Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
P

phamyennhi89

Trung cấp
31/5/10
160
0
0
35
can tho
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

có ai ở cần thơ k?????? chỉ có 20 chỉ tiêu, mà lại không nói rõ là ngành nào, bn người, ở phòng nào nữa????? haizzzzzzzzzzzzzz...... j kỳ z?????

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
35
TB

bạn nào cho mình hỏi câu 6 BHXH mình trả lời trách nhiệm của người sử dụng lao động.
a, Đóng bảo hiểm xã hội theo quy định tại điều 12 và hàng tháng trích từ tiền lương, tiền công của người lao động theo quy định tại khoản 1 điều 91 luật này để đóng cùng 1 lúc vào quỹ bảo hiểm xã hội.
thì mình có phải giải thích điều 12, hay khoản 1 điều 91 là gì ko. hay chỉ ghi vậy đủ rồi.chứ ghi nữa nhiều quá. Hay mình bỏ đi chỉ cần ghi đóng bảo hiểm xã hội theo quy địn của Luật BHXH

M

mongdothue2012

Sơ cấp
29/3/13
27
0
0
ha noi

t cũng ở Tb đây, bắt tay đồng hương nhé

M

meshinnhim

Sơ cấp
14/5/13
7
0
0
ha noi

t cũng ở Tb đây, bắt tay đồng hương nhé
Thái bình năm nay cũng chỉ có hơn một chục chỉ tiêu thôi, cụ thể thì ko nhớ rõ đâu nhưng ít lắm, tầm 15 chỉ tiêu nên tỷ lệ chọi rất cao. Các bạn cứ cố gắng học vậy

T

tungt33

Guest
14/5/13
1
0
0
37
Nghệ An
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

bạn ơi cho mình hỏi? đáp án ở trang nào bạn nhĩ?

H

hoamoclando

Sơ cấp
14/5/13
19
0
0
Ha Tinh

Mọi người ôn đến đâu rồi. Minh đang rà lại đáp án của phần BHXH theo đáp án trên 4r và mình có một số thắc mắc sau, không biết các bạn có thắc mắc thế không?:
1. Câu 2: dựa vào tài liệu nào? Điều khoản nào?
Câu 21: đối tượng hưởng lương hưu thiếu điểm d, điều kiện hưởng lương hưu theo luật, trong khi đáp án lại căn cứ nguồn khác
Câu 22: đề hỏi Luật quy định ntn, đáp án lại căn cứ và nguồn nghị định của chính phủ?
từ câu 22 trở đi, có khá nhiều câu đề hỏi là theo luật BHXH, nhưng đáp án lại căn cứ nghị định , như vậy đâu có đúng yêu cầu đề ra nhỉ
mình mới xem đến câu 36, không biết các câu sau và các phần BHYT, QLNN mọi người đã xem và thấy có vấn đề gì không. Cùng chia sẻ nhé

K

khongdocongchucbhthiktuthicong

Sơ cấp
12/5/13
31
0
0
35
viet nam

thế ấy làm chưa? đáp án của ấy như thế nào? tớ thấy trả lời theo điều 41 của luật là hợp lý rùi mà, ấy có bổ sung gì k?

Mọi người ôn đến đâu rồi. Minh đang rà lại đáp án của phần BHXH theo đáp án trên 4r và mình có một số thắc mắc sau, không biết các bạn có thắc mắc thế không?:
1. Câu 2: dựa vào tài liệu nào? Điều khoản nào?
Câu 21: đối tượng hưởng lương hưu thiếu điểm d, điều kiện hưởng lương hưu theo luật, trong khi đáp án lại căn cứ nguồn khác
Câu 22: đề hỏi Luật quy định ntn, đáp án lại căn cứ và nguồn nghị định của chính phủ?
từ câu 22 trở đi, có khá nhiều câu đề hỏi là theo luật BHXH, nhưng đáp án lại căn cứ nghị định , như vậy đâu có đúng yêu cầu đề ra nhỉ
mình mới xem đến câu 36, không biết các câu sau và các phần BHYT, QLNN mọi người đã xem và thấy có vấn đề gì không. Cùng chia sẻ nhé

Câu nào người ta hỏi theo luật thì bạn trả lời theo luật. Còn câu nào hỏi theo pl hiện hành thì bạn trả lời theo quy định mới nhất

H

hoamoclando

Sơ cấp
14/5/13
19
0
0
Ha Tinh

Câu nào người ta hỏi theo luật thì bạn trả lời theo luật. Còn câu nào hỏi theo pl hiện hành thì bạn trả lời theo quy định mới nhất
Thanks bạn nhé, mấy câu sau thấy hỏi Pháp luật hiện hành, đang phân vân quá thì có bạn trả lời hộ luôn rồi.
Có ai có bí kíp học thuộc gì không, mình kém nhất là khoản học thuộc, thi viết nữa thì dễ ra đi lắm. hic hic

C

chickenh00d

Sơ cấp
3/9/12
31
0
0
34
Long An

Long An có đăng tuyển dụng rồi đó em. Cụ thể thì em xem báo Long An nha. Chị cũng đang tính thi vào bên BHXH nè, nhưng đang ở thành phố HCM nên chưa có thông tin rõ ràng, chờ cuối tuần về lấy báo mới biết được.
Cám ơn chị nhiều nha!!! Chị ôn bài được nhiều chưa? Chị có tài liệu anh văn không cho e xin với, e sợ nhất môn này. E thi kho bạc liệt môn này nên lo lắm...!!!!

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

có ai biết trả lời dùm mình vấn đề này với : sơ yếu lý lịch loại 8 trang là sao vậy? ai có mẫu này send cho mình đi. cám ơn mọi người

Ra nhà sách hỏi sơ yếu lý lịch loại 8 trang là họ sẽ đưa cho bạn à!( chẳng qua nó có 8 trang để khai lý lịch chi tiết những người thân với bạn: bố, mẹ, anh, chị, ông bà, cô, chú,.... vậy thôi chứ có gì đâu mà)

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Ra nhà sách hỏi sơ yếu lý lịch loại 8 trang là họ sẽ đưa cho bạn à!( chẳng qua nó có 8 trang để khai lý lịch chi tiết những người thân với bạn: bố, mẹ, anh, chị, ông bà, cô, chú,.... vậy thôi chứ có gì đâu mà)

Bạn ơi cho mình hỏi Sơ yếu lý lịch tự thuật thoi chứ có thấy nói 8 trang gi đâu - Bản sơ yếu lý lịch tự thuật có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền trong thời hạn 6 tháng, tính đến ngày nộp hồ sơ dự tuyển;

P

phuongdongland

Sơ cấp
21/2/13
34
0
0
hà nội

Bạn ơi cho mình hỏi Sơ yếu lý lịch tự thuật thoi chứ có thấy nói 8 trang gi đâu - Bản sơ yếu lý lịch tự thuật có xác nhận của cơ quan có thẩm quyền trong thời hạn 6 tháng, tính đến ngày nộp hồ sơ dự tuyển;

Mấy bạn này là xem ở thông báo tuyển dụng của tỉnh Bình Dương mới có cái yêu cầu SYLL 8 trang, còn BHXHVN không yêu cầu, chỉ cần như bạn nói là được.

T

thuthuy1211

Guest
14/5/13
2
0
0
Thanh Hóa
Ðề: lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

ad ơi, sao t add nick yahoo của bạn không được vậy

T

Tuong vi Phan

Sơ cấp
4/5/13
6
0
0
long an

các bạn oi!!có tài liệu ôn, bài tập bảo hiểm cho mình xin với nha...mail của mình là tuongvi_6590@yahoo.com.vn...cảm ơn các bạn nhiều

N

Nhinzimanhin

Trung cấp
26/4/13
97
0
0
Bình Phước

lương thì như nhau, lậu và nhàn nhất là phòng chế độ chính sách, vất vả nhất là cấp sổ thẻ và gãi ghẻ đòi nợ BHXH là anh phòng thu
Cảm ơn bạn nhiều! mình thấy có chức danh giám định BHYT thì công việc thế nào thế bạn??

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA