Hỏi về chế độ thai sản???

• Thread starter hdiep
  • Ngày gửi
O

oanh110726

Guest
4/4/08
64
0
0
Văn Điển
Thời gian đóng truy thu không được tính vào thời gian 6 tháng để tính tiền thai sản. Khi làm công văn đề nghị truy thu thì BHXH cũng yêu cầu người SDLĐ làm cam kết với BHXH là BHXH sẽ không thanh toán về tai nạn, ốm đau, thai sản cho thời gian truy thu, Tóm lại là: Nếu truy thu ngược lại thì thời gian đó không được tính là thời gian đóng BH cho thai sản :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Thời gian đóng truy thu không được tính vào thời gian 6 tháng để tính tiền thai sản. Khi làm công văn đề nghị truy thu thì BHXH cũng yêu cầu người SDLĐ làm cam kết với BHXH là BHXH sẽ không thanh toán về tai nạn, ốm đau, thai sản cho thời gian truy thu, Tóm lại là: Nếu truy thu ngược lại thì thời gian đó không được tính là thời gian đóng BH cho thai sản :wall:

Hehe, khi mình làm công văn làm sao họ biết mình đóng truy thu để hưởng thai sản đâu, đến lúc làm thủ tục hưởng Thai sản họ căn cứ vào sổ BHXH (mà trên đó ko có ghi là bị truy thu)...nên chẳng có vấn đề gì!
Ko biết BHXH ở đó thế nào chứ nhaque từng làm cho vài trường hợp thế rồi, có sao đâu.Trong công văn mình cũng ko phải cam kết giống như bạn nói đâu.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA