Mẫu công văn truy thu bảo hiểm

• Thread starter wrong
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

buratino0628

Guest
20/8/08
13
0
0
Ha Noi
Mình vừa gửi mail cho bạn bong17vn mẫu cv xin truy đóng BHXH rồi đấy! Bạn tham khảo nhé!

L

le thi hong lam

Guest
29/11/08
1
0
0
40
phu dien - tu liem - ha noi
Hiện nay mình đang phải làm gấp mẫu " Công văn truy thu BHXH" nhưng mình không biết làm như thế nào? Bạn nào có mẫu hay biết làm chỉ giúp mình với. Mình cần gấp lắm.
Email của mình: honglam240783@gmail.com
Giúp mình nhé. Mình cảm ơn!

Hong83nd

Hong83nd

Cao cấp
7/3/06
294
1
18
41
Ha Noi
Các bạn tham khảo mẫu dưới đây xem nhé

Đính kèm

• (116) De nghi truy thu dong BHXH1.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 1,241
S

small fog

Guest
7/4/09
1
0
0
Tphcm
chao moi nguoi, e la thanh vien moi. hien tai ben e dang can mau truy thu BHXH, ko biet co anh chi nao da tung lam co the goi giup e mot mau. Thanks moi nguoi nhieu. dia chi mail cua em la: nttruc_huong@yahoo.com

1

1986

Guest
19/11/08
79
0
6
thien bang hoi
ôi sao mình không đọc được công văn xin truy thu BHXH này nhỉ? Bạn nào biết chỉ cho mình cách làm với, mình đang rất cần mẫu công văn này hic hic

bạn chỉ cần giải nén ra là đọc được thui mà
:068:

T

ty teo 23

Guest
12/5/10
1
0
0
Ha Noi
các bác ơi! em là thành viên mới. Em cung mới lam BHXH. Do người làm trước em nhầm lần, nên công ty em mặc dù có 2 nhân viên chuyển đi từ tháng 11/2009 nhưng công ty em vẫn lam fthur tục đóng bảo hiểm cho cả hai nhân viên ay. Vậy có phải làm công văn xin truy giảm không? Và thủ tục bao gồm những gì? HELP ME!!!!!:025:

N

nmnk

Sơ cấp
14/5/07
17
0
1
tphcm
Anh chị cho em hỏi : công ty em thành lập năm 4/2009,đến tháng 3/2010 em mới đăng ký, và bây giờ em đang trong thời gian lấy sổ BHXH,vậy cho em hỏi phần truy thu thì bên công ty mình có cần làm thủ tục nào không?,hay bên BHXH quận đã nhận hồ sơ làm sổ BH và thẻ YT,thì họ sẽ tự tính và gửi cho cty ?,minh không cần làm gì?,vì,bên đó khi nhận hồ sơ lần đầu xong thì không hướng dẫn gì nữa,không cho biết là khi nào có kết quả truy thu.

T

tutrong

Guest
22/3/10
2
0
0
35
Ha Noi
Công ty mình có 2 nhân viên đã nghỉ việc, nhưng chị làm BHXH trước ko báo giảm mà vẫn đóng cho 2 cá nhân đó. jo đến mình làm giám đốc yêu cầu truy thu số tiền đã đóng cho 2 người đó. Mình có hỏi cơ quan Bảo hiểm thủ tục, họ nói fai làm công văn nhưng mình ko bít làm thế nào. Bạn nào bít jup mình với. Thanks everybody!

T

tutrong

Guest
22/3/10
2
0
0
35
Ha Noi
làm công văn truy giảm thế nào nhỉ ? Mọi người ơi jup mình vơi

N

nganha20us

Sơ cấp
22/1/10
12
0
1
tp hcm
Mọi người ơi giúp mình với , Cty mình làm là Cty TNHH nhưng Cty bắt đầu năm tài chính 2007 nhưng Cty chỉ có 2 người thôi ( là Giám đốc và người giao hàng), đến tháng 9/2010 mình vào làm nhưng vẫn chưa làm thủ tục ĐK BHXH , bây giờ Cty đã hoạt động ổn định nên sếp mình bắt mình lam BHXH cho nhân viên . Mình ko biết cách làm công văn giải trình lý do chậm đăng ký BHXH cho người LĐ . Thks các bạn nhiều , gửi qua mail nganha20us@yahoo.com cho mình nha .

C

chiencong2009

Guest
8/12/10
3
0
0
hp
các bác ơi
em là thành viên mới
có gì không hiểu các bác trả lời giúp em nhé.
Em muốn xin công văn truy thu BHXH
các bác gửi mail cho em nhé : chien.cong2009@yahoo.com.vn
Em đang cần gấp lắm.

N

ngonhinho

Guest
7/5/11
2
0
0
ha noi
Bạn định hỏi về vấn đề gì? phải đưa ra thì mọi người mới biết mà chỉ cho bạn chứ. Topic này là liên quan đến BHXH nên tớ nghĩ chắc bạn muốn làm thủ tục để nộp BHXH phải không? lên ngay cơ quan BHXH nơi công ty bạn đóng trụ sở, trình bày lý do là họ sẽ chỉ bảo cho bạn cần gặp ai, cần làm gì là ok thôi mà. Sau đó có vẫn đề gì vè biểu mẫu lại lên diễn đàn hỏi tiếp. Thế nhé.

Ôi, nếu cơ quan chủ quản nào cũng nhiệt tình thế thì chắc đã chẳng ai phải lên diễn đàn thắc mắc :(

M

meducthang

Guest
17/10/11
3
0
0
38
hcm
cty mình cũng bị truy thu, danh sách có 3 nhân viên không có giấy tờ tuỳ thân, thì mình phải làm sao với họ đây, hic hic, ai biết chỉ giùm mình với nhé, mình đang cần làm gấp, nói họ về quê làm chứng minh gấp thì ko biết có được ko nhỉ.

M

meducthang

Guest
17/10/11
3
0
0
38
hcm
cty mình cũng bị truy thu, danh sách có 3 nhân viên không có giấy tờ tuỳ thân, thì mình phải làm sao với họ đây, hic hic, ai biết chỉ giùm mình với nhé, mình đang cần làm gấp, nói họ về quê làm chứng minh gấp thì ko biết có được ko nhỉ.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
mình là trâm minh là thành viên mới mới gia nhập nên có raÁT NHIỀU VẤN ĐỀ MÌNH CÒN KHÔNG BIẾT MONG CÁC BẠN CHỈ GIúp mình với
mình muốn hỏi một vấn đề gì đó thì hỏi ở đâu
Cách trao đổi như thế nào
Các bạn giúp minh mới nhé

Bạn có vướng mắc về phần gì thì bạn tìm mục trên diễn đàn lên đó hỏi và mọi người sẽ trả lời bạn theo hình thức trao đổi, khi bạn đăng câu hỏi thì chịu khó theo dõi trong chuyên mục của mình sẽ có người trả lời bạn bạn ạ. Nếu bạn muốn hỏi về các sử dụng điễn đàn hoặc vấn đề gì liên quan đến kế toán bạn có thể trao đổi với mình theo nick: ketoanducha mình sẽ hướng dẫn bạn nhé.

T

thanhngoc16

Guest
19/8/13
1
0
0
hn
Ðề: Mẫu công văn truy thu bảo hiểm

Mình có trường hợp là anh Giám đốc đã làm việc và ký hợp đồng ở cty từ năm 2012. Nhưng do anh ấy có làm việc tại công ty khác trước đó và đang tham gia bảo hiểm tại công ty đó nên đã ko đóng bảo hiểm tại cty mà anh ấy làm giám đốc. Tháng 5 anh ấy đã chốt sổ tại công ty cũ và tháng 6/2013 anh ấy có yêu cầu ban lãnh đạo làm thủ tục đóng BHXH cho anh ấy tại công ty. Mình có làm báo tăng cho anh ấy nhưng bây giờ đã là tháng 8 nên cơ quan BHXH chỉ nhận hồ sơ báo tăng vào tháng 8. BH yêu cầu mình cần phải làm công văn truy thu đóng từ tháng 6 để ko bị gián đoạn thời gian đóng BH của anh ấy cũng như đảm bảo quyền lợi cho NLĐ. Nhưng mình ko biết công văn truy thu cho trường hợp này nên viết các thông tin thế nào và để lý do sao? Ai đã gặp trường hợp này hoặc có thông tin gì xin chỉ giáo cho mình với? Xin cảm ơn cả nhà !!!!!!!!!

HOTRANG.IIST

HOTRANG.IIST

Guest
22/6/15
52
4
8
30
Các bạn cho t hỏi, giờ t muốn làm thủ tục đóng BHXH cho 1 bạn từ 1.2014 đến 12.2014 thì có được ko? Cty t chỉ muốn đóng bHXH cho b này thôi, những người khác đều đã tham gia rồi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA