Chào các thành viên WKT

• Thread starter Anhchuot
  • Ngày gửi
D

duyenkaty

Trung cấp
17/6/05
78
0
6
Sai Gon
TROUBLE nói:
Em là thành viên mới, xin chào các anh các chị. Tuy là thành viên mới, nhưng em quen khá nhiều người trên Web.
Sau này mong được các anh các chị giúp đỡ nhiều. :0frown:
Chời chời, chào thành viên mới, bạn có quen mình không? hèn nào mình nghe nhiều người cứ nhắc tới bạn Trouble (mà toàn dân thứ bự không hà :1luvu: )

Trùi, bữa nay có thành viên tên Mỹ Duyên nữa kìa, tên tui mà, hu hu hu :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Chúc mừng chúc mừng đại chúc mừng...hihi
Em cũng là thành viên mới của WKT, mong các pác giúp đỡ nhé?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
hoahth80 nói:
Chúc mừng chúc mừng đại chúc mừng...hihi
Em cũng là thành viên mới của WKT, mong các pác giúp đỡ nhé?
Hoan Nghênh Chị đến với diễn đàn!
(Giờ thì Chị biết vì sao mà Tranchan79 biết VNEff là Anh rồi chứ!)

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Ui,nhìn tuổi thế kia mà gọi hoahth80 là chị...Huhu

H

hoamevang79

Guest
14/11/05
6
0
0
Cõi Thiên Thai
Em xin chào các Huynh Đệ Tỷ Mụi. Wow, vất vả lắm em mới chen chân được vào WKT đấy nhé. Cũng may là nhờ có sự giúp đỡ của huynh Hải Tâm. Nhân đây em xin chân thành cảm ơn huynh Hải Tâm ạ. Cái mạng bên em chập chờn quá nên năm ba bữa em mới vào được một lần. Hôm nay vào được nên tranh thủ ra mắt bà con cái đặng lấy lòng trước í mà. Rất mong được các Huynh Đệ Tỷ Muội chỉ giáo ạ.

M

mysterious_girl

Guest
Welcome to WKT!
:welcome_2:bigok::friend:
als,pls. Hì đùa bạn tí thôi ( sorry vì ko biết là nam hay nữ nên em ko thể gọi anh hay chị được. Chào mừng bạn đến với WKT. Chúc bạn khám phá được nhiều điều bổ ích từ WKT.

H

hungminh

Guest
25/11/05
7
0
0
HCM
Anhchuot nói:
Chào các bạn yêu thích Webketoan!!!

Các bạn đang là SV, đang đi làm? Điều đó không hề gì, chỉ cần bạn có sở thích, mối quan tâm tới Kế toán, thì hãy vào đây tham gia cùng chúng tôi, giới thiệu bản thân để chúng ta hiểu nhau hơn, giúp đỡ nhau nhiều hơn.

Thủa ban đầu bao giờ cũng còn nhiều bỡ ngỡ, vấp váp nhưng hy vọng với sự tận tình đóng góp của các bạn, mỗi chúng ta sẽ tốt hơn trong chuyên môn, vui vẻ hơn trong tinh thần và Webketoan sẽ lớn mạnh hơn trong rừng biển các web.

:no Có rất nhiều bạn hỏi mình là ở đây toàn những người đi làm, có nhiều kiến thức thì họ có cái để nói, chứ còn chúng em là SV thì biết gì mà nói! Các bạn đừng thế, tiêu chí hàng đầu Webketoan đặt ra là cùng bàn bạc trao đổi trên tinh thần ai biết giúp đỡ người chưa biết, ai biết rồi học hỏi để biết tiếp. Vậy nhé, các bạn cứ yên tâm, vui vẻ trao đổi những gì mà mình thắc mắc, nghi ngờ, bối rối với mọi người trên web.

Hy vọng các bạn sẽ thấy bổ ích, thân thiện với WEBKETOAN !

:welcome: :w_v :dp

Đọc được đoạn nay minh cảm thấy , đồng cảm ,tư tin hơn.Minh mới tham gia trang Webketoan còn lơ mơ lắm.
Minh đã có thời gian làm kế toán.Nhưng mỗi năm thay đổi nhiều quá mà tuổi thì càng lớn theo không kịp.Minh hy vọng sẽ học hỏi được nhiều điều bổ ích tại đây.:banana:

H

hoamevang79

Guest
14/11/05
6
0
0
Cõi Thiên Thai
green_field nói:
Welcome to WKT!
:welcome_2:bigok::friend:
als,pls. Hì đùa bạn tí thôi ( sorry vì ko biết là nam hay nữ nên em ko thể gọi anh hay chị được. Chào mừng bạn đến với WKT. Chúc bạn khám phá được nhiều điều bổ ích từ WKT.

Oh, Chào Green_field, có phải bạn dang nói với mình không ? Nghe cái tên sến thế thì 100% mình là nữ rùi còn gì. Cứ gọi là chị đi nhé, rất mong nhận được sự giúp đỡ của em và các thành viên WKT. Chúc mọi người một ngày là,m việc vui vẻ. :two:

B

Bechai

Guest
27/10/05
10
0
1
Hồ Chí Minh
Mình (duyenkaty) xí chút nha, mình "lấn quyền" Bé giai.... 24 tuổi" này chào các bạn ạ.......(chỗ quá chừng chấm này để dành bechai điền vào, ha ha ...:biggrin: )
Duyenkaty quậy chút nha bechai, ai biểu cho tui biết Pass chi. Duyenkaty thay mặt bạn Be-giai cám ơn anh HyperVN vì đã giúp bạn Be-giai trong giai đọan đầu đăng ký Account, tên này quậy sao mà cứ làm lung tung cả lên, làm khổ tui không hà....:wall:

Sửa lần cuối:
T

tmjnhi

Guest
20/1/06
6
0
0
Phan Thiết
Anhchuot nói:
Chào các bạn yêu thích Webketoan!!!

Các bạn đang là SV, đang đi làm? Điều đó không hề gì, chỉ cần bạn có sở thích, mối quan tâm tới Kế toán, thì hãy vào đây tham gia cùng chúng tôi, giới thiệu bản thân để chúng ta hiểu nhau hơn, giúp đỡ nhau nhiều hơn.

Thủa ban đầu bao giờ cũng còn nhiều bỡ ngỡ, vấp váp nhưng hy vọng với sự tận tình đóng góp của các bạn, mỗi chúng ta sẽ tốt hơn trong chuyên môn, vui vẻ hơn trong tinh thần và Webketoan sẽ lớn mạnh hơn trong rừng biển các web.

:no Có rất nhiều bạn hỏi mình là ở đây toàn những người đi làm, có nhiều kiến thức thì họ có cái để nói, chứ còn chúng em là SV thì biết gì mà nói! Các bạn đừng thế, tiêu chí hàng đầu Webketoan đặt ra là cùng bàn bạc trao đổi trên tinh thần ai biết giúp đỡ người chưa biết, ai biết rồi học hỏi để biết tiếp. Vậy nhé, các bạn cứ yên tâm, vui vẻ trao đổi những gì mà mình thắc mắc, nghi ngờ, bối rối với mọi người trên web.

Hy vọng các bạn sẽ thấy bổ ích, thân thiện với WEBKETOAN !

:welcome: :w_v :dp

Mình mới biết web kế toán tình cờ qua google, đã xem nhiều web về kế toán, nhưng quả thật là rất ấn tượng với web, đặc biệt về nội dung. Hôm nay mới vừa đăng ký xong. Gởi lời chào đến tất cả mọi người. hân hạnh nhận được sự chỉ giáo. Kính chúc tất cả bà con cô bác năm mới nhiều thắng lợi mới.:beernow:

N

NOFOUR

Guest
21/1/06
13
0
0
Tha Phương Cầu Thực
Tự Giới Thiệu

Mình xin được giao lưu cùng Quý Thầy, Cô và các anh chị trong diễn đàn Webketoan.
Trước hết cho mình tự giới thiệu cùng làm quen với Thầy, Cô và các anh chị.

Quê em ở xứ dừa (BẾN TRE) có những cây cầu làm bằng thân dừa đi lắc lư như nằm trên võng
Ra trường về quê trồng dừa, tình cờ tháng qua có 1 người bạn xuống quê dự đám giỗ và kêu lên Sàigòn làm kế toán. Vội vả gom hành lý lên đường để tha phương cầu thực nhưng trong lòng áy náy khi Tết gần kề mà mình phải xa quê, bỏ lại 2 con và 2 bà vợ nhỏ bé thân thương của mình. Đó là phần gia cảnh của mình đó. Lúc chưa ra trường thì ông bà già đã ép lên xe hoa, rồi lúc sinh con lại sinh con gái nên ông già bắt bước thêm 1 bước và cuối cùng số đen và hảm tài cũng lại con gái nữa.

Lần này lên thành phố trong như thằng khờ mới ra tỉnh, thấy mọi cái đều như nằm mơ, ai ai cũng sử dụng Net cực kỳ, trông khi mình tập gõ tững chút. Có gì sơ sót xin bỏ qua cho.
Vài hàng tự giới thiệu đời mình để cùng kết nối với các bạn
Xin chào.

N

Nguyễn Thị Nhàn

Guest
8/2/06
1
0
0
41
Hà Tây
hi hi hi

Cho mình hỏi 1 chút! Mình thấy trang Web ketoan rất hay! Mình lại là sinh viên mới ra trường và cũng mới đi làm, nên mình gặp rất nhiều khó khăn, web ketoan đã giúp ích cho mình rất nhiều, vậy mình muốn trở thành thành viên của web kế toán thì làm thế nào?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Nguyễn Thị Nhàn nói:
Cho mình hỏi 1 chút! Mình thấy trang Web ketoan rất hay! Mình lại là sinh viên mới ra trường và cũng mới đi làm, nên mình gặp rất nhiều khó khăn, web ketoan đã giúp ích cho mình rất nhiều, vậy mình muốn trở thành thành viên của web kế toán thì làm thế nào?
Bạn đang là thành viên của WKT đấy thôi.

T

thanh8205

Guest
25/1/06
16
0
0
41
Việt Trì
Thân yêu gửi WKT!
Thật vui khi minh cũng là thành viên của Web nay. Tuy minh cũng học kế toán ra nhưng đã 3 năm có lẻ rồi mình không đụng đến NỢ - CÓ cho nên đầu óc không được minh mẫn nữa, xử lý thông tin rất kém. Hy vọng tất cả các bạn giúp mình củng cố kiến thức và lòng tin để tất cả chúng ta đều giỏi giang như WKT.

"Học-Học nữa-Học mãi"

7

7blue

Guest
8/3/06
2
0
0
Hà nội
Hi, tôi là 7blue
Giống như mọi người tôi cũng theo học ngành kế toán có điều kể từ khi gia trường đến nay tôi chẳng làm công việc gì liên quan đến ngành học này.
Công việc hiện tại làm tôi mệt mỏi muốn quay về ngành kế toán, nhưng kiến thức lâu ngày quên sạch, kinh nghiệm thì chỉ là 1 con số 0.
Hiện tôi rất muốn tìm 1 công việc làm thêm giờ vào các ngày nghỉ (chấp nhận làm miễn phí). Rất mong mọi người giúp đỡ.

N

NTkid

Guest
13/3/06
0
0
0
nha trang
CHÀO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI
Mình là sv mới ra trường và mới đi làm. Tình cờ phát hiện ra được trang web này mình rất vui vì ở đây mình được học hỏi nhiều điều mà trong suốt 4 năm mài đích quần(hehe) trên giảng đường chưa có được.Rất mong được sự chỉ giáo của mọi người.:1luvu:

M

mom

Guest
các bạn có thể giúp mình không? mình đang rất mù mịt về Cashflow, bảng cân đối kế toán,.. xếp đang gí minh đây. help...help... please!

S

SalemJoky

Guest
28/3/06
2
0
0
Hải Phòng
Em chào các anh chị, các thành viên của WKT.
Hôm nay em mới lập nick này.
Có lẽ chỉ có một số anh chị tham gia chuyến đi Nam Định ngày 25, 26/3 vừa rồi mới nhận ra em được.
Em là Thắng ( cắt tóc hơi ngố nhưng được cái đẹp zai ), em học năm 4 trường ĐH Thăng Long, khoa Kế toán. Các anh chị có nhớ em song ca cùng Linh bài " Tình cũ đã qua " trên sân khấu giao lưu, có nhớ người đi nhặt rau muống và cùng chị em làm nội trợ, nấu cho 15 người ăn mỳ trứng lúc 1h sáng không ??? Vâng chính em... :D
Hôm đó em về ngủ tít đến 4h chiều ngày hôm sau, một trong những kỷ lục của em.
Anh chị có chụp ảnh hôm đó post lên đi, em sẽ lên list danh sách mọi người...
Em vẫn nhớ các anh chị : camto, Mr. Huân, A.Giang hát hay, Miss BimBim, Miss Siu ( đồng hương HP ), anh Lẻ-hoá đơn, bạn Hạnh hát cũng hay và thích líu lo, ... tất nhiên không thể không nhắc tới anh Hạnh - bathanh.
Thực sự ban đầu bọn em cũng hơi ngại ngại khi tham gia chuyến đi này. Bọn em cứ sợ 2 nhóm không hoà đồng được, hoặc có 1 cái rào cản nào đó.... Ai dè, hix, các bác cũng bắn như liên thanh và cũng..." trong sáng " như tụi sinh viên tình nguyện chúng em... Và thế là....
Em chỉ tóm lại một điều : Cực vui.
Hẹn gặp các anh chị.
Hãy mail cho em tại địa chỉ : bedpan89@yahoo.com
( Em sinh ngày 08/09/1984 ) - Liệu có quà vào ngày 08/09/07 ko nhỉ ????
Best Regards to All of U !

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
SalemJoky nói:
Em vẫn nhớ các anh chị : Miss BimBim, Miss Siu ( đồng hương HP ), Hẹn gặp các anh chị.
Hãy mail cho em tại địa chỉ : bedpan89@yahoo.com
( Em sinh ngày 08/09/1984 ) - Liệu có quà vào ngày 08/09/07 ko nhỉ ????
Best Regards to All of U !
BB = Siu. Cái người em tưởng là Siu thì chính là BB; còn người em tưởng là BB thì lại là bạn của Siu.
Welcome chú và các thành viên khác của DHthanglong.com đến với WKT.

S

SalemJoky

Guest
28/3/06
2
0
0
Hải Phòng
Chà, cám ơn bác Trần Chân - Chân Trần đã không quên thằng em này.
Cám ơn thêm một lần nữa vì chúng em được chào đón nơi đây.
Em cứ nghĩ đây là diễn đàn trường mình cơ đấy, thân thiện ghê.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA