Di chuyển qua lại giữa các sheet

• Thread starter myxuyen
  • Ngày gửi
M

myxuyen

Guest
23/12/04
3
0
1
61
myxuen004
Xin chào các anh chị em mới tham gia diển đàn KT này em cảm thấy rất vui
em rất muốn học hỏi rất nhiều điều.
Xin anh chị chỉ giúp em cách tạo menu Click chuột phải trong Excel ,em có một file KT bằng Excel rất đơn giản chương trình chỉ có vài macros và một số công thức thôi nhưng khi chuyển qua lại giửa các sheet rất phiền em nghe các bạn em nói hỏi trên diển đàn KT sẻ có các cao thủ Excel chỉ giúp cho
Vậy em xin các anh chị nào biết chỉ giúp em với nhé . Thành thật cám ơn trước nha
ĐC: myxuyendhdlcl04@yahoo.com

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hong hot

Cao cấp
Chuyển qua, lại giữa các sheet thì cần gì phải macro nhỉ, có phím nóng mà. Ctrl+Tab thử xem, 2 động tác trong khi click chuột ít nhất là 4 động tác.

P

phongxd

Guest
9/11/04
2
0
0
41
xuyen
Dạ xin chào hong hot ,ý mình muốn hỏi là nếu như mình có nhiều Sheet thì chuyển qua lại bằng phím nóng từ sheet 1 đến sheet 12 thì hơi bị mõi tay quá , còn macros thì ý muốn nói có một vài sheet mà phải chạy macros thì mới cho kết quả đúng mình muốn cho macros đó nằm trong menu để bất cứ là đang đứng ở sheet nào cũng có thể chọn được . Bạn hiểu ý mình chưa.
Giúp dùm mình với nhé

L

lyvanhang

Guest
6/9/04
34
0
0
hanoi
Nếu bạn muốn chuyển đổi giữa các sheet thì có thể thử cách này xem: giữ ctrl+chon shift mà mình muốn chuyển đến. Đảm bảo bạn sẽ ko bị mỏi tay

V

vongphuc

Excel Fans Club
11/8/04
300
5
18
Ha Noi
Hóng hớt à, phím nóng để chuyển qua lại giữa các sheet là Ctrl + Page Up, Ctrl + Page Down cơ mà. Ctrl + Tab là chuyển qua lại giữa các workbook

To myxuyen : nếu trong workbook của bạn có quá nhiều sheet, thì ở phía dưới bên trái màn hình có 1 nhóm 4 nút dùng để di chuyển nhanh, kích chuột phải vào đó và lựa chọn sheet cần tìm

To phongxd : muốn macro chạy trong 1 sheet có tên xác định, bạn thêm vào đầu macro đó câu lệnh sau : Sheets("TEN SHEET").Select
Hoặc muốn macro chạy trong sheet kế tiếp của sheet hiện thời, ta thêm câu lệnh : ActiveSheet.Next.Select

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Chào các bạn,
Tôi đã xây dựng một add-in đơn giản và đã gởi cho bạn myxuyen rồi. Bạn nào cảm thấy cần thì có thể liên lạc với bạn myxuyen để dùng.
Chúc các bạn vui...với forum này...

• Like
Reactions: BaHungNTSH
M

myxuyen

Guest
23/12/04
3
0
1
61
myxuen004
Em chào anh Duyet !
Được biết anh Duyet đã gởi cho em file Add-in gì đó mà sao em chưa nhận được,anh Duyet có thể nào gởi lại cho em theo địa chỉ dưới đây được không.Có lần em đã từng hứa sẻ mời anh ăn kem mà không biết làm sao có dịp gặp được anh vì lúc này em cũng đang rất bận nếu có dịp chắc chắn anh em mình sẻ gặp và tiệc kem đó em sẻ mời,còn bây giờ em cũng xin cám ơn anh về việc giúp em xây dựng add-in để em được học hỏi.
Rất cám ơn anh
ĐC : myxuyendhdlcl04@yahoo.com

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: Myxuyen,
Tôi chắc chắn đã có gởi cho bạn! Nếu bạn chưa nhận được tôi sẽ gởi lại.
Chúc bạn vui... (Nói nhỏ, tôi chỉ giỡn thôi ! Không ăn kem đâu !)
Lê Văn Duyệt

M

myxuyen

Guest
23/12/04
3
0
1
61
myxuen004
Anh Duyệt ơi sao mà lâu quá vậy bộ lúc này anh bận lắm hả,đợi anh đến dài cả cổ rồi mà không thấy thư nào có levanduyet cả ,chắc em phải tìm thầy khác quá .
Nhưng nói thật dù anh không giúp em nhưng em cũng rất ái mộ anh đó.

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: Myxuyen,
Tôi đã gởi cho bạn theo địa chỉ mxuyen04@easyvn.com, vào ngày Thứ ba 23/11/2004. Bạn vui lòng kiểm tra lại.
Chào bạn,
Lê Văn Duyệt
PS: Anyway, I will send to you one more time.

BaHungNTSH

BaHungNTSH

Sơ cấp
11/12/18
2
0
1
57
Sử dụng add in như thế nào các bạn

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Đầu năm, xin tặng các bạn một File nhỏ, bạn không cần làm gì trên Source Code cả, Bạn vào Tools/Macro/Visual Basic Editor (Alt+F11), trong khung soạn thảo VBA, bạn chọn Insert/Module, và bạn copy toàn bộ đoạn Source vào. Sau đó, bạn có thể dùng :
1. Vào View/Toolbars/Form và trên thanh công cụ Form, bạn chọn Command Button, Click chuột phải, chọn assign Macro và khi hộp thoại Macro hiện ra, bạn chọn Macro SheetNavigation
2. Vào View/Toolbars/Customize, tại thẻ Command, mục Categories chọn Macros, mục Commands chọn Custom Button, bạn kéo rê lên thanh Menu, sau đó, click chuột phải lên Button mới tạo thành và chọn Assign Macro, và bạn add tương tự như trên

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Cũng lại là một File Add-in về chọn Sheet, xin gởi tặng các bạn. Add-in này sau khi cài xong, sẽ luôn hiện ra ở góc trên trái của Sheet, bảo đảm các bạn sẽ thoải mái hơn trong việc lựa chọn các Sheet trên cùng một Workbook, thậm chí với cả những Workbook khác nhau trong cùng một phiên làm việc

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Sao anh duyệt không đưa luôn vào diễn đàn để mọi người còn tham khảo ! em cũng thấy ý tưởng đấy hay hay.

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Add-in của Levanduyet là File Myxuyen.zip mà tranvanhung đã up lên diễn đàn lâu rồi, cam_to_80 à. Bạn xem lại đi nhé

H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Hôm nay, chắc các bạn đã quen với các add-in giúp các bạn thuận lợi hơn trong việc di chuyển qua lại giữa các Sheet trong cùng 1 Workbook hoặc giữa các Workbook với nhau (Navigation). Còn một add-in nữa, có thể giúp bạn di chuyển không những giữa các Sheet, mà còn giữa các tên (Name), các Link, các Object, và nhiều chức năng khác rất hay, tôi up lên cho các bạn sử dụng. Có thể sắp tới, chúng ta sẽ tổng hợp đề tài này thành một phần nhỏ : " Navigation " trong đề tài lớn : "Kỹ thuật nhập dữ liệu " chẳng hạn. Mong các bạn quan tâm theo dõi

F

ForestC

Guest
11/1/05
377
1
0
44
E'rywhere
handung107 nói:
Add-in của Levanduyet là File Myxuyen.zip mà tranvanhung đã up lên diễn đàn lâu rồi, cam_to_80 à. Bạn xem lại đi nhé

Dưng mà cái add-in MyXuyen của anh Duyệt đó, anh Protech Source Code rồi anh em có xem được để mà tham khảo học hỏi đâu ? Hích hích .. : (

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
To: Maica,
MaiCa nói:
Dưng mà cái add-in MyXuyen của anh Duyệt đó, anh Protech Source Code rồi anh em có xem được để mà tham khảo học hỏi đâu ? Hích hích .. : (
Em ơi, Anh bao giờ cũng Open Source mà ! Không bao giờ Anh khoá làm chi ! Em "Vu khống" anh quá !!! Hu hu hu.
Chúc em xem được source.
Lê Văn Duyệt

• Like
Reactions: BaHungNTSH

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA