Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
K

kakabyby09

Sơ cấp
15/5/13
25
0
0
Đà Nẵng
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

he he, mình chưa bik, đang định chọn quận nào vắng vẻ ít ng muốn nộp nhất, như Hòa Vang chẳng hạn.:)), nhưng mà thấy chỗ nào cũng 1 hết, hơi khớp rồi.

Quận Cẩm Lệ chắc thi cũng đông hỉ? Không bik có chế độ COCC ko nữa? :([/QU
Các bạn Đà Nẵng ơi,,, mình tên Ngân cũng định thi BHXH ĐÀ NẴNG nhưng mình chưa chọn đăng ký chỗ nào hết.. mình học cũng tạm ổn rồi, giờ ôn lại chắc cũng được... nếu vô phòng thi bạn nào cùng phòng mình thì mong giúp đỡ mình môn anh văn mình sẵn sàng bầy các bạn môn chuyên ngành và QLNN trong khả năng của mình!!! số của mình 0972.683.045

bạn học sao giỏi thế? bạn định thi quận nào nói để mình bik mà né.:))). còn gần 2th lo ôn anh văn đi, thi viết cũng khó ai giúp đc lắm.:)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sichun

Guest
17/5/13
1
0
0
Đồng Nai

ko biết chọn vị trí nào đây,cho mình lời khuyên với các bạn

X

xukaphuong

Trung cấp
8/5/13
107
0
0
35
tây ninh
quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Lương hệ số 2.34 sau khi trừ hết BHYT BHXH BHTN là 4.188.185đ ,
còn mới đi làm thì chỉ được hưởng 85% của 2.34 là: 3.559.807 đ
mình đang làm ở BHXH, ngoài lương ra thì còn được lãnh nhìu khoản lặt vặt lắm,
=> túm lại là sống được

Cho mình hỏi chút, hệ số lương của bằng thạc sỹ vẫn là 2.34 à bạn hay được tính cao hơn

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Thanh hoá đã có TB tuyển dụng rồi, lấy 51 chỉ tiêu. Up lên cho mn tham khảo :biggrinda

Đính kèm

• ThongbaotuyendungVC2013.doc
    117 KB · Lượt xem: 28
P

pmtonline

Guest
4/2/13
2
0
0
34
Ha Noi

Hic, CNTT ở HN được mấy chỉ tiêu mà k biết chọn vị trí nào, ai kinh nghiệm mách nước em với ạ

T

trangnt265

Sơ cấp
30/10/09
49
0
6
35
vu thu, thai binh

ở đâu cũng có chế độ COCC hết
nhất là bhxh người ngoài khó vô lắm

huhu ko có, năm rùi thi đâu có môn tiếng anh đâu
ai cũng bất ngờ hết thi tự luận nữa mới chết

Các bạn ai có thể giải thích giúp mình hình thức thì tiếng anh là tự luận, không phải trắc nghiệm hay Viết 1 bài luận trong vòng 60' - như thông báo thi choáng quá

thutinhyeu

thutinhyeu

Cao cấp
2/11/09
253
1
16
35
Hà Nội

Mọi người ơi, sao tớ không thấy Hà Tĩnh có nhỉ? Chẳng lẽ năm nay Hà Tĩnh không tuyển sao> :( :( :(

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Các bạn ai có thể giải thích giúp mình hình thức thì tiếng anh là tự luận, không phải trắc nghiệm hay Viết 1 bài luận trong vòng 60' - như thông báo thi choáng quá

Chẳng hiểu ở đâu ra cái thông tin thi viết 1 bài luận trong vòng 60p. Thi TA như thế thì BHXH không lấy đủ chỉ tiêu đâu, vì tình hình có vẻ nhiều thí sinh kém môn này (trong đó có mình, hic) . Trong TB của BHXH chỉ nói là thi viết. Mình nghĩ dạng đề cũng tương tự như bên Thuế thôi nhưng ngắn hơn vì có 60p.

C

chickenbi

Guest
28/5/11
63
0
6
ha noi

Vâng. Em nghĩ k phải bài luận đâu ạ.
Thi viết như thi bình thường thôi.
Cũng phải có trình độ cao một tí thì mới viết được 1 bài luận hoàn chỉnh.
Mà BHXH thì đâu cần yêu cầu cao đến thế về ngoại ngữ làm gì =.="

3.3. Môn ngoại ngữ:
- Thi viết 01 bài một trong năm thứ tiếng Anh, Nga, Pháp, Đức, Trung Quốc (trình độ B),
- Thời gian thi 60 phút.
* Miễn thi môn ngoại ngữ nếu có một trong các điều kiện sau:
+ Có bằng tốt nghiệp Đại học, sau Đại học về 1 trong 5 ngoại ngữ nêu trên;
+ Có bằng tốt nghiệp Đại học, sau Đại học ở nước ngoài hoặc tốt nghiệp Đại học, sau Đại học tại cơ sở đào tạo bằng tiếng nước ngoài ở Việt Nam (1 trong 5 ngoại ngữ nêu trên).

H

hcns1

Sơ cấp
11/5/13
8
0
0
Nghe An

cả nhà ơi! ai trúng rồi, chia sẻ cách làm bài viết đi ạ? vừa rồi em thi bên BNV bài viết dc 65diem, ko biết sao thấp thế? cảm ơn cả nhà, bạn em thi 2011 cũng đậu ở HN đó, cố gắng lên nào!

H

hoangtuanpc

Trung cấp
1/8/11
55
0
0
45
vinh long

Mình là lao động HĐ cũng dc một năm, BHXH thì ko hơn cũng ko thua ngành nào nc là sống dc..cũng đang chuẩn bị bài vở thi đây, ai có tài liệu AV thì đưa lên đây cho a e di hj

a vĨNH lONG NÀY DANG LAM O DA DZAY TA?

M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

huhu cứu tôi...đang bực mình quá..
cho mình hỏi với. ở đây có bạn nào thi thêm sở nội vụ hà nội ko ? mình ở hà nội nên đăng ký luôn . nhưng đúng là dân đen thứ thiệt.chẳng biết thời gian thi là bao giờ nữa. t không biết thi cái đó thì tài liệu ôn tập ở đâu, lến web cũng chẳng thấy có gì . bạn nào biết gì về kỳ thi này thì cho t biết thông tin với nhé . cảm ơn rất nhiều.

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Mấy tỉnh làm ăn tắc trách thật, mai là thứ 7 mà thứ 2 là bắt đầu nộp hồ sơ rồi mà lác đác vài tỉnh có thông báo. sau này có ai làm lãnh đạo ngành này thì chấn chỉnh để tạo cơ hội cho đàn em đi sau nhé

quynhvu888

quynhvu888

Trung cấp
22/8/12
113
0
0
Hà Nội

Có ai biết về vị trí Giảng viên tại cơ sở đào tạo của ngành, mà BH Hà Nội đang tuyển không, mình đang phân vân mấy vị trí, thấy các bạn bình luận về các vị trí khác mà vị trí này thì chưa. Ai biết chỉ giúp mình với nhé.

M

maianhsd

Trung cấp
4/9/12
135
0
0
hà nội

Có ai biết về vị trí Giảng viên tại cơ sở đào tạo của ngành, mà BH Hà Nội đang tuyển không, mình đang phân vân mấy vị trí, thấy các bạn bình luận về các vị trí khác mà vị trí này thì chưa. Ai biết chỉ giúp mình với nhé.
mình thấy vị trí này nghe có vẻ hay hay . nhưng mình không thích làm giảng viên.hjhj

D

doanh89

Trung cấp
12/8/11
72
0
6
Việt Nam

Trường Đào tạo nghiệp vụ bảo hiểm xã hội ở bên Hà Đông, trường không có trang wed

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA