Box dành cho các thành viên Bắc Ninh

• Thread starter TINH7899
  • Ngày gửi
P

phuong286

Trung cấp
10/7/08
51
0
6
37
bac ninh
Các cụ ta có câu " Tháng Giêng là tháng ăn chơi". Em cũng phải công nhận là Bắc Ninh mình nhiều lễ hội thật. Ra Tết một cái là hội hè tràn ngập khắp nơi luôn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
ôi nội dung gì vậy?

Haha, Box này nằm trong mục: "Webketoan/Hoạt động cộng cồng/Liên lạc các địa phương/Box dành cho các thành viên Bắc Ninh."

Nội dung sẽ được sắp xếp lại từ những cái tưởng trừng như không có nội dung.

Mấy hôm nữa anh Hải Tâm tạo cho chúng ta một cái nhà riêng, nó sẽ nằm trong mục: "Webketoan/Hoạt động cộng đồng/Liên lạc các địa phương/Bắc Ninh". Khi đó, Trong cái Box "Bắc Ninh" nho nhỏ này, có những mục nho nhỏ hơn, nội dung sẽ cụ thể hơn, nhiều hơn, chính xác hơn.

Have fun.

T

thaonv313

Sơ cấp
27/7/09
12
0
0
Mùa Xuân
Pó tay anh rồi .
" Tưởng chừng " chứ không phải " tưởng trừng " nhé . Suốt ngày sai chính tả .

V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Pó tay anh rồi .
" Tưởng chừng " chứ không phải " tưởng trừng " nhé . Suốt ngày sai chính tả .

Uh, Xin lỗi. Khi viết anh cũng để ý để chọn Ch hay Tr cho chữ này rồi, nhưng lại nghĩ "bánh chưng" dùng Ch rồi thì chắc "tưởng trừng" dùng Tr. Nên lại chọn là Tr (nguyên lý phân bổ đều). Không ngờ cả "bánh chưng" và "tưởng chừng" đều dùng Ch.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Các thành viên Bắc Ninh trong diễn đàn hãy hội tụ về đây cùng nhau chung tay xây dựng một Box riêng trong chuyên mục Liên lạc các địa phương. Dù các bạn đang làm việc hay công tác ở đâu, nếu là người con đã từng sinh ra và lớn lên trên quê hương Bắc Ninh, chúng ta hãy đoàn kết, thống nhất đề nghị Admin cho phép tạo lập một Box dành riêng cho các thành viên là những người con của quê hương quan họ được họp mặt và trao đổi.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
TINH7899 hiện đang sống và làm việc tại Bắc Ninh, nơi sản sinh ra những làn điệu dân ca quan họ thắm đượm tình người.
Với vị trí địa lý là cửa ngõ Phía Bắc của Thu đô Hà Nội, nằm trong vùng kinh tế trọng điểm: Hà Nội - Hải Phòng - Quảng Ninh, Bắc Ninh có nhiều tiềm năng về phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội. Nhắc tới Bắc Ninh người ta nhớ ngay đến đền Đô, nơi thờ 8 vị vua triều Lý; chùa Dâu - là cái nôi văn hóa của người Việt đồng thời là trung tâm Phật Giáo đầu tiên của VN. Nào là Chùa Bút Tháp, Chùa Phật Tích, ... Ngoài ra, Bắc Ninh còn có rất nhiều cái nhất: Là tỉnh nhỏ nhất của Việt Nam, có biển số xe lớn nhất (99), là tỉnh có nhiều cầu vượt nhất, cùng với Hà Nội, Bắc Ninh cũng có Văn Miếu riêng, nơi ghi danh các Trạng Nguyên, Tiến sỹ...
Nói như vậy để các bạn là những người con đã sinh ra và lớn lên trên quê hương Hà Bắc (trước 1997) và nay là Bắc Ninh có thể tự hào về quê hương mình.
Hè vừa rồi, mình có tham dự Offline cùng WKT khu vực phía Bắc, được giao lưu, học hỏi nhiều điều, trao đổi kinh nghiệm và vui chơi sau những ngày giờ làm việc căng thẳng. Mình nhận thấy rằng, Offline giúp mọi người đến gần nhau hơn. Vậy thì tại sao chúng ta không thể đoàn kết lại nhỉ?
Với hy vọng tạo sân chơi riêng cho các thành viên Bắc Ninh, mình tha thiết kêu gọi và đề nghị các bạn là thành viên Bắc Ninh hãy lên tiếng!
Các bạn hãy giới thiệu sơ qua về mình (Họ tên, quê quán, số điện thoại liên lạc, nick YM).

TINH7899
Thân!

origami

origami

Trung cấp
Hôm nào đồng hương BN nhà mình tụ họp cái nhỉ? xem ra hơi khó khăn. Nhưng mà dịp lễ tết chắc ai chẳng về quê hương đúng không? vậy các anh em nhà mình lên chương trình mỗi năm tụ họp 1 lần vào ngày tết âm lịch chắc cũng đc đúng không nhỉ? mà bác nào là trưởng nhóm đấy đứng ra quy tụ anh em đi. hiiii..... em dân Bắc Ninh chính gốc. Địa chỉ: Tân Hồng - Từ Sơn - BN nè. email: hanhnguyen2906@gmail.com. Điện thoại: 0902 138 199 mới vào Nghề kế toán đc có 1 năm thui. có gì cả nhà tích cực giúp đỡ nhé. Thank a lot!

Sửa lần cuối:
V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Hôm nào đồng hương BN nhà mình tụ họp cái nhỉ? xem ra hơi khó khăn. Nhưng mà dịp lễ tết chắc ai chẳng về quê hương đúng không? vậy các anh em nhà mình lên chương trình mỗi năm tụ họp 1 lần vào ngày tết âm lịch chắc cũng đc đúng không nhỉ? mà bác nào là trưởng nhóm đấy đứng ra quy tụ anh em đi. hiiii..... em dân Bắc Ninh chính gốc. Địa chỉ: Tân Hồng - Từ Sơn - BN nè. email: hanhnguyen2906@gmail.com. mới vào Nghề kế toán đc có 1 năm thui. có gì cả nhà tích cực giúp đỡ nhé. Thank a lot!

Mình nghĩ Anh Tỉnh7899 sẽ đứng ra làm đầu mối tổ chức và liên lạc mọi người anh nhé. Có rất nhiều thành viên quê mình, có vấn đề gì anh liên lạc với anh em cùng tham gia và góp sức nhé.

Không nhất định phải vào dịp tết âm lịch, (hehe, sốt ruột vì quá xa mới đến tết âm lịch). Mà có thể vào bất kỳ dịp nghỉ nào, đơn giản hơn có thể chỉ cần thứ 7, chủ nhật. Dịp nghỉ to thì có nhiều người, dịp nghỉ nhỏ thì chắc có khiêm tốn hơn, nhưng theo mình nghĩ thì chúng ta đa số làm việc, học tập ở gần đây (Hà Nội, Hải PHòng, Quảng Ninh, Bắc Ninh...) - không quá xa xôi, đi lại cũng thuận tiện và về quê thì tháng nào cũng về, có khi tháng về mấy lần. Quan trọng là anh em có tổ chức, có gặp mặt, để được trao đổi, vui chơi, rượu chè thuốc nước...hihi

V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Hè vừa rồi, mình có tham dự Offline cùng WKT khu vực phía Bắc, được giao lưu, học hỏi nhiều điều, trao đổi kinh nghiệm và vui chơi sau những ngày giờ làm việc căng thẳng. Mình nhận thấy rằng, Offline giúp mọi người đến gần nhau hơn. Vậy thì tại sao chúng ta không thể đoàn kết lại nhỉ?
Với hy vọng tạo sân chơi riêng cho các thành viên Bắc Ninh, mình tha thiết kêu gọi và đề nghị các bạn là thành viên Bắc Ninh hãy lên tiếng!
Các bạn hãy giới thiệu sơ qua về mình (Họ tên, quê quán, số điện thoại liên lạc, nick YM).

TINH7899
Thân!

Tháng 6, 7 vừa qua em có ở Saigon gần 2 tháng, lúc đó biết Webketoan tổ chức offline hè 2009, đi về Tây Nguyên, Buôn Mê Thuật, Đắc Lắc...Gọi điện cho mấy anh tổ chức ở trong đó để đăng ký đi nhưng muộn mất, tiếc quá.

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Một vài hình ảnh về Hội Lim xuân Kỷ Sửu 2009.

"Hội Lim ở giữa đồi Lim
Người nay cũng thích đi tìm người xưa
Có gì đâu những hạt mưa
Áo em ướt hết sao chưa gặp người".

Thi đấu chọi gà Hội Lim

Sửa lần cuối:
Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Nhà tớ cùng xóm với nhà thờ Cụ Trạng NGUYỄN GIẢN THANH hay còn gọi TRẠNG ME

V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
The home of Quan Ho (*)

Haha, mỗi tuần điểm danh một lần...

1. Nguyễn Đức Tỉnh (ndt7899)
Tel: 0934 818 789 - 0982 775 568
Email: ndt7899@yahoo.com.vn

2. Tuấn (VietNamOi)
Tel: 0904 657 266
Email: ngtuan822003@yahoo.com

3. (Vando)
Tel: 0983763405
Email: vandodao@yahoo.com

4/ Đoàn Minh Trung (Hương Mạc - Từ Sơn - Bắc Ninh)
Tel:
Email: trung302000@yahoo.com

5. (Phuong286): Tiên Du - Bắc Ninh
Tel: 0978856450
Email: Phuong_ot_286@yahoo.com

6. (nguyenduymanh1986): Quê Bắc Ninh, Hiện đang công tác tại Saigon.
Tel: 0907994505
Email:
Mình cũng ở Băc Ninh.

7. Vanhongbn:
Địa chỉ: Phường Suối Hoa, TP. Bắc Ninh
Điện thoại: 0923. 721.168,
YM: hoahuetaytrang_2004@yahoo.com

8. (GIALINHLINH)
Tel:
Email:

9. Huong.nt:
Tel:
Email:

10. Origami.
Tel:
Email: hanhnguyen2906@gmail.com
--------------------------------------

Mình sẽ giúp cập nhật danh sách các bạn.
Các bạn có thể để lại thông tin, Ưu tiên thứ tự số điện thoại, email, tên... (Vì tên bây giờ có bao người trung tên, nhưng số điện thoại thì chỉ đang ở trên tay của một người thôi. Khi có đông đủ sẽ có thể gọi điện cho mọi người.

P

phuong286

Trung cấp
10/7/08
51
0
6
37
bac ninh
Bắc Ninh nhà mình đi đâu hết rùi!!!!!!

TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
Nhân dịp sinh nhật Webketoan tròn 7 tuổi. Các thành viên Bắc Ninh có ai thâm dự không nhỉ?

V

VietNamOi

Guest
29/5/09
28
0
0
www.foman.vn
www.foman.vn
Lâu lắm rồi không có thời gian vào WKT vì busy.
Sinh nhật webketoan 7 tuổi thế nào vậy anh, cho em tham dự với.

A

anh cun

Guest
8/10/09
0
0
0
đà lạt
TINH7899 hiện đang sống và làm việc tại Bắc Ninh, nơi sản sinh ra những làn điệu dân ca quan họ thắm đượm tình người.
Với vị trí địa lý là cửa ngõ Phía Bắc của Thu đô Hà Nội, nằm trong vùng kinh tế trọng điểm: Hà Nội - Hải Phòng - Quảng Ninh, Bắc Ninh có nhiều tiềm năng về phát triển kinh tế - văn hóa - xã hội. Nhắc tới Bắc Ninh người ta nhớ ngay đến đền Đô, nơi thờ 8 vị vua triều Lý; chùa Dâu - là cái nôi văn hóa của người Việt đồng thời là trung tâm Phật Giáo đầu tiên của VN. Nào là Chùa Bút Tháp, Chùa Phật Tích, ... Ngoài ra, Bắc Ninh còn có rất nhiều cái nhất: Là tỉnh nhỏ nhất của Việt Nam, có biển số xe lớn nhất (99), là tỉnh có nhiều cầu vượt nhất, cùng với Hà Nội, Bắc Ninh cũng có Văn Miếu riêng, nơi ghi danh các Trạng Nguyên, Tiến sỹ...
Nói như vậy để các bạn là những người con đã sinh ra và lớn lên trên quê hương Hà Bắc (trước 1997) và nay là Bắc Ninh có thể tự hào về quê hương mình.

TINH7899
Thân!

A

anh cun

Guest
8/10/09
0
0
0
đà lạt
chào các anh chị!

:angel em hiện đang học tập trong đà lạt,rất muốn làm wen với mọi người nhưng mà em không biết làm sao để liên lạc được với mọi người.so dt của em là:01686978000.chỉ cho em với các đàn anh đàn chị ơi!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA