Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
anh Hùng ơi. em vào Thư viện để load về nhưng lại báo lỗi hoài. Anh xem lại giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

emchiconbaoto

Guest
1/11/05
45
0
0
TPHCM
sao ở bảng kê mua vào, phần thuế suất, xuất vào 1.3.1 cứ hiện 1000% hay 500% thế mấy bác? em đã thay bằng '5% hoặc '10% mà không được

N

ntd2406

Guest
17/9/08
16
0
1
HCM
Em thì không bị trường hợp của bác, nhưng em hay tự mày mò làm việc với Access và Excel và VBA nên ít nhiều cũng có những cái tip nho nhỏ trong vấn đề xử lý kiểu ngày tháng trên file (Giải thích thì dài nên nếu bác muốn biết để lại cho em địa chỉ mail em sẽ giải thích cặn cẽ). Bác chỉ cần chú ý cho em trong trường hợp bác dùng HTKK1.3.1 là trên cái file mẫu cột "ngày tháng" dữ liệu phải hiển thị được thành đúng dạng "dd/MM/yyyy" (Không phân biệt là kiểu General, Date, Text, Hay Custom (dd/MM/yyyy)) là chắc chắn bác sẽ nhận đúng. Em đã thử kỹ các trường hợp của HTKK1.3.1 rồi họ xử lý ngày tháng độc lập với format của hệ thống thế là chuẩn đấy. Chúc bác zui và may mắn!

Bac oi lam on giai thich gium em
O file mẫu, dù em đã làm theo dúng định dạng DD/MM/YYYY nhưn gkhi lấy dữ liệu vào 1.3.1 nó lại hiển thị thành MM/DD/YYYY, em không biết phải làm sao, Ngồi sửa lại từng dòng thì mất thời gian quá. Cảm ơnbác nhé.

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Mình cũng bị trong bảng kê mua vào phần thuế suất 5% thì thành 500% và 10% thì thành 1000%. Mọi người ơi ai gặp lỗi này giúp mình giải quyết với. Gấp gấp nhé. Thanks

L

luong anh tu

Guest
9/12/05
22
0
1
tphcm
Plsabm ơi, mình cũng đã định dang file theo dd/mm/yyyy rồi nhưng khi chuyển vào phần mềm HTKK thì vẫn bị lỗi à. Bạn có cách gì khắc phục không?
Cám ơn bạn trước nha

bạn hãy quét toàn bộ cột ngày tháng năm trên file banra và muavao roi chon format cell ->date ->chon location là vietnamese.
tôi chắc là vấn đề của bạn đã được giải quyết.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
sao ở bảng kê mua vào, phần thuế suất, xuất vào 1.3.1 cứ hiện 1000% hay 500% thế mấy bác? em đã thay bằng '5% hoặc '10% mà không được

Bạn phải định dạng % cột thuế suất ở file excel trước khi chuyển vào bảng kê.

T

thaoloi

Guest
17/10/08
2
0
0
42
Bạc Liêu
Em chào các anh, chị
Cho em hỏi này với. Trước khi cài HTKK 1.3.1 em remove hết 1.3.0. Sau khi cài xong thì 1.3.1 bị lỗi font. Làm sao bây giờ

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Em chào các anh, chị
Cho em hỏi này với. Trước khi cài HTKK 1.3.1 em remove hết 1.3.0. Sau khi cài xong thì 1.3.1 bị lỗi font. Làm sao bây giờ

Chào bạn, bạn có thể cài lại VietKey, sau đó khởi động lại máy, và chạy lại thử chương trình xem sao? Chúc may mắn !

Thân chào!

T

thaoloi

Guest
17/10/08
2
0
0
42
Bạc Liêu
Cám ơn bạn nghimaikhongra. Mình làm dc rồi. Nhưng mà sao vào tra cứu tờ khai thì nó báo lỗi là run-time error 9 hoài à.

H

Hatvn

Guest
27/3/08
6
0
1
Binh Tan
Hiện giờ ở bảng kê mua vào , mình cũng bị tương tự nó cứ hiện 1000% và 500% mặc dù mình định dạng ở file excel : Format cell -> number --> percentage (%) .

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Không có ai giúp được mình sao? Mình bị bảng kê mua vào 5% cứ thành 500% còn 10% thành 1000%. Chán thật, loay hoay mãi cũng ko giải quyết được. Mọi ngườai ai bị kiểu này giúp mình cái.

E

emchiconbaoto

Guest
1/11/05
45
0
0
TPHCM
Mình không gỡ bỏ 1.3.0.1 trước, cứ tải 1.3.1 về ổ khác mà vẫn thấy không bị gì. Còn cái vụ thuế suất , mình chuyển cột thuế suất sang dạng % trước, nếu thấy 1000% hay 500% thì replace thành 10% và 5% là ổn. Chia sẻ cùng mấy bạn.

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Không định dạng gì cả chỉ cần nhập 5 hoặc 10 thôi.
Kiểu gì nó cũng ra 500% và 1000% bạn ơi. Mọi người ai có cao kiến gì khác ko.Chẳng lẽ lấy dữ liệu xong lại phải sửa cái đống 500% và 1000% bằng tay quá.:wall:

E

emchiconbaoto

Guest
1/11/05
45
0
0
TPHCM
Đâu có sửa tay, sau khi chuyển cột thuế suất sang dạng %, mình Ctrl + F 1000% hoặc 500% và replace all bằng 10% và 5% là xong, mình làm thế thấy được mà, hay ai có cao kiến gì không tiền bối?

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Đâu có sửa tay, sau khi chuyển cột thuế suất sang dạng %, mình Ctrl + F 1000% hoặc 500% và replace all bằng 10% và 5% là xong, mình làm thế thấy được mà, hay ai có cao kiến gì không tiền bối?

Bạn nói gì mình ko hiểu. Vần đề là sau khi lấy dữ liệu từ file excel vào ứng dụng thì cột thuế suất trong ứng dụng 5% thì biến thành 500%, còn 10% biến thành 1000%, mặc dù file excel bình thường. Còn bạn nói Ctrl+F là sao, trong ứng dụng làm gì có Ctrl+F có phải làm việc trong MS office đâu mà ctrl+f.

E

emchiconbaoto

Guest
1/11/05
45
0
0
TPHCM
Bạn nói gì mình ko hiểu. Vần đề là sau khi lấy dữ liệu từ file excel vào ứng dụng thì cột thuế suất trong ứng dụng 5% thì biến thành 500%, còn 10% biến thành 1000%, mặc dù file excel bình thường. Còn bạn nói Ctrl+F là sao, trong ứng dụng làm gì có Ctrl+F có phải làm việc trong MS office đâu mà ctrl+f.

Ý mình nói là lúc còn ở excel ấy, bạn thử kiểm tra bằng cách định dạng cột thuế suất theo kiểu % xem sao, lúc đầu mình cũng thấy mình đánh số 5 và 10 đúng như mấy bác chỉ nhưng sau khi chuyển sang % thì lại nhảy thành 500% và 1000 %, bạn cứ làm thử bước này đi, nếu đúng như mình nói thì tự khắc bạn hiểu ý mình ấy mà

D

diemminh

Sơ cấp
5/8/08
21
0
0
haiphong
Giúp mình với!
Các khoản chi như:chỉ tiêu tiền chi trả cho người cung cấp hàng hoá dịch vụ,cho người lao động …không nhập được số âm(-)(trong báo cáo lưu chuyển tiền tệ)
Lợi nhuận sau thuế chưa phân phối không nhập được số âm (-)( trong bảng cân đối kế toán)
Tks!

C

cmd

Guest
21/8/07
37
0
0
45
TP.HCM
Ý mình nói là lúc còn ở excel ấy, bạn thử kiểm tra bằng cách định dạng cột thuế suất theo kiểu % xem sao, lúc đầu mình cũng thấy mình đánh số 5 và 10 đúng như mấy bác chỉ nhưng sau khi chuyển sang % thì lại nhảy thành 500% và 1000 %, bạn cứ làm thử bước này đi, nếu đúng như mình nói thì tự khắc bạn hiểu ý mình ấy mà

Thanks. Mình có thử định dạng lại cột thuế suất như bạn nói rồi nhưng cứ lấy vào ứng dụng thì nó lại thành 500% và 1000% thế mới điên chứ. Có cách nào khắc phục nữa ko bạn, giúp mình cái. Mình hỏi từ hôm qua đền giờ mà 4R vẫn chưa ai giúp được. Chắc cứ để vậy nộp báo cáo luôn ko biết có sao ko.?

G

Giangson2000

Trung cấp
Cả nhà cho mình hỏi? ở BK mua vào, mình nhập các hóa đơn GTTT (hóa đơn bán hàng thông thường không thuế) thì khi cho vào HTKK1.3.1 ở cột thuế suất nó hiện lên 0% như vậy là sai hay đúng? Bởi vì theo mình hiểu thì hàng hóa chịu thuế suất thuế GTGT 0% (thường là hàng hóa xuất khẩu hoặc có ưu đãi thuế) khác với hàng hóa không chịu thuế GTGT của cơ sở đóng thuế khoán (ghi HĐ GTGT). Nếu là sai thì sửa làm sao. Không thể xóa số 0% trong HTKK.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA