Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
T

truongvucanh

Sơ cấp
29/3/13
12
1
1
33
dak nong
bảo hiểm xã hội 2013

Có khoảng 120 câu hỏi, các bạn ai muốn lập nhóm giải câu hỏi cho nhanh với nhóm bọn mình thì ep yahoo mình để phân chia câu hỏi (until_you20027), có câu nào khó thì up lên đây để mọi người cùng giải nha.:007::banana:BẢO HIỂM XA

Có khoảng 120 câu hỏi, các bạn ai muốn lập nhóm giải câu hỏi cho nhanh với nhóm bọn mình thì ep yahoo mình để phân chia câu hỏi (until_you20027), có câu nào khó thì up lên đây để mọi người cùng giải nha.:007::banana:

Đính kèm

• 1_Quan_ly_Nha_nuoc.doc
    116 KB · Lượt xem: 2,404
  • 2_Chinh_sach_BHXH.doc
    125 KB · Lượt xem: 1,234
  • 3_Chinh_sach_BHYT.doc
    169 KB · Lượt xem: 1,051
  • Like
Reactions: minhhuy80
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chickenh00d

Sơ cấp
3/9/12
31
0
0
34
Long An
Ðề: lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Cho mình hỏi câu: Nhiệm vụ và quyền hạn chủ yếu của BHXHVN phải trả lời theo nghị định 94/2008/NĐ-CP phải không vậy?

P

phamyennhi89

Trung cấp
31/5/10
160
0
0
34
can tho

có ai biết thông tin tháng mấy thi không???????????????????????????????????????????????????????????????????????

C

cucut

Sơ cấp
4/7/11
12
0
0
35
tb
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức bảo hiểm xã hội 2013

Có tài liệu tiếng anh không cả nhà ơi?

L

lehuy2188

Sơ cấp
16/2/11
9
0
0
36
nghe an

Có ai tâm huyết trả lời hết tất cả các câu hỏi rồi up lên diễn đàn cho mọi người dùng với không nhĩ. :D

T

truongvucanh

Sơ cấp
29/3/13
12
1
1
33
dak nong

có ai biết thông tin tháng mấy thi không???????????????????????????????????????????????????????????????????????

Hình như tháng 4 bạn ạ

Có ai tâm huyết trả lời hết tất cả các câu hỏi rồi up lên diễn đàn cho mọi người dùng với không nhĩ. :D

Bạn ơi không có ai đâu, vô nhóm rồi tụi mình cùng bắt tay giải quyết

Cho mình hỏi câu: Nhiệm vụ và quyền hạn chủ yếu của BHXHVN phải trả lời theo nghị định 94/2008/NĐ-CP phải không vậy?

nó thuộc điều 2 nghị định CỦA CHÍNH PHỦ SỐ 100/2002/NĐ-CP NGÀY 06 THÁNG 12 NĂM 2002

Điều 2. Nhiệm vụ và quyền hạn của Bảo hiểm xã hội Việt Nam

1. Xây dựng, trình Thủ tướng Chính phủ phê duyệt:

a) Chiến lược phát triển ngành Bảo hiểm xã hội Việt Nam và kế hoạch dài hạn, năm năm về thực hiện chính sách, chế độ bảo hiểm xã hội;

b) Đề án bảo tồn giá trị và tăng trưởng Quỹ bảo hiểm xã hội;

2. Chỉ đạo và tổ chức thực hiện chính sách, chế độ bảo hiểm xã hội; thu các khoản đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc và tự nguyện; chi các khoản trợ cấp về bảo hiểm xã hội cho đối tượng tham gia bảo hiểm xã hội đầy đủ, thuận tiện, đúng thời hạn theo quy định của pháp luật;

3. Cấp các loại sổ, thẻ bảo hiểm xã hội;

4. Quản lý Quỹ bảo hiểm xã hội theo nguyên tắc tập trung thống nhất theo chế độ tài chính của Nhà nước, hạch toán độc lập và được Nhà nước bảo hộ;

5. Kiến nghị với Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ và các cơ quan nhà nước có liên quan về việc sửa đổi, bổ sung chính sách, chế độ về bảo hiểm xã hội; cơ chế quản lý Quỹ, cơ chế quản lý tài chính (kể cả chi phí quản lý bộ máy của Bảo hiểm xã hội Việt Nam) và tổ chức thực hiện sau khi được phê duyệt;

6. Ban hành các văn bản hướng dẫn thực hiện việc giải quyết các chế độ bảo hiểm xã hội và nghiệp vụ thu, chi bảo hiểm xã hội theo thẩm quyền; quản lý nội bộ ngành Bảo hiểm xã hội Việt Nam;

7. Tổ chức hợp đồng với các cơ sở khám, chữa bệnh hợp pháp để phục vụ người có sổ, thẻ bảo hiểm theo quy định của pháp luật;

8. Kiểm tra việc ký hợp đồng và việc thu, chi bảo hiểm xã hội đối với cơ quan, đơn vị, tổ chức sử dụng lao động, cá nhân, cơ sở khám chữa bệnh; kiến nghị với cơ quan nhà nước có thẩm quyền và cơ quan cấp trên của đơn vị sử dụng lao động, cơ sở khám chữa bệnh để xử lý những hành vi vi phạm pháp luật về bảo hiểm xã hội;

9. Từ chối việc chi các chế độ bảo hiểm xã hội khi đối tượng tham gia bảo hiểm không đủ điều kiện hưởng bảo hiểm theo quy định của pháp luật hoặc khi có căn cứ pháp lý về các hành vi giả mạo, khai man hồ sơ để hưởng bảo hiểm;

10. Bồi thường mọi khoản thu, chi sai quy định của pháp luật về chế độ bảo hiểm xã hội cho đối tượng tham gia bảo hiểm xã hội;

11. Giải quyết khiếu nại, tố cáo của tổ chức và cá nhân về việc thực hiện chính sách, chế độ bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật;

12. Lưu trữ hồ sơ của đối tượng tham gia và hưởng chế độ bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật;

13. Tổ chức nghiên cứu, ứng dụng khoa học; ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý, điều hành hoạt động bảo hiểm xã hội;

14. Tổ chức đào tạo và bồi dưỡng chuyên môn nghiệp vụ bảo hiểm xã hội;

15. Tổ chức công tác thông tin, tuyên truyền, phổ biến chính sách, chế độ bảo hiểm xã hội;

16. Thực hiện hợp tác quốc tế về bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật;

17. Chủ trì, phối hợp với các cơ quan nhà nước, các tổ chức chính trị - xã hội, tổ chức xã hội ở Trung ương và địa phương, với các bên tham gia bảo hiểm xã hội để giải quyết các vấn đề có liên quan đến việc thực hiện chính sách, chế độ bảo hiểm xã hội theo quy định của pháp luật;

18. Quản lý tổ chức, cán bộ, công chức, viên chức nhà nước; tài chính và tài sản của Bảo hiểm xã hội Việt Nam theo quy định của pháp luật;

19. Thực hiện chế độ báo cáo với Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ và các cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định của pháp luật.

Sửa lần cuối:
luuhien76

luuhien76

Trung cấp
17/4/12
97
1
6
Nam Định

các bạn ơi cho mình hỏi là đã có lịch nộp hồ sơ chưa, sao mình xem trên web bảo hiểm xả hội ko thấy có thông báo tuyển dụng gì hết vậy hix

C

chickenh00d

Sơ cấp
3/9/12
31
0
0
34
Long An

Bạn ơi cho mình hỏi nhưng nghị định 100/2002/NĐ-CP ngày 6 tháng 12 năm 2002 ban hành sau NĐ 94/2008/NĐ-CP mà nghị định 94 cũng quy định chức năng, nhiệm vụ và cơ cấu tổ chức của BHXH VN? Vậy mình trả lời nghị định nào là đúng

H

huyenvu88nb

Sơ cấp
22/9/11
13
0
0
36
Ninh Bình

Bạn nào lập nhóm thì theo mình nên sửa lại tên, vì thi vào BHXH là viên chức chứ không phải là công chức. Nên chính xác ngay từ tên nhóm các bạn ạ :)

B

bachiem

Trung cấp
4/12/12
124
0
0
34
TB

hôm bữa có bạn nào post đề cương lên rùi mà bạn. đề cương mấy năm đều giống nhau đấy. ko cần phải làm nữa đâu down về học thui.

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

có bạn nào tổng hợp dc những văn bản luật,thông tư,nghị định liên quan cần phải đọc k,post lên cho pà kon tham khảo học với!!!!!!!!!!

N

ngocthanh91

Sơ cấp
31/3/13
13
0
0
32
Quảng Nam

Các bạn ơi! Cho mình hỏi, mình học ngành ngân hàng có được thi BHXH k? Tại mình xem năm 2011, chỉ có các ngành liên quan đến kinh tế là kế toán, tài chính mới được thi thôi, mong các bạn giải đáp nhanh nhanh cho mình với, để có động lực ôn thi. hic hic

T

truongvucanh

Sơ cấp
29/3/13
12
1
1
33
dak nong

Bạn ơi cho mình hỏi nhưng nghị định 100/2002/NĐ-CP ngày 6 tháng 12 năm 2002 ban hành sau NĐ 94/2008/NĐ-CP mà nghị định 94 cũng quy định chức năng, nhiệm vụ và cơ cấu tổ chức của BHXH VN? Vậy mình trả lời nghị định nào là đúng
Oh mình nhầm, bạn đúng đó:011:

L

luckyuk

Sơ cấp
22/3/13
44
0
0
Hà Nội

Mọi người làm đề cương làm gì cho mất công vậy. Ở trang bên kia có bạn post đáp án cả 3 phần thi lên rồi mà. Vào trang 430 thì phải. Mình xem qua rồi. Các câu đều đúng so với luật. Nên cứ thế mà học thuộc. Chứ giờ làm đến bao giờ.

T

truongvucanh

Sơ cấp
29/3/13
12
1
1
33
dak nong

còn một ngày nữa chốt danh sách nha, các bạn nào muốn tham gia thì ep nick mình đi. Cần những người nhiệt tình và có trách nhiệm.
Đề nghị các bạn đừng spam lung tung nữa, mục đích của topic này có trong tiêu đề rồi.

N

ngocthanh91

Sơ cấp
31/3/13
13
0
0
32
Quảng Nam

Các bạn ơi! Cho mình hỏi, mình học ngành ngân hàng có được thi BHXH k? Tại mình xem năm 2011, chỉ có các ngành liên quan đến kinh tế là kế toán, tài chính mới được thi thôi, mong các bạn giải đáp nhanh nhanh cho mình với, để có động lực ôn thi. hic hic

L

lethilysa

Sơ cấp

minh thấy trong đề cương phần trả lời câu hỏi ở phần bảo hiểm xã hội minh pải căn cứ theo luật chứ sao minh thay căn cứ theo nghị định nhỉ.minh muon hỏi và băn khoăn giờ trả lời theo luật hay theo ngị định

C

chickenh00d

Sơ cấp
3/9/12
31
0
0
34
Long An

hôm bữa có bạn nào post đề cương lên rùi mà bạn. đề cương mấy năm đều giống nhau đấy. ko cần phải làm nữa đâu down về học thui.
Đề cương soạn sẵn ở đâu vậy bạn gởi cho mọi người tham khảo với

Có khoảng 120 câu hỏi, các bạn ai muốn lập nhóm giải câu hỏi cho nhanh với nhóm bọn mình thì ep yahoo mình để phân chia câu hỏi (until_you20027), có câu nào khó thì up lên đây để mọi người cùng giải nha.:007::banana:
Sao t ep nick của bạn k được nick của t là: ngocha_26290@yahoo.com.vn. Bạn ép giúp t với

M

Metquad

Sơ cấp
26/9/12
7
0
0
Long An

Bạn nào cần đáp án đề cương thì gửi mail đến futuklines@gmail.com tôi sẽ gửi cho các bạn. Và tôi chỉ có thế thôi, các bạn hỏi gì thêm nữa tôi cũng chẳng biết gì đâu, hihi

Và đáp án này cũng chỉ dừng lại ở mức tham khảo nhé,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA