file *.mde là gì ? có ai biết chỉ em với

• Thread starter dung_saigon
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
D

dung_saigon

Guest
em có chương trình *.mde nhưng không mở được vì không biết dây là file gì , mong các an chị giúp với . cám ơn .

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Đây là file access đã đóng mã nguồn. Bình thường khi bạn tạo một CSDL access thì đuôi của nó là .mdb, với file này bạn có thể sửa code chỉnh format của form, report, ... . Nếu bạn có file đã chuyển sang .mde thì chỉ cho phép thực hiện thôi không chỉnh sửa gì được nữa.

X

XuanDuc

Cao cấp
2/9/04
254
0
16
53
Bình Dương
Bạn nào có thể dịch file từ MDE sang MDB ????

T

thangnm

Guest
27/7/05
40
0
0
hanoi
Thế bạn nào biết files *.rar là gì? có phải là files nén? cách tời ra? và bạn có phần mèm đó không? cho mình xin với

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
File đó là file nén. Khi phần mềm Winrar có trong máy, bắt gặp các file nén bằng chương trình này thì chương trình sẽ tự động mở file bị nén đó ra.

Bạn lấy ở đây nhé!

Đính kèm

• WinRAR 3[1].0 Full.zip
    958.5 KB · Lượt xem: 213
W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
XuanDuc nói:
Bạn nào có thể dịch file từ MDE sang MDB ????
Theo lý thuyết là không được, và Microsoft cũng nói là không được. Bản MDE chỉ được phép sử dụng thôi, không được chỉnh sửa gì ráo.

Tôi không biết có ai bẻ khóa thành công không, nhưng trước giờ cứ đụng phải MDE là "bó tay".

W

workman

Guest
22/7/05
372
2
0
51
Ho Chi Minh
dung_saigon nói:
em có chương trình *.mde nhưng không mở được vì không biết dây là file gì , mong các an chị giúp với . cám ơn .
Theo tôi hiểu là bạn muốn mở file .MDE để sử dụng. Thế thì bạn chỉ cần install Microsoft Access vào máy rồi chạy thôi.

Cài đặt MS Access cũng tương tự như cách cài Word và Excel thôi.

H

hoangphong1978

Guest
4/9/04
6
0
1
45
phong
cho minh hoi la tu *.mde co the dich lai sang *.mdb duoc khong ?

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
hoangphong1978 nói:
cho minh hoi la tu *.mde co the dich lai sang *.mdb?
Được bạn à! Nhưng là dịch phóng tác thôi; Hoàn toàn tuỳ thuộc vô trình độ Access của người dịch. Sau khi xem toàn bộ chương trình thực hiên, người đó viết lại tại các ngăn Form, Report . . ., module. (Còn 2 ngăn Table & Query thì chép sang được; Đừng giận nha! :two: )

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Có lẽ xin giải thích một chút:
*.Mde là dạng thực thi được của tập tin dự án MDB được tạo ra bởi phần mềm MS Access trong đó ở file Mde các module, mã chương trình đã được dịch sang mã thực thi và toàn bộ mã chương trình đã được xoá khỏi dự án Mdb.
Tương tự như thế thì *.Ade cũng là dạng đã dịch của *.adp.
[Tất cả các cấu trúc bảng, Querry vẫn còn nguyên]. Điều này có nghĩa là chúng ta vẫn có thể điều chỉnh được một số thuộc tính của các đối tượng trong form ví dụ: Textbox, label .... và nhiều người họ vẫn làm thế mà.
Chúng ta hãy lưu ý một chút: Dịch ngược (Reverse Engineering, Decompile...) mã chương trình từ tập tin thực thi là làm được nhưng điều đó không đơn giản chút nào và cần phải có nhiều kiến thức về hệ thống, Assembler và mã máy....
Vì vậy trong phạm vi diễn đàn, tôi nghĩ những vấn đề như thế này chắc sẽ không nên trao đổi vì nó đòi hỏi trình độ rất cao của lập trình viên, vượt ra ngoài khả năng của phần lớn các thành viên chúng ta.
Hãy quay lại với những nội dung chúng ta cần trao đổi gần với thực tế công việc của các bạn nhé. Đừng đi tìm những câu trả lời về những vấn đề có thể nói là vượt quá xa khả năng của chúng ta.
Nay kính thư.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
HongViet nói:
Được bạn à! Nhưng là dịch phóng tác thôi; Hoàn toàn tuỳ thuộc vô trình độ Access của người dịch. Sau khi xem toàn bộ chương trình thực hiên, người đó viết lại tại các ngăn Form, Report . . ., module. (Còn 2 ngăn Table & Query thì chép sang được; Đừng giận nha! :two: )

Có thật là phụ thuộc vào trình độ Access của người dịch ko? (Ko dùng 1 tools nào???)

Và kể cả có tools thì có khả năng reengineering hết được ko?

Mình đang thắc mắc và muốn hỏi HongViet làm cách nào mà lấy lại nguyên si file mdb gốc từ mde vì mình đã dùng gần như tất cả các tools dạng mde2mdb rồi (yên tâm là có tools nào tồn tại trên internet mình đã đều dùng thử rồi). Chỉ recover được 1 phần thôi.

HongViet giúp đỡ mình nhé.

P/S: "ngăn" Table & Query nghĩa là gì? có phải Tab ko?

paulsteigel

paulsteigel

Trung cấp
13/11/05
103
0
16
48
Hoà Bình
www.sfdp.net
Bạn ơi, ý của Hồng việt là.
"Nếu bạn giỏi access, bạn sẽ viết lại code cho chương trình đó chứ không phải là dịch ngược đâu"
Mình nên kết thúc trao đổi về vấn đề này.
Kính thư:error: :error: :error:

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
paulsteigel nói:
Bạn ơi, ý của Hồng việt là.
"Nếu bạn giỏi access, bạn sẽ viết lại code cho chương trình đó chứ không phải là dịch ngược đâu"
Mình nên kết thúc trao đổi về vấn đề này.
Kính thư:error: :error: :error:

Hì hì, hỏi thử thôi. Biết đâu gặp phải cao nhân mới từ...microsoft về thì sao.

OK. Close this topic!

C

CMSmember

Guest
22/10/04
7
0
0
49
Hanoi
File mde cũng có thể dịch ngược, tuy nhiên giá của nó là $55. Bạn có thể vào everythingAccess.com để tải bản dùng thử về. (chỉ cho phép dịch ngược đến form, report còn module và code thì nó không dịch). Hy vọng bạn có thể tự viết code trên form và report được

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
CMSmember nói:
File mde cũng có thể dịch ngược, tuy nhiên giá của nó là $55. Bạn có thể vào everythingAccess.com để tải bản dùng thử về. (chỉ cho phép dịch ngược đến form, report còn module và code thì nó không dịch). Hy vọng bạn có thể tự viết code trên form và report được

Tớ dùng bản everythingAccess.com đó rồi (và rất nhiều tools khác, nói chung chăng ăn thua gì). Đúng như CMSmember nói là chỉ dịch được form, report thôi, còn module (và code của form, report) thì ...nghỉ nhé (kể cả mua $55 - vì mình....ko bao giờ dùng bản trial cả). Nếu mà dịch ngược được thì tớ đã có phần mềm kế toán xịn của bọn mẽo US rồi (dĩ nhiên chỉ để học tập thôi).

Tóm lại. Close this topic vì cái này ko khả thi!

P

phongpthoavang

Guest
24/7/06
1
0
0
47
Đà Nẵng
tôi tên là Phong quê quán tại Đà Nẵng, xin chào diến đàn!
Cho tôi hỏi một tí nhé.
Tôi đà cài phần mềm access 2002 rồi nhưng không biết cách nào để chạy được tập tin có phần mở rộng là mde.
Xin mọi người chỉ giáo, cảm ơn

P

phanxuanthuong

Guest
15/11/05
10
0
0
53
Viet Nam
CMSmember nói:
Hai2Hai nói:
Tớ dùng bản everythingAccess.com đó rồi (và rất nhiều tools khác, nói chung chăng ăn thua gì). Đúng như CMSmember nói là chỉ dịch được form, report thôi, còn module (và code của form, report) thì ...nghỉ nhé (kể cả mua $55 - vì mình....ko bao giờ dùng bản trial cả). Nếu mà dịch ngược được thì tớ đã có phần mềm kế toán xịn của bọn mẽo US rồi (dĩ nhiên chỉ để học tập thôi).

Module cũng có thể lấy lại được đó bạn ạ, nhưng để chương trình chạy được bạn cần phải có 1 trình độ tương ứng để fix lại những lỗi cú pháp trong các module trên.
Ví dụ như chương trình này đi, nếu anh DoHung cho phép thì các bạn cần module nào mình sẽ cung cấp?
http://webketoan.com/forum/showthread.php?t=15312

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA