Soạn hợp đồng và quản lý hợp đồng bằng Access

• Thread starter cientricominh
  • Ngày gửi
C

cientricominh

Guest
31/7/08
4
0
0
49
Hanoi
Tôi tự làm một chương trình soạn hợp đồng và quản lý hợp đồng bằng Access, mỗi hợp đồng dài 7 trang. Nhưng trong report lại giới hạn số trang, tôi không thể nào soạn đầy đủ một hợp đồng được. Xin các bạn trợ giúp.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nông Dân Cường

Sơ cấp
29/2/20
6
0
1
46
Tạo 2 report là xong

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thử nghiên cứu về Sub Reports. Mỗi Sub report sẽ hiển thị 1 nhóm thông tin của hợp đồng.

Cụ thể thế nào thì bạn phải tự nghiên cứu. Mọi người chỉ đưa ra hướng mà thôi.

F

forget00

Guest
8/12/04
51
0
6
Gốc Cây Trứng Cá
Vẫn chưa hiểu hết ý kiến của bạn. Nếu bạn quản lý hợp hộp đồng thì thiết nghĩ bạn nên lập ra một table trong đó chứa những nội các trường mà bạn muốn quản lý.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Không nên để một table có cả trăm trường. Đó là cách làm không hay của hầu hết những người chưa có kinh nghiệm làm phần mềm (tuy nhiên đó lại là cách làm của hầu hết các PM trên thị trường :)). Bạn có thể tạo các bảng quan hệ 1-1 với nhau (Link qua ID), mỗi bảng chứa 1 loại thông tin khác nhau (nhóm thông tin) (Nếu ai quen OOP thì điều này rất quen tay). Khi bạn nhập hợp đồng thì trên giao diện bạn có thể chia thành từng trang, mỗi trang load dữ liệu của từng table nói trên (như thế load mới nhanh). Chú ý, chỗ nào là dữ liệu lặp thì tạo master data (danh mục) và link với bảng chính qua ID (data type là Long hoặc GUID) mà thôi (nhằm tạo cho bảng thông tin chính dữ liệu tối ưu nhất). Đây là điều mà tôi thấy 90% các phần mềm foxpro các các PM non tay khác trên thị trường làm hoàn toàn sai dẫn tới việc khi dữ liệu lên tới 1 triệu bản ghi là chạy rất chậm và có kích thước rất lớn.

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Soạn hợp đồng

Thực ra thì có nhiều cách nhưng việc bạn nói là báo cáo chỉ giới hạn 7 thì tôi không dám cho là đúng.
Báo cáo có thể hiển thị vô cùng trang (về nguyên tắc thôi)
Vấn đề là bạn định hiển thị như thế nào, nhóm thế nào mà thôi.
Ý của bác Hải cũng hay và xin giới thiệu thêm cách đơn giản nữa.
1. Ngâm cứu xem hợp đồng gồm những thông tin đặc biệt nào là tương đối cố định. (tên hợp đồng, thông tin nhà cung cấp chẳng hạn, các điều khoản không phải là điều khoản hàng hóa)
Những cái này đều lưu dạng như ID/Tendieu/Chitiet ...
2. Phần về hàng hóa nên cho sang một bảng khác và hiển thị bằng subreport là xong.
Tôi có một vài ví dụ đã lâu được đặt trong trang www.sfdp.net nếu có thể bạn cũng email tới ngocdd@sfdp.net, tôi sẽ gửi ví dụ cho bạn.

V

vannetsoft

Sơ cấp
4/7/08
6
0
0
HCM
Không đâu bạn ơi. Report có thể in đến cả 100 trang và hơn thế nữa.
Bạn tổ chức lại report cho phù hợp nhé.

Tôi tự làm một chương trình soạn hợp đồng và quản lý hợp đồng bằng Access, mỗi hợp đồng dài 7 trang. Nhưng trong report lại giới hạn số trang, tôi không thể nào soạn đầy đủ một hợp đồng được. Xin các bạn trợ giúp.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Không đâu bạn ơi. Report có thể in đến cả 100 trang và hơn thế nữa.
Bạn tổ chức lại report cho phù hợp nhé.

Report in ra thi dài cả nghìn trang cũng được (do dữ liệu nhiều hay ít). Nhưng ý của tác giả là ngay trong design nó đã dài tới 7 trang rồi. Tức là có thể có tới vài trăm fields vẽ trên cái report đó ấy. Còn hợp đồng in ra cho một người thì khoảng 7-8 trang thôi.

A

anhjean

Guest
17/2/06
14
0
0
41
HCM
có một phương án nữa. Bạn có thề vào trang www.4tops.com dể đao chương trình Access mailmerge để xuất dữ liệu trong database ra word. Thế thì tha hồ soạn hợp đồng mà lại link được dữ liệu trong database nữa chứ.

C

cientricominh

Guest
31/7/08
4
0
0
49
Hanoi
Cám ơn bạn anhjean, đây chính là điều tôi cần. Trong report văn bản quá xấu, dùng word đẹp hơn nhiều.

C

cientricominh

Guest
31/7/08
4
0
0
49
Hanoi
Report in ra thi dài cả nghìn trang cũng được (do dữ liệu nhiều hay ít). Nhưng ý của tác giả là ngay trong design nó đã dài tới 7 trang rồi. Tức là có thể có tới vài trăm fields vẽ trên cái report đó ấy. Còn hợp đồng in ra cho một người thì khoảng 7-8 trang thôi.
Bạn hiểu ý tôi đó. Ý tôi là chỉ có một record (hợp đồng) trong design đã dài bảy trang rồi, thậm chí là có thể hơn. Chủ yếu là chữ văn bản, chỉ có một số trường thay đổi thôi (số hợp đồng, ngày hợp đồng, tên khách hàng, giá trị hợp đồng, hàng hoá....). Mà văn bản trong report của access xấu quá.

A

anh phuong

Guest
15/5/07
60
2
8
Mien Tay
Bạn hiểu ý tôi đó. Ý tôi là chỉ có một record (hợp đồng) trong design đã dài bảy trang rồi, thậm chí là có thể hơn. Chủ yếu là chữ văn bản, chỉ có một số trường thay đổi thôi (số hợp đồng, ngày hợp đồng, tên khách hàng, giá trị hợp đồng, hàng hoá....). Mà văn bản trong report của access xấu quá.

Tại sao bạn không dùng chức năng Mail Merge trong Word, lấy database là dữ liệu trong Access?

H

heocondethuong39

Guest
24/5/10
1
0
0
35
TP.HCM
Mình muốn quản lý hợp đồng quảng cáo nhưng khi làm lại bị lỗi!! Hix

T

thuy2008

Guest
18/3/08
4
0
0
39
Dong Nai
Cám ơn bạn anhjean, đây chính là điều tôi cần. Trong report văn bản quá xấu, dùng word đẹp hơn nhiều.

bạn ơi bạn làm xong chưa cho mình xin 1 bảng với nha
mình cũng cần soạn hợp đồng, mỗi lần dò thiếu in rồi lại phải in lại nhiều lúc làm sếp bực la om sòm híc
công việc thì nhiều, đôi lúc sếp kêu làm gấp lấy liền, mình ko có thời gian dò lại nên ...
bạn cho mình xin đi nhé. Mình mua kẹo mút cho bạn nha

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Có nhiều lợi điểm khi dùng quản lý hợp đồng bằng Access vì bạn có thể theo dõi nội dung, sản xuất các chi tiết của nó theo ý muốn mà chả sợ gì cả.
Một trong những cách mà nhiều người hay dùng đó là dùng Access tạo ra văn bản Word theo cấu trúc quy định và chèn các thông tin cần quản lý vô.
Với cách này, việc sản xuất hợp đồng sẽ được máy tính hoá, khuôn dạng hợp đồng do bạn tự thiết kế và lồng vào mã sản sinh văn bản word.
Tôi sẽ giới thiệu một ứng dụng cơ bản có chức năng như vậy để các bạn tiên tham khảo (1 tiếng nữa sẽ cho ra lò và post lên)

M

mvp2006

Sơ cấp
16/10/08
36
0
0
TPHCM
Có nhiều lợi điểm khi dùng quản lý hợp đồng bằng Access vì bạn có thể theo dõi nội dung, sản xuất các chi tiết của nó theo ý muốn mà chả sợ gì cả.
Một trong những cách mà nhiều người hay dùng đó là dùng Access tạo ra văn bản Word theo cấu trúc quy định và chèn các thông tin cần quản lý vô.
Với cách này, việc sản xuất hợp đồng sẽ được máy tính hoá, khuôn dạng hợp đồng do bạn tự thiết kế và lồng vào mã sản sinh văn bản word.
Tôi sẽ giới thiệu một ứng dụng cơ bản có chức năng như vậy để các bạn tiên tham khảo (1 tiếng nữa sẽ cho ra lò và post lên)

Bác Ngọc ơi!
Đang chờ ứng dụng của bác đấy.

T

toanmht

Guest
28/2/09
1
0
0
hn
Bác Ngọc đâu rồi, đang đơi ứng dụng của Bác.
Chưa thấy bác hồi âm!!!

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Ơ hay, hôm trước tớ post lên rồi mừ - sao giờ nỏ thấy nữa nhể - post lại đây!
Các bạn tải về ở chỗ này nhá

T

ttkhai

Guest
30/10/12
1
0
0
44
Tra Vinh
Ðề: Soạn hợp đồng và quản lý hợp đồng bằng Access

Kính nhờ các anh chị share giúp em Chương trình soạn hợp đồng và Quản lý hợp đồng bằng Access với!
Xin giúp đỡ.

N

ngochuong279

Sơ cấp
15/2/09
2
0
1
36
ha noi
Có bạn nào có bạn nào có chương chình soạn hợp đồng và quản lý hợp đồng kinh tế share giúp mình với

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA