Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
S

suploxoan

Trung cấp
16/8/12
68
8
8
33
vĩnh phúc
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

các bạn ơi, thi bhxh có thi theo cụm như thi thuế k hay nộp tỉnh nào thì thi tại tỉnh đấy?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangnt265

Sơ cấp
30/10/09
49
0
6
36
vu thu, thai binh

ai bảo thế b. mình nghĩ thi t.a viết trình độ b. giông thi thuế chứ . sao lại là viết bài luận .vô lý quá

Tớ cũng nghĩ là thi như bên thuế, chứ ai lại thi viết 1 bài luận trong 60p, nản quá

H

hocsinh007

Guest
7/9/12
56
0
6
41
Hanoi

Mình định thi ở miền Tây, xa xa một chút, không biết có dễ thở hơn ngoài này không các bác nhỉ? Và theo thông báo thì được nộp hồ sơ tại BHXH nơi cư trú, vậy mình ra BHXH Hà Nội họ có nhận cho không nhỉ, chỉ sợ nộp không đúng chỗ, nộp xong lúc lên danh sách lại không có vì mình thấy có vẻ nhiều tỉnh khác nhau lại có những yêu cầu hơi khác nhau, ví dụ
  1. Có tỉnh yêu cầu bằng cấp 3, có tỉnh không yêu cầu.
  2. Có tỉnh yêu cầu lý lịch mẫu 8 trang gì đó, có tỉnh lại không.
Vậy theo các bác thì giả sử mình muốn thi vào Cần Thơ, mình nộp hồ sơ tại nơi cư trú là Hà Nội, đã được nhận thì sau đó hồ sơ đó có bị bên Cần Thơ kiểm tra và loại đi không nhỉ?

Cảm ơn các bác nhiều.

R

reseye

Guest
17/5/13
1
0
0
Tây Ninh

Cả nhà cho mình hỏi, mình tốt nghiệp ngành CNTT thì có cần chứng chỉ tin học không ? Cảm ơn cả nhà !

M

meongok

Guest
17/5/13
4
0
0
binh duong

theo minh bit thi nam 2011 nhug ban nao co bang CNTT deu duoc mien thi Tin hoc het do
con nam nay ban xem quy dinh tuyen dung 2013 tren web BHXH Viet Nam nha

P

phuongph123

Sơ cấp
9/4/13
31
0
0
Đà Nẵng

ôi Đà Nẵng làm gì mà lâu quá vậy trời

Đà Nẵng có chỉ tiêu rồi mà bạn, thông báo là 23 chỉ tiêu, trong đó 3 chỉ tiêu đặc cách cho bác sĩ. Vậy là còn lại 20, đúng với thông tin mình đã nói. Các vị trí cho các quận ở từng phòng đều là 1 chỉ tiêu cả, cạnh tranh ác liệt đây :043:

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

cả nhà ơi cho mình hỏi câu ngu ngu 1 tí. thi ở tỉnh phía bắc và thi ở hà nội, thì ở đâu có khả năng đỗ cao hơn nhỉ. mình đang hỏi chung chung, chứ k hỏi cụ thể về vị trí nào cả. vì thi ở tỉnh thì ít chỉ tiêu mà toàn con ông cháu cha. thi ở hn thì nhiều chỉ tiêu hơn, tất nhiên cũng có con ông cháu cha rồi. hỏi câu ngu, mong cả nhà giải đáp hộ -.-

Ở phía bắc thì ko biết ntn nhung cug khó. Còn ở hn đố bạn đỗ được. Dù chăm mấy.

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Bảo hiểm Hưng yên vẫn chưa có thông báo nhỉ.

K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng

hơ, Đà Nẵng 20 chỉ tiêu, khiếp thật:(.

P

phuongdongland

Sơ cấp
21/2/13
34
0
0
hà nội

Ở phía bắc thì ko biết ntn nhung cug khó. Còn ở hn đố bạn đỗ được. Dù chăm mấy.

Bạn này lại làm mọi người mất tinh thần rồi, mình thấy nhiều bạn bè của mình thi ko có gì vẫn đỗ mà. Mình nghĩ những ai chăm chỉ thực sự cộng thêm chút may mắn là sẽ đỗ thôi, cố lên các bạn.

H

HaNhimPham

Trung cấp
28/3/13
65
0
0
Hà Nội

Bạn này lại làm mọi người mất tinh thần rồi, mình thấy nhiều bạn bè của mình thi ko có gì vẫn đỗ mà. Mình nghĩ những ai chăm chỉ thực sự cộng thêm chút may mắn là sẽ đỗ thôi, cố lên các bạn.
Mình ủng hộ bạn nè :)))

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Năm nay thì khó đấy bạn ạ. mình biết nói ra làm bạn nhụt hết ý chí. Nhưng rồi bạn chờ xem nhé.

P

phamvietchung0912

Sơ cấp
24/3/13
25
0
0
33
tu liem ha noi

tiếng anh thi có bài luận không các bạn........năm nay là năm đầu thi thì làm sao biết đc!!!!!!!!!!!

D

dhcntt

Trung cấp
7/4/13
122
5
18
Hà Nội

Ngành bảo hiểm này không biết có được công bằng như bên Thuế không nhỉ? Nghe bạn luckyuk nói mà nhụt chí quá.

pat1

pat1

Sơ cấp
27/9/12
28
0
0
Quảng Ninh

Chế độ lương, thu nhập bên BHXH thế nào các bạn? Có khác gì bên thuế không? Người có bằng ĐH mới vào thì lương được bao nhiêu?

T

tivisony

Sơ cấp
16/5/13
16
0
0
ha noi

Ngành bảo hiểm này không biết có được công bằng như bên Thuế không nhỉ? Nghe bạn luckyuk nói mà nhụt chí quá.

cái bạn đó toàn phát biểu kiểu gì gì ấy, bạn ấy làm gì mà cứ khẳng định như mình cái gì cũng biết thế ko biết. suốt ngày cứ bô bô

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA