Virut!

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Tớ mở Mail trong yahoo là máy lại báo là có virut mặc dù tớ đã diệt rất nhiều lần nhưng không hết tận gốc. mỗi lần mở là bị lại. tớ phải làm sao để khi mở Mail ra không bị nhiễm virut.:036:

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
Tớ mở Mail trong yahoo là máy lại báo là có virut mặc dù tớ đã diệt rất nhiều lần nhưng không hết tận gốc. mỗi lần mở là bị lại. tớ phải làm sao để khi mở Mail ra không bị nhiễm virut.:036:
mở mail mới báo có virus thì virus trong mail chứ có phải trong máy bạn đâu?

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Thế này:
Đối với những mail không có địa chỉ rõ ràng thì không nên mở.
Đối với những mail có link không tin tưởng thì không nên mở.
Có nhiều phần mềm diệt virus không có bản quyền đôi khi báo virus sai.
Nếu bạn download về thì mới nhiễm chứ nếu chỉ xem tiêu đề thì không sao.
Chấm hết.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
cho mình hỏi ké: laptop mình có 3 file trong ổ C mình biết nó đang nhiễm virus nhưng chưa diệt dc, cũng ko delete dc: sdaemon.exe; winwd.exe; niKeyNT.exe.
Anh em cho cách g/quyết nhé.
Cám ơn nhìu!.

Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Nặng lắm rồi...nếu dùng trình diệt Virus mạnh diệt được thì cũng sẽ bị lỗi Win mà thôi...hic...

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
cho mình hỏi ké: laptop mình có 3 file trong ổ C mình biết nó đang nhiễm virus nhưng chưa diệt dc, cũng ko delete dc: sdaemon.exe; winwd.exe; niKeyNT.exe.
Anh em cho cách g/quyết nhé.
Cám ơn nhìu!.

Tớ có cái phần mềm mà bất kể file nào cũng xóa được. Cậu có lấy về để xóa mấy cái flie đó thì đưa mail tớ gửi cho, mail tớ là congkhanhvn80@gmail.com.

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Tớ đã gửi mail cho cậu rồi, cậu kiểm tra xem nhé

hoanghuytu

hoanghuytu

Cao cấp
7/9/06
562
13
18
40
Thanh Hóa
Cách diệt virus kiểu này hiệu quả nhất là bạn vào NC, xoá ở trong đó an toàn và hiệu quả.

thumper

thumper

Lối cũ ta về .......
23/7/07
1,406
1
38
Tuổi thơ tôiiiiiiiiiiiiiiii
Cách diệt virus kiểu này hiệu quả nhất là bạn vào NC, xoá ở trong đó an toàn và hiệu quả.

Làm theo pác nỳ thì oki rồi....... chắc ăn hơn sau khi xoá trong NC bạn quét virus lần nữa.....Quét trong chế độ Safe Mode nhé sẽ oki thui

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA