xin hoi ve bao cao thue

• Thread starter sonhang
  • Ngày gửi
S

sonhang

Guest
Em moi ra truong, lan dau lam bao cao thue nen co nhieu dieu khong hieu, nho cac anh chi giup em
- tren to khai thue GTGT co hai chi tieu
chi tieu: thue GTGT cua hang hoa, dich vu mua vao
chi tieu: thue GTGT duoc khau tru.
hai chi tieu nay co phai la ghi cung mot so lieu khong?
chi tieu : thue GTGT phai nop thang nay bang tong cac chi tieu nao?
- Hai bang ke mau 03 la: "bang ke hoa don, chung tu mua vao" va " bang ke hoa don chung tu mua vao co hoa donban hang" . khi nop bao cao thue phai nop ca hai bang ke nay aj?lam the nao de phan duoc duoc hoa don nao ghi vao bang nao? hay ghi cung mot so lieu aj?
- Em doc tren muc tai lieu tham khao cua Webketoan thay co mau cac bang ke can nop bao cao thue, nhung bang ke nao bat buoc phai nop?
em xin cam on anh (chi) da giup em
( em xin loi vi khong biet lam the nao de danh duoc tieng viet)

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sonhang

Guest
em cam on anh TranvanHung tra loi giup em. Anh da giup do em rat nhieu, em xin cam on

S

sonhang

Guest
anh Hung oi, ve nha doc ki lai ban huong dan anh cho, em moi thay sao la qua. Mau to khai thue GTGT hang thang cua em chi co den chi tieu so 10 thoi anh ah, ngoai ra thi co them may mau bao cao khac nua. Hay la luat moi co mau moi ha anh.

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Vậy là em không cập nhật thông tin rồi vì mẫu báo cáo thuế GTGT đã được sửa đổi bởi thông tư 84/2004/TT-BTC ngày 18/8/2004 do BTC ban hành. Anh gởi kèm theo form cho em để tham khảo nha.

Đính kèm

• Mau to khai thang 01GTGT (Form).zip
    11.3 KB · Lượt xem: 99
N

ngochung

Guest
6/11/04
6
0
0
44
hanoi
Tất cả hóa đơn GTGT có phần thuế suất ghi vào bảng kê 03. Trên hóa đơn ghi hóa đơn báng hàng ghi vào bảng kê số 05

S

sonhang

Guest
anh tranvanhung oi, dung la em khong cap nhat cai moi nay roi. anh noi moi biet, em cam on anh nhieu nhieu nhe.

K

khahoan

Guest
Cho Khahoan hỏi với:
bạn em làm bên công ty dịch vụ kiểm toán nhận làm cho 1 Cty về công nghệ không có thuế GTGT nhưng do không nắm bắt được tình hình mà cứ tưởng là thuế suất 0% nên đã khai báo ở chỉ tiêu hàng hoá dịch vụ bán ra 0% từ Tháng 07/2004 Vậy bây giờ phải làm sao với tình hình này ? Chưa thấy thuế nói gì cả mà gần hết năm rồi. Mong các anh chị và các bạn tư vấn giúp với
Thanks very much

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
42
~S~
Vậy những hoá đơn đầu vào cho hoạt động này bạn đã kê khai khấu trừ chưa, nếu rồi thì điều chỉnh giảm ngay trong tháng 12 này và làm tờ giải trình nộp kèm theo (bao gồm đc VAT khấu trừ và thuế suất HHDV bán ra)

K

khahoan

Guest
lannhu nói:
Vậy những hoá đơn đầu vào cho hoạt động này bạn đã kê khai khấu trừ chưa, nếu rồi thì điều chỉnh giảm ngay trong tháng 12 này và làm tờ giải trình nộp kèm theo (bao gồm đc VAT khấu trừ và thuế suất HHDV bán ra)
Cảm ơn lannhu nhiều nhiều nha
Nhưng Lannhu ơi mình vẫn chưa rõ lắm. Mình xin nói thêm là hàng hoá bán ra này không chịu thuế GTGT và những hoá đơn đầu vào cho hoạt động này không được khấu trừ thuế và đã kê khai nhưng không kê thuế khấu trừ cho những hoá đơn đầu vào đó.Vậy vấn đề là chỉ cần điều chỉnh thuế suất HHDV bán ra từ 0% thành không chịu thuế GTGT là OK phải không vậy ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA