Áp dụng tỷ giá như thế nào???

• Thread starter alibaba
  • Ngày gửi
A

alibaba

Guest
Theo thông tư mới(105) thì sẽ bỏ tỉ giá hạch toán.Nhưng minh ko biết áp dụng như thế nào.Mong moi 5 người gíp đỡ

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
alibaba nói:
Theo thông tư mới(105) thì sẽ bỏ tỉ giá hạch toán.Nhưng minh ko biết áp dụng như thế nào.Mong moi 5 người gíp đỡ
lão gia goi qua mail nhé

H

huycapri

Guest
16/2/04
31
0
0
bác ketoangiachat gửi qua mail cho em một bản được không ạ?
mail của em là vhcapri@yahoo.com.
Thanks!

N

ngaact

Guest
25/4/04
34
0
0
Mình cũng muốn tham khảo, mong ketoangiachat gửi cho mình một bản. Mail của mình là mcr-vietnam@hn.vnn.vn
Cảm ơn bạn nhiều.

P

pink

Guest
SOS:
Nhan day em cung muon hoi them mot dieu, ai biet xin chi gium. Em xin cam on
(Em xin loi vi khong danh duoc chu tieng viet co dau).
Em muon hoi ve giay phep kinh doanh.
Khi thanh lap, cong ty em co dang ky kinh doanh theo mot dia chi nhung sau do mot thoi gian thi thue duoc 1 dia diem khac dung de lam van phong ma ko lam cac thu tuc nhu thay doi dia diem...hay mo VP giao dich. Tuy nhien ke tu khi co VP moi, moi hoa don dau vao deu ghi dia chi moi cua cty(dia chi nay ko co trong giay dang ky KD).
Vay bay gio em phai lam the nao neu nhu co quan thue quyet toan va lieu ho co chap nhan cho cac HD do ko. Neu nhu ho ko chap nhan thi so thue phai nop la rat lon vi tat ca HD dau vao deu se ko hop le.
Ai biet mach giup em voi.

Pink,

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Đây là phần hướng dẫn do anh ketoangiachat gởi tặng các bạn. Các bạn down file này xuống để tham khảo nhé

To Pink: Lần sau post bài thì bạn phải viết bằng tiếng Việt có dấu nhé, nếu không thì bài sẽ bị xoá đi đấy.

Đính kèm

• Huong dan chuan muc 10 (Xu ly chenh lech ty gia).zip
    6.6 KB · Lượt xem: 69
tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
To Pink: Việc thay đổi địa điểm kinh doanh thì bạn phải thông báo với cơ quan thuế chủ quản của bạn để họ có công văn chấp thuận. Nếu không có sự chấp thuận thì các hoá đơn kia sẽ không được chấp nhận đưa vào chi phí đâu. Bạn nên lên trên cơ quan thuế để hỏi về thủ tục nhé.

K

khahoan

Guest
gay to đó, xin chia buồn nhé!!!

pink nói:
SOS:
Nhan day em cung muon hoi them mot dieu, ai biet xin chi gium. Em xin cam on
(Em xin loi vi khong danh duoc chu tieng viet co dau).
Em muon hoi ve giay phep kinh doanh.
Khi thanh lap, cong ty em co dang ky kinh doanh theo mot dia chi nhung sau do mot thoi gian thi thue duoc 1 dia diem khac dung de lam van phong ma ko lam cac thu tuc nhu thay doi dia diem...hay mo VP giao dich. Tuy nhien ke tu khi co VP moi, moi hoa don dau vao deu ghi dia chi moi cua cty(dia chi nay ko co trong giay dang ky KD).
Vay bay gio em phai lam the nao neu nhu co quan thue quyet toan va lieu ho co chap nhan cho cac HD do ko. Neu nhu ho ko chap nhan thi so thue phai nop la rat lon vi tat ca HD dau vao deu se ko hop le.
Ai biet mach giup em voi.

Pink,

Pink liều lĩnh!
sao còn không mau làm thủ tục làm lại giấy đăng ký KD mới đi chứ tất nhiên là các hoá đơn như bạn đã xuất kia là không chấp nhận được rồi đó. Nếu giờ bạn thu hồi tất cả các hoá đơn kia về và huỷ(phải lập biên bản có xác nhận của 2 bên) và xuất lại hoá đơn mới cho người ta .............
trường hợp hoá đơn tương tự như bạn thì mình đã lãnh từ ông kế toán cũ của Cty mình rồi nên có ít kinh nghiệm. Còn thủ tục đi chuyễn trụ sở thì có thể tìm tới mình, mình sẽ giúp cho 1 tay nhưng giờ hết năm rồi nên để cho kịp thì phải monny verymuch cho .... khó nói quá
Có gì liên lạc nhé: ĐT: 0989 960355 nhưng hết liên lạc được rùi do chưa đóng tiền; chat trong giờ hành chánh: scnhoan3380@yahoo.com
chúc bạn sớm hết liều lĩnh nhé hic hic

P

pink

Guest
Cảm ơn moi người đã quan tâm. Trước đây cty em cũng đã gửi thông báo lên cơ quan thuế rồi nhưng ko lưu bản nào tại cty cả, mà cũng không thấy cơ quan thuế thông báo lại gỉ cả. Không biết họ có còn giữ nữa hay không cơ. Thế mới lo chứ...

To Khahoan: Tất cả HĐ đầu vào của cty Pink đều ghi địa chỉ mới, nếu phải huỷ hết thì số tiền thuế phải nộp sẽ nhiều khủng khiếp..

Pink,

K

khahoan

Guest
O hay vậy khi thông báo cho thuế bạn nộp cho ai vậy ? thông thường bạn sẻ phải có 1 bản để lưu trên đó có chứng nhận là công văn đến hay nhận hồ sơ ..... của thuế chứ,
Còn nếu không thay đổi giấy đăng ký thì coi chừng đó nghe, tốt nhất bạn hảy tự vào trang web của SKH, Cục thuế để xem mức phạt cho các trường hợp nhé he he
Vấn đề huỷ hoá đơn là xuất lại HĐ mới mà nên đâu có phải nộp thuế lần nữa đâu vì trên HĐ mới đã phải ghi xuất thay cho hoá đơn số...vì lí do chưa rõ ràng chẵng hạn...vvvà vv

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA