Mỗi tuần một chuyên đề

Bí quyết để có một "slogan" hay

• Thread starter Margarita
  • Ngày gửi
B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Ở ĐÂU CÓ KẾ TOÁN - Ở ĐÓ CÓ WEBKETOAN

Nghe không có xuôi lỗ tai VNgeek ơi ! Đổi thành WEBKETOAN CÓ MẶT MỌI LÚC MỌI NƠI nghe hay hơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
À mình cũng thấy vậy, chỉ giới thiệu thêm ứng cử viên để đưa ra biểu quyết mà, mấy cái vụ văn chương thi phú thì mình chịu.

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Em có thêm ý tưởng thế này:

WEBKETOAN - Học hỏi và hỗ trợ bạn

To Vngeek: Anh Vngeek theo đạo ạ, chắc ngày Giáng sinh đối với anh đặc biệt lắm phải không? Nhân đây em cũng muốn hỏi là những người theo đạo thường hay làm gì trong ngày đấy ạ? Mà em đã được đi lễ nhà thờ một lần rồi, hôm ấy là đi cưới cô bạn cùng phòng, công nhận lễ cưới ở đấy trang trọng thật. Rảnh rỗi anh nói thêm về ngày lẽ Giáng sinh cho bọn em biết thêm ở mục "Phút nghỉ ngơi" với nhé.

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
Thế là mải việc đạo mà qên việc đời à ? còn cái Slogan thì thế nào rồi nhỉ .
Haiau thanh thật xin lỗi tất cả mọi người vì im ắng mất mấy hôm. Ngay bây giờ đây vào được trang web này cũng là một việc cần phải "xưng tội" rồi! Tại sao ư? Là vì mình đang ở nhờ trong văn phòng của ông Giám đốc cty HC tại Tp. Vinh (Nghệ an), và tuy điện thoại đã khóa kỹ song zắc cắm thì không khóa, cho nên mình rút nó ra và ...tha hồ truy cập nhé !
Mình có cảm giác như sắp tìm được ra "nó" rồi đấy, nếu mỗi người gắng lên một chút, hãy phát triển tiếp ý tưởng của người khác, hoặc mạnh dạn đưa ra ý tưởng của mình...thì làm gì Giáng sinh này chúng ta chả có slogan như ai!
Nhưng mình không đồng ý với Margarita rằng :
Hihi, nói thì thấy có vẻ rất xôm đây nhưng không hiểu đến hôm ấy, đường Haiau - Haiau đi, đường Anhchuot - Anhchuot đi, đường Boihoangvq- Boihoangvq đi. Còn Margarita - Margarita đi

Vì: Haiau - QN
Boihoangvq - TpHCM
Tất nhiên Margarita cũng có lý, nhưng như Chúa người vẫn thường răn dạy rằng : Các con phải có đức tin...khi mà chưa có lòng tin, thì lung lay là lẽ đương nhiên. Miền trung quê ta vốn có câu :Tư tưởng không thông thì bình tông cũng không nhắc nổi! Vì vậy mình thiết nghĩ, vấn đề không phải là sự cách trở về mặt không gian, mà chúng ta có dám tin rằng sẽ có cuộc hội ngộ đó hay không. Còn nếu như không tha thiết lắm thì chỉ cách nhau chưa đầy ba bước thì chắc gì đã gặp được nhau ? Tuy nhiên, cũng cần phải có một kế hoạch chu đáo (Mà việc này đâu khó đối với các nhà kế toán đã quen lên dự toán...)... thôi tạm vậy, mọi người bàn tiếp đi, có người đến gọi, mình tạm out đây.

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Originally posted by HaiAu@Nov 29 2003, 07:50 PM
Miền trung quê ta vốn có câu :Tư tưởng không thông thì bình tông cũng không nhắc nổi!
Cái câu này của Bác Haiau thật là number one :eek:k

Nào các bác khác cho ý kiến cho "slogan" tiếp đi chứ ạ, vì Webketoan mà :chuoi :chuoi :chuoi :two:

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
" number one " này có phải là nứơc uống tăng lực hay quảng cáo trên T.V. không Margarita ? Uống ngon lắm đó ! :leu:

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Originally posted by boihoangvt@Nov 30 2003, 03:42 PM
" number one " này có phải là nứơc uống tăng lực hay quảng cáo trên T.V. không Margarita ? Uống ngon lắm đó ! :leu:
Number one đúng là một món đồ uống đấy anh Boihoangvt ạ, nhưng tiếc là Mar cũng chưa thử uống lần nào, không biết khi uống, nó có thật sự number one không cơ chứ.

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Nó thực sự là " number one " ............. đối với người sản xuất ra nó :lol

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Hihi, nghe anh Vngeek nói câu này thì em chợt nghĩ ra ý tưởng này: Webketoan là number one với dân kế toán :chuoi :chuoi :chuoi :chuoi :two: :two:

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
595
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
VNgeek góp thêm ý điều chỉnh một chút câu của boihoangvt

" NHÀ KẾ HỌC HỎI VÀ CHIA SẺ "

C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
To be perfect! Hướng tới sự hoàn hảo!
:leu:
Không hiểu sao em cứ nghĩ cái khẩu hiệu càng ...khó hiểu càng gây tò mò càng hay ... Cứ học hỏi, chia sẻ mãi cũng thấy hơi thực tế quá ...

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Vậy thì " càng khó hiểu càng gây tò mò càng hay " của CNN là cái gì thế ?

( Lâu quá mới thấy CNN lên tiếng đó ) :bia

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Em thì nghĩ mãi mà cũng không ra câu gì hay hay để đóng góp với mọi người.
Em ủng hộ câu " Cùng nhau học hỏi và chia sẽ" của anh boihoangvt, nghe nó gần với thực tế, dể hiểu và bao hàm hết ý nghĩa mà chúng ta tìm thấy ở trang web này, đây là nơi những người kế toán có thể học hỏi thêm kiến thức và chia sẽ những kinh nghiệm mình biết được.
Anh Hoàng nè ! Có một người ủng hộ ý kiến của anh rồi đó !

leloanbt

leloanbt

Con gái Bến Tre
3/6/03
259
10
18
43
TP.HCM
Truy cập trang
Ah, em mới nghĩ ra một câu : " Bạn đồng hành của người kế toán "
Ủa sao hình như giống một câu quảng cáo trên TV...............??? :leu:

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Cái câu "Bạn đồng hành của người kế toán" tớ nghe như cái câu "Bạn đồng hành của nhà nông" trong cái quảng cáo gì ấy nhỉ? ai nhớ nói hộ với. :a3 :chuoi

Hầu hết những người tham gia nhiệt tình với web đều cho ý kiến rồi, còn mỗi ý kiến riêng của bác Haiau với Anhchuot thôi. Các đồng chí ấy đi đâu rồi? :ak

A

anhvu

Cao cấp
11/10/03
213
0
16
Truy cập trang
Ý kiến thứ 2 của tôi là:
"Vươn tới một vòng tay thân ái"

HaiAu

HaiAu

Trung cấp
2/10/03
139
0
16
61
Quảng Ninh
www.bienngoc.com
To Margarita :
Anhchuot đi chợ đồng xa
Mua mắm mua muối giỗ cha chú Mèo
Haiau thì vẫn còn nghèo
Nên phải lặn lội vòng vèo miền Trung...
....................(Phóng tác ca dao cũ)

B

boihoangvt

Cao cấp
24/5/03
326
1
0
Vậy là hiện tại câu Cùng nhau học hỏi và chia sẽ đang chiếm ưu thế. Nào leloanbt Mời :bia :two:

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Kinh quá đấy nhỉ? Anh Boihoangvt có vẻ đang rất phổng mũi rồi, hèhè. Nào bà con có ý kiến gì tiếp để cho anh Boihoangvt tiếp tục phổng mũi hay xẹp mũi đây. :chuoi :chuoi

C

chim_bien

Guest
1/11/03
62
0
0
tự dưng đau đầu quá lại phải nghĩ :dzo :dzo

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA