Tức quá!

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Hôm nay mình ức!
Mình : Alô, chị cho em hỏi đây có phải là số điện thoại của chị Quỳnh anh không ạ?
Mụ già(ko bít nó có già thật không): ừ, gì đấy!
Mình: dạ, em ở Công ty....hôm qua em có đến chỗ chị lấy cái hợp đồng nhưng không gặp chị....(nói chưa hết câu)
Mụ già: Hỏi hợp đồng làm gì!
.....
3,4 tháng trước
Mình: Chị cho em gặp chị Th kế toán
Tiếp tân: Chị th nghỉ sinh rồi em ạ
Mình: (Bó tay) vậy chị cho em gặp chị kế toán bây giờ
....
KT: alô
Mình:....Abc....
KT: cái này chị Th quản lý em hỏi chị Th nhé! chị ko biết
Mình: ức chế!
...
3 tháng sau:
May quá! Bà Th kế toán đi rồi
Mình:( quá khổ! đi lấy hợp đồng về mà cứ như đi xin xỏ, hic...) hỏi kế tóan thì bảo khôgn biết! mà kế toán khôgn biết hợp đồng thì làm kế toán làm cái khỉ gì! hỏi thì bảo em hỏi chị L quản lý hợp đồng Máy tính, hỏi L Thì L bảo không biết! gặp Th rồi Th lại bảo
Mình: Chị cho em xin cái hợp đồng mấy tháng trước em gửi chị...
Th:( Lại hứa hẹn) chị nghỉ sinh bây giờ mới đi làm, để tuần sau chị nhận lại giấy tờ nhé!
Mình: (Muốn cáu quá) dạ thưa chị! em hỏi chị thì chị bảo sếp tháng sau mới về, hết tháng sau em gọi điện thì chị nghỉ sinh, và sau khi chị nghỉ sinh chị lại bảo người khác quản lý....chẳng thấy bà ấy nói gì, chỉ thấy một bà già ngồi cạnh bảo: chị ấy chỉ là NV thôi em ạ( trời! bộ tôi không phải là nv sao? tôi cũng đi làm thuê chứ bộ, làm phải có trách nhiẹm chứ)
.....
Hỏi Q (tức Mụ già):
Mình: điên tiết, cái hợp đồng mình gửi gần nửa năm trời đưa cho kế toán, hỏi kế toán thì bảo sếp chị đi công tác 1 tháng sau mới về hết công tác lại nghỉ đẻ, hết nghỉ đẻ lại bảo người khác quản lý....
-em hỏi để lấy chứ làm gì ạ!
Mụ già: nói với cái giọng khinh đời, rằng : từ khi quản lý sao ko thấy ai hỏi gì?(thế bà có biết tôi hỏi hết cả hơi mà chỗ bà hết đùn người này đến ngời kia ko? thé bà có biết tôi phải đợi 4 tháng trời cho cái hợp đồng đó ko?)
rồi cơ cấu cty bây giờ khác, sếp khác chị ko thanh lý hợp đòng cho em, chị muốn làm việc với sếp em!
Mình: Bức xúc quá thể! ko thể tưởng tượng được một chỗ làm lịch sự như thế sang trọng như thế, con người lịch lãm như thế ai ai cũng đẹp thế mà lại nói chuyện kiểu ..vô trách nhiệm như thế!:017::017::017:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dang vien

Cao cấp
22/7/08
324
1
18
DN
làm 1 ly chanh đá. Không thì cốc bia lạnh nhé: NÓng quá

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Tránh chỗ khác chơi đợi bác này hạ hoả đã. Ở đây nhiệt độ đang lên gần trăm rồi. Tý quay lại sau. Sợ quá.................:p

T

tule

Guest
11/9/08
2
0
0
Dong Nai
khủng khiếp quá bà con ơi. Chuồn là tốt nhất:eek:

T

thubon

Guest
24/3/06
6
0
0
Duy xuyen - Quang nam
Nguoiemyeu mà gặp những trường hợp này thì có còn dám yêu không nhỉ?:quiet:

Sửa lần cuối:
K

kiencanh

Sơ cấp
23/9/08
6
0
0
Ha Noi
tức 1 tẹo hết ngay ấy mà!Xã hội phải có người này người kia chứ!hạ hỏa đi.chúc ấy hết tức nhé:D

catsamac

catsamac

Trung cấp
15/7/08
61
0
6
tp hcm
Bớt nóng đi bạn.Hãy quyen với những viêc như thế rồi bạn sẽ thấy bình thường trước mọi tình huống.Mà lần sau bạn hỏi chừng 3 lần như thế bạn hãy nói em muốn gặp.....:pepsi: giám đốc.

hongloan

hongloan

Trung cấp
7/12/07
96
0
6
tphcm
Mà văn bạn cũng kinh quá đó nguoiemyeu, dù sao cũng là người lớn tuổi hơn bạn mà bạn dùng từ "mụ già", ko phải 1 mà rất nhiều lần, bó tay !

ut xinh

ut xinh

Trung cấp
13/5/08
61
0
6
Ha Noi
vp nào mà lại làm việc kiểu ơ kìa thế nhỉ? chuối thật.Là em thì em réo tận tai giám đốc bên đấy lâu rùi pác ạ

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Hạ hoả ...........hạ hoả:dzo:

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Gọi trước mặt bà già ấy đâu mà sợ, người ta còn quá đáng với mình thế nói vậy có gì đâu! hơn nữa tớ nói thật là tớ gọi điện và đến đây không dưới chục lần, sếp thì cứ giục tớ hợp đồng thì để đến gần nửa năm trời hỏi thì người ta hết đẩy người này đến người kia làm mình cứ như con ngốc chạy theo họ vậy gọi điện thì khinh đời giọng thì lên mặt khó nghe, lại còn hỏi: Hỏi hợp đồng làm gì? Hi, bà già ấy lại còn đòi nói chuyện với sếp, mình báo cáo:"nói chuyện với các chị ấy mệt lắm anh ạ!" sếp lại bảo: "vì em là con gái nói chuyện với con gái???????? anh thì khác anh là con trai" nghe mới hùng hồn làm sao!! được cái sếp tớ rất rễ tính và thoáng giao tiếp lại giỏi, sếp sẽ trị được bà già đó cho coi. Ghét!
có bạn gì gợi ý tớ gọi thẳng lên giám đốc...tớ cũng đã nghĩ, nhưng tớ nói thật là NV còn như vậy thì tớ gọi lên giám đốc chắc chắn sẽ nhận được câu:" Hợp đồng hỏi KT nhé! hoặc đại loại một ai đó" Thế mới cú.:dance2:

Sửa lần cuối:
kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Không cần phải dùng "Mụ", bạn có thể dùng từ "Bác ấy", phụ nữ vốn sợ..già:talk: gọi thế cho có người bùn...não ruột lun:004: không biết chỗ cậu thế nào, ở chỗ tớ được gọi bằng Bác là từ thế hệ 5X trở về trước:biggrinda

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Em quay lại đây rồi mà vẫn thấy sợ. Bác này vẫn bức xúc như ngày hôm qua, có vẻ chưa bớt được tý nào. Bác mới gặp trường hợp này có một lần mà đã thế này rồi. Đằng này em gặp nhiều trường hợp còn sôi gan, sôi máu hơn bác nhiều. Nếu cứ như bác thì chắc đầu em bạc trắng mất. Đây cũng là trong những tình huống mà kế toán phải trải qua mà. Hạ hoả đi bác ơi! Không khéo lại ảnh hưởng đến các công việc khác nữa đấy. Bình tĩnh thì mới giải quyết được mọi vấn đề chứ. ;)

kakaka

kakaka

Trung cấp
17/7/08
177
0
0
Việt Nam
Tức thì gọi là Bà già với Mụ già thôi chứ thức sự Mụ ấy..chưa lấy chồng!

Đấy là chuyện riêng của họ, lôi vào đây làm gì:dance2:

meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
Hôm nay mình ức!
Mình : Alô, chị cho em hỏi đây có phải là số điện thoại của chị Quỳnh anh không ạ?
Mụ già(ko bít nó có già thật không): ừ, gì đấy!
Mình: dạ, em ở Công ty....hôm qua em có đến chỗ chị lấy cái hợp đồng nhưng không gặp chị....(nói chưa hết câu)
Mụ già: Hỏi hợp đồng làm gì!
.....
3,4 tháng trước
Mình: Chị cho em gặp chị Th kế toán
Tiếp tân: Chị th nghỉ sinh rồi em ạ
Mình: (Bó tay) vậy chị cho em gặp chị kế toán bây giờ
....
KT: alô
Mình:....Abc....
KT: cái này chị Th quản lý em hỏi chị Th nhé! chị ko biết
Mình: ức chế!
...
3 tháng sau:
May quá! Bà Th kế toán đi rồi
Mình:( quá khổ! đi lấy hợp đồng về mà cứ như đi xin xỏ, hic...) hỏi kế tóan thì bảo khôgn biết! mà kế toán khôgn biết hợp đồng thì làm kế toán làm cái khỉ gì! hỏi thì bảo em hỏi chị L quản lý hợp đồng Máy tính, hỏi L Thì L bảo không biết! gặp Th rồi Th lại bảo
Mình: Chị cho em xin cái hợp đồng mấy tháng trước em gửi chị...
Th:( Lại hứa hẹn) chị nghỉ sinh bây giờ mới đi làm, để tuần sau chị nhận lại giấy tờ nhé!
Mình: (Muốn cáu quá) dạ thưa chị! em hỏi chị thì chị bảo sếp tháng sau mới về, hết tháng sau em gọi điện thì chị nghỉ sinh, và sau khi chị nghỉ sinh chị lại bảo người khác quản lý....chẳng thấy bà ấy nói gì, chỉ thấy một bà già ngồi cạnh bảo: chị ấy chỉ là NV thôi em ạ( trời! bộ tôi không phải là nv sao? tôi cũng đi làm thuê chứ bộ, làm phải có trách nhiẹm chứ)
.....
Hỏi Q (tức Mụ già):
Mình: điên tiết, cái hợp đồng mình gửi gần nửa năm trời đưa cho kế toán, hỏi kế toán thì bảo sếp chị đi công tác 1 tháng sau mới về hết công tác lại nghỉ đẻ, hết nghỉ đẻ lại bảo người khác quản lý....
-em hỏi để lấy chứ làm gì ạ!
Mụ già: nói với cái giọng khinh đời, rằng : từ khi quản lý sao ko thấy ai hỏi gì?(thế bà có biết tôi hỏi hết cả hơi mà chỗ bà hết đùn người này đến ngời kia ko? thé bà có biết tôi phải đợi 4 tháng trời cho cái hợp đồng đó ko?)
rồi cơ cấu cty bây giờ khác, sếp khác chị ko thanh lý hợp đòng cho em, chị muốn làm việc với sếp em!
Mình: Bức xúc quá thể! ko thể tưởng tượng được một chỗ làm lịch sự như thế sang trọng như thế, con người lịch lãm như thế ai ai cũng đẹp thế mà lại nói chuyện kiểu ..vô trách nhiệm như thế!:017::017::017:
Qua tận cty "mụ già" ý mà bới cái cty ý lên, nghỉ một ngày đi quậy cty đó đi, nói ko được thì oánh chúng đi, tìm ông sếp ý mà bứt tóc bứt tai ổng, nhận được cái hợp đồng rùi (nếu thấy ko còn cần thiết lắm) thì xé toẹt trước mặt chúng ý:dance2::dance2:kekeke

hồngtrường

hồngtrường

Guest
3/3/07
1,077
3
38
Hà Lội
Thuê XHĐ đi em. Em ở đâu vậy cho a biết để anh nhờ giang hồ đến giúp sức em.

ktts

ktts

Guest
14/1/08
55
0
0
39
Hà Nội
Qua tận cty "mụ già" ý mà bới cái cty ý lên, nghỉ một ngày đi quậy cty đó đi, nói ko được thì oánh chúng đi, tìm ông sếp ý mà bứt tóc bứt tai ổng, nhận được cái hợp đồng rùi (nếu thấy ko còn cần thiết lắm) thì xé toẹt trước mặt chúng ý:dance2::dance2:kekeke
Hổng biết đây là meo nhà hay là meo....gì nữa. Có bác nào biết không vậy??? :045:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA