Lập nhóm ôn thi công chức bhxh 2013

• Thread starter truongvucanh
  • Ngày gửi
P

phuongkute 88

Sơ cấp
19/9/12
10
0
0
35
Hà Nội
Ðề: Lập nhóm ôn thi công chức BHXH 2013

Hi, có bạn nào có tài liệu Tiền công vụ Tập 2 rùi gửi cho mình xin với nhé. mail mình là bichphuong_20688@yahoo.com.vn nhé. thanks các bạn nhìu :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

letam89

Sơ cấp
18/2/11
17
0
1
34
hồ chí minh

Vậy bạn trả lời câu này như thế nào? có thể đưa ra giải đáp giùm mình đc ko?

C

caicoi

Sơ cấp
12/2/09
24
0
1
37
HCM

Ai có link lịch thi và địa điểm thi Cụm 2 cho tôi xin với.
Đọc diễn đàn thấy bào thi ở ĐHKHTN - nhưng KHTN có nhiều cơ sở quá.
Bạn nào biến chho cái địa chỉ chính xác nhé.
Tks! all

N

nguyenthanhan1987

Sơ cấp
5/1/13
25
0
0
34
soc trang

Ai có link lịch thi và địa điểm thi Cụm 2 cho tôi xin với.
Đọc diễn đàn thấy bào thi ở ĐHKHTN - nhưng KHTN có nhiều cơ sở quá.
Bạn nào biến chho cái địa chỉ chính xác nhé.
Tks! all
ĐHKHTN cơ sở 2 đó bạn

N

nguyenphuchoai

Sơ cấp
3/6/13
5
0
0
binh duong

Khác nhau đó bạn, câu 35 trả lời như phân loại dựa theo hiệu lực pháp lý thì có gì, theo phạm vi điều chỉnh, theo chủ thể...vv.. câu 37 thì gồm 12 loại: hiến pháp, pháp lệnh, lệnh, nghị định........

Các bạn giải đáp mình câu này với: Câu 41: Nhiệm vụ của cơ quan BHXH trong thực hiện chế độ bảo hiểm xã hội. MÌnh thấy trên mạng có rất nhiều kiểu trả lời, mình không biết nên chọn cái nào. Nên trích dẫn điều 14, nghị định 127/2008/NĐ-CP hay là Điều 126,126 của luật bảo hiểm xã hội nhỉ???c

trả lời theo điều 125 và 126 luật bảo hiểm xã hội nha bạn. đề cương ôn ở BHXH tỉnh mình phát nó ghi theo cái này

Sửa lần cuối:
N

nguyenphuchoai

Sơ cấp
3/6/13
5
0
0
binh duong

Các bạn nào đã đi ôn thi rùi cho mình hỏi 1 tí: câu 25 đối tượng hưởng trợ cấp mai táng?
trả lời theo điều 63 luật BHXH: a." người LD quy định tại khoản 1 Diều 2 luật BHXH đang đóng BHXH "
b.người ld đang bảo lưu time đóng bhxh
c.người đang nghỉ hưu .....
vậy mình có cần ghi lại hết khoản 1 điều 2 ra ko??
câu 26 TH nào khi bị chết thì thân nhân được hưởng tiền tuất hàng tháng?
theo điều 64: các đối tượng quy định tại khoản 1 điều 63 của luật này => vậy có cần ghi lại khoản 1 điều 63 ko
tỉnh mình ko tổ chức ôn thi nên bạn nào được đi ôn thì hỏi giùm mình ha. *_*

không bạn, câu 25 bạn chỉ ghi người lao động đang đóng BHXH thôi. Câu 26 thì ghi từ chỗ a, b, c, d, của phần 1 nhỏ điều 64. Không cần phải ghi điều mấy khoản mấy ra. Chú ý nhỏ nữa là nếu bạn biết rõ chính xác thì ghi điều mấy ra, nhưng nếu sai thì nó sẽ trừ điểm, còn ko biết không ghi thì không sao, chỉ cần nội dung là đủ rồi

ủa có ai ở bình dương ko? ko biết mình thi cụm mấy? ở đâu? ngày nào? ai biết trả lời mình với :(

L

longhairdieu

Trung cấp
15/8/12
52
0
6
Nghệ An

Có khi năm nay bất ngờ đổi đề trác nghiệm hết ko ta.hehe
Hehe. ước mơ ko trong tầm tay.hì. người ta đã nêu hình thức thi trong thông báo thì chắc ko thể thay đổi được đâu cậu ơi.^^

Sửa lần cuối:
E

ellyhp

Guest
20/3/08
1
0
0
HaiPhong

Nhà mình có ai thi ở Hải Phòng không? Nếu có, các bạn có biết lịch thi và địa điểm thi chưa? Các bạn đã nhận được giấy báo chưa?

T

thuytrang25888

Sơ cấp
24/6/13
22
0
0
Hà Nội

Cả nhà ơi cho mình hỏi với !!! môn quản lý nhà nước mình nên trả lời mấy :
Câu 5 : Trình bày vị trí, chức năng, nhiệm vụ và quyền hạn của Quốc hội? thẩm quyền ban hành văn bản quy phạm pháp luật của Quốc hội?
Câu 7: Trình bầy vai trò, vị trí và quyền hạn của Chủ tịch nước? Nêu thẩm quyền ban hành văn bản quy phạm pháp luật của Chủ tịch nước?
Theo tài liệu tiền công vụ hay theo hiến pháp 1992

H

hong va hieu

Sơ cấp
25/6/13
23
0
0
34
nghe an

Cả nhà ơi cho mình hỏi với !!! môn quản lý nhà nước mình nên trả lời mấy :
Câu 5 : Trình bày vị trí, chức năng, nhiệm vụ và quyền hạn của Quốc hội? thẩm quyền ban hành văn bản quy phạm pháp luật của Quốc hội?
Câu 7: Trình bầy vai trò, vị trí và quyền hạn của Chủ tịch nước? Nêu thẩm quyền ban hành văn bản quy phạm pháp luật của Chủ tịch nước?
Theo tài liệu tiền công vụ hay theo hiến pháp 1992

bạn down tài liệu tiền công vụ 1 về mà xem

0

06712

Sơ cấp
3/6/13
12
0
0
Nhà Tôi

Mình ở Phú Yên nè bạn, cụm 3 thi ở Đà Nẵng đúng không? Bạn ôn được chưa, tên bạn là gì? yahoo minh nè: thanhthao_ok2000 có gì trao doi nha, mình tên là Lanh.
cụm 3 thi ĐN. Mình tên Duyên. Học quài mà hổng nhớ gì hết nè...bất ôn quá

K

kaitomagic

Guest
3/7/13
4
0
0
Vĩnh Phúc

Khác nhau đó bạn, câu 35 trả lời như phân loại dựa theo hiệu lực pháp lý thì có gì, theo phạm vi điều chỉnh, theo chủ thể...vv.. câu 37 thì gồm 12 loại: hiến pháp, pháp lệnh, lệnh, nghị định........

trả lời theo điều 125 và 126 luật bảo hiểm xã hội nha bạn. đề cương ôn ở BHXH tỉnh mình phát nó ghi theo cái này
tớ nghĩ là theo nghị định kia mới đúng

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA