Có lên làm 2 công ty?????

• Thread starter Nguoiemyeu
  • Ngày gửi
N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Hiện tôi đang làm cho một công ty tư nhân, gần đây tôi cũng có tâm trạng chán vì nghĩ cho cùng thì ở đây cũng không thể phát triển được với công việc văn phòng, làm ở đây tự do thoải mái thật đấy, sếp cũng tốt...
Tôi vào đây là do bác tôi giới thiệu, sếp tôi là chỗ quen biết, hơn nữa hai công ty(công ty của bác tôi là cty nhà nước và cty này) làm ăn qua lại với nhau...gần đây Bác tôi đã gọi điện cho sếp bảo tôi chuẩn bị sang chỗ bác làm. thật ra như vậy vừa tốt lại vừa không tốt. tốt vì cty chỗ bác tôi ổn định hơn+chế độ+thời gian cũng ổn mỗi tội làm đúng giờ tôi đi học buổi tôi(làm 1-2 tiếng mỗi ngày) như thế sẽ không có thời gian đi học nhưng đây không phải là vấn đề tôi bận tâm. cái tôi băn khoăn là: Tôi có ý định là cả hai chỗ ngày làm 8 tiếng ở cty hiện tại chiều về đúng giờ làm ở chỗ mới(gần nhà+tự do) như thế thì tiện cả hai cũng không ảnh hưởng tới nhau, và cũng thêm thu nhập. Tôi không biết như thế có ổn không khi Bác tôi đã gọi điện cho sếp báo tôi sắp chuyển sang. tôi thì chưa nói gì với sếp, sếp biết rồi nhưng sếp cũng chưa nói gì cả. tôi lên làm thế nào đây?:011:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
quynhtrangone

quynhtrangone

Cao cấp
17/9/08
337
2
16
TP Ha Long
Bác thì đồng ý rồi. bạn cũng đã sắp sếp được thời gian. Quan trọng là Sếp của bạn nghĩ ntn? ÔNg ấy có muốn bạn làm bên đó hay không, vì 02 Cty liên đới làm ăn , bạn làm kế toán 02 bên: Vừa lợi, vừa hại. Nếu ổng đồng ý thì cứ cố gắng phát huy khả năng nhé.

N

Nguoiemyeu

Guest
27/3/08
80
0
0
Nơi không có anh!
Tớ không làm về mảng kế toán, nói chung tớ mà làm 2 cty thì cũng chẳng có cái gì gọi là liên quan tới nhau, cái tớ bận tâm là bác thì đã gọi điện thông báo tớ nghỉ mà tớ lại muốn làm 2 nơi liệu bác tớ có nghĩ tớ"tham" quá không nhỉ? bác lại bảo là làm chỗ bác là phụ, rồi ảnh hưởng thì sao? mà chuyện này cũng tế nhị nữa! sếp liệu có đồng ý không nhỉ? thật ra thì cũng không ảnh hưởng tới việc của cty bây giờ đâu nhưng đây là vấn đề cư sử như thế nào? tớ có lên nói chuyện với Bác tớ và sếp rằng đi làm 2 nơi không nhỉ?

phinguyen79

phinguyen79

Phụ nữ là gì..???
Tớ không làm về mảng kế toán, nói chung tớ mà làm 2 cty thì cũng chẳng có cái gì gọi là liên quan tới nhau, cái tớ bận tâm là bác thì đã gọi điện thông báo tớ nghỉ mà tớ lại muốn làm 2 nơi liệu bác tớ có nghĩ tớ"tham" quá không nhỉ? bác lại bảo là làm chỗ bác là phụ, rồi ảnh hưởng thì sao? mà chuyện này cũng tế nhị nữa! sếp liệu có đồng ý không nhỉ? thật ra thì cũng không ảnh hưởng tới việc của cty bây giờ đâu nhưng đây là vấn đề cư sử như thế nào? tớ có lên nói chuyện với Bác tớ và sếp rằng đi làm 2 nơi không nhỉ?

Đọc bài bạn, mình thấy bạn là người quá may mắn (mà ko ai có thể muốn mà có được). Nhưng bạn là người quá thiếu bản lĩnh, thiếu quyết đoán và ko có lập trường cho riêng mình ít nhất là trong công việc./.
Bạn hãy tự quyết định công việc của mình, và tất nhiên là hợp lý - hợp tình./.

cheer,

TranTien

TranTien

Đang học hỏi
Tốt nhất bạn phải có 1 cuộc nói chuyện thẳng thắng với xếp bạn, nếu như bạn sắp xếp được thời gian ,ko ảnh hưởng gì đến công việc hiện tại thì bạn có thể làm 2 nơi .Không phải ai cũng may mắn như bạn được làm như vậy đâu . Hãy tự tin lên .Chúc thành công :flower1:

V

vandang

Cao cấp
20/12/07
211
0
16
DN
Nguoiemyeu, nick hay quá. Bạn thật sự chưa tự tin lắm. Công việc văn phòng là cụ thể bạn làm những công việc gì? sang bên công ty Bác của bạn, bạn sẽ làm những công việc gì? Nếu bạn làm công tác kế toán cho cả 2 bên trong trường hợp này thì sẽ có lúc bạn sẽ bị áp đặt đấy. Góp ý xây dựng là một chuyện, còn bạn phải tự định liệu nhé.
Chúc bạn vui, hạnh phúc.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA