Mình ích kỉ với ai giở tài liệu, còn bạn ích kỉ đối với cả ngàn người đang cố gắng học bài để có cơ hội làm việc đó bạn, trong đó có cả bạn.

A

appletonice

Guest
12/5/12
24
0
1
34
Hà Nội

: Điều kiện hưởng lương hưu khi suy giảm khả năng lao động:
a. Đã đóng bảo hiểm xã hội đủ hai mươi năm trở lên, bị suy giảm khả năng lao động từ 61% trở lên, Nam đủ năm mươi tuổi, nữ đủ bốn mươi lăm tuổi trở lên.
b. Đã đóng bảo hiểm xã hội đủ hai mươi năm trở lên, bị suy giảm khả năng lao động từ 61% trở lên, Nam đủ năm mươi tuổi, nữ đủ bốn mươi lăm tuổi trở lên, Có đủ mười lăm năm trở lên làm nghề hoặc công việc đặc biệt nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm.
c. Cả a, b đều đúng.
d. Cả a,b,c đều sai
tớ nghĩ là đáp an c mà đáp án của nó là a. mọi người nghĩ sao??????

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

Môn tin phần nào chiếm đa số câu hỏi hả các bạn? word hay excel? có hỏi về máy tính ko?

D

ductung90

Sơ cấp
17/8/12
17
0
1
34
hoabinh

a. Đã đóng bảo hiểm xã hội đủ hai mươi năm trở lên, bị suy giảm khả năng lao động từ 61% trở lên, Nam đủ năm mươi tuổi, nữ đủ bốn mươi lăm tuổi trở lên.
b. Đã đóng bảo hiểm xã hội đủ hai mươi năm trở lên, bị suy giảm khả năng lao động từ 61% trở lên, Nam đủ năm mươi tuổi, nữ đủ bốn mươi lăm tuổi trở lên, Có đủ mười lăm năm trở lên làm nghề hoặc công việc đặc biệt nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm.
c. Cả a, b đều đúng.
d. Cả a,b,c đều sai
đáp án b. .

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

c. Cả a, b đều đúng.
d. Cả a,b,c đều sai
Đáp án là a nhé, bởi vì hoặc Là Nam đủ 50 tuổi, nữ đủ 45 tuổi trở lên hoặc có đủ 15 năm ....

I

iamhivv

Trung cấp
17/8/11
188
0
0
36
Thái Nguyên

c. Cả a, b đều đúng.
d. Cả a,b,c đều sai

Điều kiện hưởng lương hưu khi bị suy giảm KN lao động là đóng BHXH đủ 20n trở lên, bị suy giảm KNLĐ 61% trở lên và: nam đủ 50, nữ đủ 45 trở lên HOẶC có từ đủ 15n trở lên làm nghề hoặc công việc đặc biệt nặng nhọc độc hại nguy hiểm
Do đó, đáp án a đúng thôi nhé

D

ductung90

Sơ cấp
17/8/12
17
0
1
34
hoabinh

Trả lời thì đúng nhưng chọn đáp án lại sai @@

P

ptmyhai

Sơ cấp
27/5/13
41
0
6
qn

Dịch câu tiếng anh toàn là báo và tạp chí chuyên ngành

K

kathy90

Trung cấp
17/7/13
63
0
0
34
QN

. Trường hợp cấp cứu người tham gia BHYT được hưởng quyền lợi khi:
a.Xuất trình thẻ BHYT và giấy tờ chứng minh nhân thân khi nhập viện
b.Xuất trình thẻ BHYT và giấy tờ chứng minh nhân thân trong vòng 24 giờ
c.Xuất trình thẻ BHYT và giấy tờ chứng minh nhân thân trong vòng 48 giờ
d.Xuất trình thẻ BHYT và giấy tờ chứng minh nhân thân trước khi ra viện
Đáp án nào hả các bạn

G

ganglyeol

Trung cấp
25/9/12
68
0
0
35
Hà Nội

Kathy ơi.,bạn có tài liệu trắc nghiệm chuyên nghành gửi cho mình với.mình tìm hoài chẳng có.mail của mình ganglyeol@gmail.com cảm ơn bạn nhé
Đáp án nào hả các bạn

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định

Muốn vượt qua đc quyền và tiền. bạn phải thật xuất sắc... :(

C

canhdongmuaha

Trung cấp
15/1/10
168
0
0
34
hà nội

Đáp án nào hả các bạn

ĐÁp án D nhé, trước khi ra viện

vuongthu

vuongthu

Nobi
12/11/08
246
0
16
Nam Định

Chọn b. trong vòng 24 giờ bạn nhé

A

appletonice

Guest
12/5/12
24
0
1
34
Hà Nội

Người lao động mắc bệnh thuộc Danh mục bệnh cần chữa trị dài ngày do Bộ Y tế ban hành thì được hưởng chế độ ốm đau như sau:

A. Tối đa không quá một trăm tám mươi ngày trong một năm tính cả ngày nghỉ lễ, nghỉ Tết, ngày nghỉ hằng tuần;
b. Tối đa không quá một trăm tám mươi ngày trong một năm không tính ngày nghỉ lễ, nghỉ Tết, ngày nghỉ hằng tuần;
c. Tối đa không quá chín mươi ngày trong một năm tính cả ngày nghỉ lễ, nghỉ Tết, ngày nghỉ hằng tuần;
d. Cả a,b,c đều sai
Tớ nghĩ là đáp án a, thế ma là d

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA