Công thức chuyển số sang chữ trong Excel

• Thread starter DuongLanVi
  • Ngày gửi
L

Litmu

Guest
28/6/16
1
0
1
33
Mình có file này cũng dịch số ra chữ nhưng đơn giản và dễ xài hơn nhiều cách thực hiện
Giải nén bạn sẽ có file xls 39 KB chép nó vào C:\Program Files\Microsoft Office\OFFICE11\XLSTART
Cách dùng :
Mở Excel công thức thực hiện :
Font Vni : =dichsovni(địa chỉ ô chứa số) -> Enter
Font ABC : =dichsovn3(địa chỉ ô chứa số) -> Enter
Font Uni : =dichsoun(địa chỉ ô chứa số) -> Enter
Cho mình xin pass được không ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Thái Nguyễn Phương Anh

Guest
25/7/16
1
0
1
36
[QUOTE="standapro, post: 2233295, cho e hỏi cái này có ai trả lời được không ạ

S

sonntkt

Guest
4/6/12
6
0
1
44
thanh hoa
Các bác cho em hỏi là làm sao để dùng vntools nó đọc phân lớp được ví dụ triệu, ngàn, đồng

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
Các bác cho em hỏi là làm sao để dùng vntools nó đọc phân lớp được ví dụ triệu, ngàn, đồng
bạn cứ tải vntool về. sau đó vào add-in chọn có phần đọc ra tiếng việt đó. nó đọc ra từng lớp mà.

X

xitrum_kt

Guest
28/11/16
7
0
1
38
Mình sử dụng hết cách vẫn không được. Máy mình bị lỗi gì đấy. Hic

X

xitrum_kt

Guest
28/11/16
7
0
1
38
Thế thì bạn phải gỡ hết Addin trong Excel đi rồi Add lại 1 Addin xem
Em cảm ơn, Bây giờ e có 2 phương án. 1 là cài lại excel và làm lại từ đầu, 2 là tự tìm cách riêng của mình.

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Bây giờ e có 2 phương án. 1 là cài lại excel và làm lại từ đầu, 2 là tự tìm cách riêng của mình.
Hay là bạn tự viết ra hàm đọc số thành chữ. Cái này thì khuyên bạn không nên cố, vì người khác đã viết cho rồi, sửa rồi, tối ưu rồi
Cách cài lại Excel: Biết đâu do máy tính bạn lỗi thì sao. Bạn thử Repair lại Office xem

X

xitrum_kt

Guest
28/11/16
7
0
1
38
Hay là bạn tự viết ra hàm đọc số thành chữ. Cái này thì khuyên bạn không nên cố, vì người khác đã viết cho rồi, sửa rồi, tối ưu rồi
Cách cài lại Excel: Biết đâu do máy tính bạn lỗi thì sao. Bạn thử Repair lại Office xem
Ý anh là viết trên nền Excel luôn hay phải dùng phần mềm hỗ trợ. Em đang cần lắm, 1 ngày gõ nhiều báo giá chắc chết a ui.

ttta92

ttta92

Cao cấp
5/10/16
553
63
28
TP HCM
Ấy chời ơi e cũng k cài đc k biết bị vấn đề gì nữa,... a c nào có kinh nghiệm nếu có tg team giúp e với

Á

Ánh Sáng Ban Mai 25

Guest
19/8/16
35
4
8
35
mở teamview m làm thử

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA