Mỗi tuần một chuyên đề

Nơi thành viên thông báo về lỗi phần mềm HTKK 1.3.1

• Thread starter nguyenhaiau
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
G

Giang Xuan

Guest
29/10/08
2
0
0
TP.HCM
Cam on ban Nghimaikhongra

Cam on ban nhieu nhe, minh lam theo cach cua ban duoc roi. Cac ban khac thu di, hieu qua lam do.

Khóa học Quản trị dòng tiền
banglangtim3888

banglangtim3888

Trung cấp
28/3/06
76
0
6
41
Q.9
Lỗi ngày tháng trên phần mềm 1.3.1

Giúp mình với, mình cũng bị trường hợp như trên. Bạn chỉ giúp mình cách giải quyết vấn đề này với nha! Mail mình là banglangtim3888@yahoo.com, cám ơn bạn nhiều nha!

Em thì không bị trường hợp của bác, nhưng em hay tự mày mò làm việc với Access và Excel và VBA nên ít nhiều cũng có những cái tip nho nhỏ trong vấn đề xử lý kiểu ngày tháng trên file (Giải thích thì dài nên nếu bác muốn biết để lại cho em địa chỉ mail em sẽ giải thích cặn cẽ). Bác chỉ cần chú ý cho em trong trường hợp bác dùng HTKK1.3.1 là trên cái file mẫu cột "ngày tháng" dữ liệu phải hiển thị được thành đúng dạng "dd/MM/yyyy" (Không phân biệt là kiểu General, Date, Text, Hay Custom (dd/MM/yyyy)) là chắc chắn bác sẽ nhận đúng. Em đã thử kỹ các trường hợp của HTKK1.3.1 rồi họ xử lý ngày tháng độc lập với format của hệ thống thế là chuẩn đấy. Chúc bác zui và may mắn!

H

Huong voi

Sơ cấp
22/8/08
35
0
0
40
Hoai Duc- Ha Noi
VietKey2007 trong PM 1.3.1

Em dùng phầm mềm HTKK nhưng bị lỗi phông chữ, có ai bị giống em hông chỉ giúp cách khắc phục với. VD: cổ = c?, cứ gõ dấu thì bị biến dạng, hic hic!!!!

Minh moi tai VietKey 2007 ve nhung trong PM 1.3.1 lai loi phong chu, minh da chuyen thu sang Unicode van bi loi. Moi nguoi giup minh voi!!!!

T

thuhanhvirbac

Trung cấp
5/4/06
139
0
16
Hanoi
Chỉ cho mình với. Mình định dạng lại ngày tháng, kết xuất ngon lành vào HTKK rồi nhưng chỉ 1p sau máy báo hiệu lỗi định dạng, k import đc. Check kỹ lại, mọi chỉ tiêu đúng theo maaũ mình vẫn thường dùng để nhập vào 1.3.0. Ai biết giúp mình nhé. Thanks. Địa chỉ mail của mình: almond7677@yahoo.com

M

minhduyen

Guest
25/4/08
4
0
0
hanoi
Giúp em với, phần hoá đơn bán ra tháng này của công ty ko phát sinh (không có hoá đơn bán ra). Đến khi in ra thì nó ko cho in cái trang đó (không phát sinh) còn các trang khác vẫn in bình thường. Có ai bị như em ko ạ? Phải khắc phục như thế nào ? em đã thử down đi cài lại mấy lần mà vẫn thía. Hic

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Chỉ cho mình với. Mình định dạng lại ngày tháng, kết xuất ngon lành vào HTKK rồi nhưng chỉ 1p sau máy báo hiệu lỗi định dạng, k import đc. Check kỹ lại, mọi chỉ tiêu đúng theo maaũ mình vẫn thường dùng để nhập vào 1.3.0. Ai biết giúp mình nhé. Thanks. Địa chỉ mail của mình: almond7677@yahoo.com

Bạn xóa mẫu cũ đi, làm lại bằng mẫu của mấy cái file excel trong HTKK 1.3.1 là được.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Giúp em với, phần hoá đơn bán ra tháng này của công ty ko phát sinh (không có hoá đơn bán ra). Đến khi in ra thì nó ko cho in cái trang đó (không phát sinh) còn các trang khác vẫn in bình thường. Có ai bị như em ko ạ? Phải khắc phục như thế nào ? em đã thử down đi cài lại mấy lần mà vẫn thía. Hic

Nếu trong tháng không có phát sinh thì bạn không phải in ra bảng kê. CQT cũng đa hướng dẫn trên các trang web của ngành thuế rồi mà.
Nếu không có cả đầu vào, đầu ra thì bạn chỉ cần nộp mỗi tờ khai thôi.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
có khác chứ : phần mềm 1.3.0.1 khi nhập dữ liệu ở hai phụ lục 01-1, 01-2 rồi chuyển sang tờ khai 01 đánh số liệu vào là ghi được . nhưng phần mềm 1.3.1 phải nhập thêm vào phụ lục 01-4A nữa

Mình thấy chẳng khác gì về mẫu biểu hay cách kê khai ở bản HTKK 1.3.0.1 và HTKK 1.3.1 cả, HTKK 1.3.1 chỉ khắc phục vài cái lỗi khó chịu trước đây thôi.
Không phải "phần mềm 1.3.1 phải nhập thêm vào phụ lục 01-4A nữa" đâu bạn. Nếu bạn phải phân bổ thuế GTGT đầu vào thì PM này nó hỗ trợ kiểm tra số liệu thuế GTGT đầu vào giữa tờ khai với bảng phân bổ xem có đúng không, nếu bạn không phải phân bổ thuế GTGT đầu vào thì xóa phụ lục này đi, lúc đó chỉ tiêu 13 sẽ không báo lỗi nữa.

M

minhduyen

Guest
25/4/08
4
0
0
hanoi
Nếu trong tháng không có phát sinh thì bạn không phải in ra bảng kê. CQT cũng đa hướng dẫn trên các trang web của ngành thuế rồi mà.
Nếu không có cả đầu vào, đầu ra thì bạn chỉ cần nộp mỗi tờ khai thôi.
Thanks bạn, mình đi nộp BCTC thì bên thuế họ bảo ko phát sinh vẫn phải nộp bảng kê mà. Mình ở chi cục Cầu Giấy. Ai giúp mình với. Vì mình còn làm báo cáo cho các chi nhánh nữa. Đều là ko có phát sinh.

L

lananhhoang

Trung cấp
14/4/06
112
0
0
Hà Nội
Thanks bạn, mình đi nộp BCTC thì bên thuế họ bảo ko phát sinh vẫn phải nộp bảng kê mà. Mình ở chi cục Cầu Giấy. Ai giúp mình với. Vì mình còn làm báo cáo cho các chi nhánh nữa. Đều là ko có phát sinh.

Bạn đọc lại trang 3 của topic này nhé.
Nếu không phát sinh thì bạn chỉ cần nộp duy nhất 1 tờ khai thôi.
Mình nhớ là đã đọc 1 cái CV của Tổng cục thuế gửi cho các Cục thuế để nhắc nhở về vấn đề này (xin lỗi vì ko nhớ chính xác CV nào) nhưngvà trên trang web của Cục thuế HCM cũng có thông báo cho các DN như thế mà.

M

minhduyen

Guest
25/4/08
4
0
0
hanoi
Mình vẫn biết là vậy, nhưng bên mình chỉ không phát sinh bên bán ra thôi, còn bên mua vào vẫn có phát sinh. Mà mấy lần đi nộp ở CC Cầu Giấy thì họ bắt về làm lại với lý do là không phát sinh vẫn phải có bảng kê. Bực mình lắm. Mà cãi thì chả lại với họ đâu. Có ai biết chính xác công văn ấy là gì ko ạ?
Thanks bạn nhé!

D

DoanThienHuong

Guest
29/5/08
31
1
0
Ha Noi
Nếu bạn dùng UNIKEY thì tích chọn:
- kiểu gõ phím: TELEX
- Lụa chọn: Sử dụng clipboard cho unicode
Nếu dùng Vietkey thì bạn chọn:
Unnicode dựng sẵn, TCVN 6909-2001
Bạn dùng thử để kiểm tra xem thế nào nhé!

P

phamthuthao

Guest
29/3/08
38
0
0
TP.HCM
Import đầu vào trên 1.3.1

Hi!!
A/C cho e hỏi có ai gặp trường hợp giống như sau k giúp e với nha.
Sau khi click vào "nhận dữ liệu từ file" chuyển lên phần mềm. Ở bảng kê đầu vào tất cả các dữ liệu điều thể hiện. Riêng cột số 9(Thuế suất) và cột số 10 (Thuế GTGT) thì không nhận dữ liệu, chỉ thể hiện dòng màu xanh. (E Đã kiểm tra đúng Form excel mẫu rồi nhưng vẫn k đc)
Vẫn thao tác trên nhưng ở bảng kê bán ra thì import lên được.
Có ai có ý kiến j k giúp e với.

nghimaikhongra

nghimaikhongra

Guest
29/3/07
211
0
0
Hà Đông
Sửa lần cuối:
S

sonketoan

Guest
17/2/08
3
0
0
44
tp hcm
mong các bác giúp em. em cài phần mềm htkk 1.3.1 rùi, ko hiểu sao các hộp thoại của htkk 1.3.1 ko hiển thị tiếng việt được .trong phần khai báo thông tin doanh nghiệp thì em gõ tiếng việt bình thường.
mong các bác giup.em điên đầu luôn đã tải một số font trên diễn đàn hướng dẫn cũng ko an thua.chắc em làm chưa đúng.:wall:.đâu đầu wa các bác ơi.

Sửa lần cuối:
H

huycan1984

Guest
8/11/08
1
0
0
40
nghe an
help me

Mình hiện đang làm việc cho công ty cổ phần Phát Triển Thương Mại Thăng Long (ngo 267 Hoàng Hoa Thám,Ba Đình Hà Nội) công ty mình hiện cung cấp tất cả các sản phẩm Văn Phòng Phẩm, thiết bị văn phòng với chất lượng,uy tín và giá cả phù hợp.Công ty hiện đang mở rộng mạng lưới khách hàng khu vực miền Bắc, do đó có rất nhiều quyền lợi cho các khách hàng, đối tác công ty(những người trực tiếp đặt hàng),mình muốn chia sẻ cùng các bạn. Mình mong được làm việc với tất cả các bạn phòng kế toán đã và đang phụ trách bộ phận Văn Phòng Phẩm trên địa bàn Hà Nội. Địa chỉ của mình : Bùi Đăng Huy, Phòng kinh doanh, công ty cổ phần phát triển Thương Mại Thăng Long Đt:0982427213 email: hoaibaotuoitrexy@yahoo.com . Mình rất mong được làm Quen và hợp tác làm việc với các bạn. Hãy giúp mình nhé các bạn. Mình xin gửi tới các bạn lời cảm ơn chân thành và chúc các bạn sức khỏe.
Xin lỗi đã làm phiền các bạn :friend:

P

phanbichhanh

Trung cấp
15/7/08
68
4
8
54
tren troi
Em dùng phầm mềm HTKK nhưng bị lỗi phông chữ, có ai bị giống em hông chỉ giúp cách khắc phục với. VD: cổ = c?, cứ gõ dấu thì bị biến dạng, hic hic!!!!

Chắc là Bạn dùng bộ gõ unikey mà [không chek vào ô luôn sử dụng clipboard cho unicode] bạn thử làm lại xem, chúc bạn thành công:dance2:

V

Vando

Cao cấp
11/12/05
436
3
16
Bac Giang
Bac oi lam on giai thich gium em
O file mẫu, dù em đã làm theo dúng định dạng DD/MM/YYYY nhưn gkhi lấy dữ liệu vào 1.3.1 nó lại hiển thị thành MM/DD/YYYY, em không biết phải làm sao, Ngồi sửa lại từng dòng thì mất thời gian quá. Cảm ơnbác nhé.

Bạn set lai Regional Options thành EnglishUnited Kingdom là OK

N

nguyettu77

Sơ cấp
13/8/08
33
0
0
TP.HCM
Cả nhà cho mình hỏi. Có bác nào thử làm với HTKK 1.3.1 gặp như thế này không? Nó nhận dữ liệu từ Excel (lấy từ mẫu HTKK ra)thì ngày tháng lại theo kiểu Tây mm/dd/yyyy nên báo lỗi. Kiểm tra định dạng thì không sai (ở HTKK1.3.0.1 nhận bình thường). Nếu làm vào 1.3.0.1 sau đó sao lưu dữ liệu và phục hồi dữ liệu ở 1.3.1 thì lại bình thường?. Bác nào biết chỉ cách cho tôi với. Nếu cứ làm vòng vòng vậy thì mất thời gian quá.

khi nhập file excel thì mục ngày tháng năm bạn nhớ cho dấu nháy (') vào trước sẽ cập nhật được ngay. Mình làm vậy đó!

C

cphoatrang

Guest
20/2/08
20
0
0
Hanoi
Các bác cứu em vơí. Tình hình là em không thể nào in tờ khai thuế được. Liên tục báo lôĩ ở phần thuế mua vào ( cái này tự động nhảy sang), và em cũng đã sử dụng Clip board cho Unicode rồi. Cũng nói thêm là em nhập trực tiếp bảng kê mua vào và bán ra trên phần mềm chứ không chuyển từ File excel.
Bây giờ e phải khắc phục lỗi này như thế nào, có ai bị giống em không.
Từ ngày dùng 1.3.1 này em thấy bực mình thật.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA