Mua bao hiem co duoc tinh vao chi phi khong?

• Thread starter phi_yen
  • Ngày gửi
P

phi_yen

Trung cấp
15/1/05
110
0
0
Web Kế Toán
Xin loi khong biet sao khong bo dau duoc, cac ban thong cam.

Cty minh dinh mua bao hiem chay no cho kho hang, nhung minh khong biet khoan nay co duoc dua vao chi phi hay khong, hach toan nhu the nao. Xin cac ban chi giup.

Con van de luong thang 13 co duoc ap dung chua hay phai cho van ban huong dan cua co quan thue?

Cam on nhieu.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
phi_yen nói:
Cty minh dinh mua bao hiem chay no cho kho hang, nhung minh khong biet khoan nay co duoc dua vao chi phi hay khong, hach toan nhu the nao. Xin cac ban chi giup.
Theo em thì được. Vào chi phí bán hàng nhưng cần có thời hạn cụ thể lập thành chính sách của công ty và tốt hơn là nên đăng ký với sở thương mại

K

khahoan

Guest
Hình như bạn chưa đọc công văn 3734 phải không ? vào đây nè
http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=1024&progid=23003&oid=22839

Bạn hảy trả lời câu hỏi của mình đi rồi suy ra câu hỏi của bạn về bảo hiềm nha:
theo bạn khi mua hàng(nhập khẩu) mua bảo hiểm hàng NK đó, vậy tiền mua bảo hiển này bạn làm sao.
mua bảo hiểm cho Tài sản, máymóc, nhà cửa, xe hơi .... bạn đều có quyền khấu trừ thuế bình thường mà

Chúc bạn thành công.

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
Nhân tiện nói sếp bạn mua bảo hiểm tai nạn cho nhân viên luôn! Khoản này cũng được đưa vô phí đấy.

K

ketoangiachat

Lão già ham vui
8/10/04
246
3
0
Nơi bình yên Chim hót
ketoancon nói:
Nhân tiện nói sếp bạn mua bảo hiểm tai nạn cho nhân viên luôn! Khoản này cũng được đưa vô phí đấy.
Cái này thì chưa chắc nhé,
Theo Lão gia biết: Bảo hiểm tai nạn 24/24 loại được bồi thường 10 triệu/vụ
phải lấy từ nguồn khác, không được đưa vào chi phí.

Không biết bây giờ có gì thay đổi hơn không.??
các bạn tìm kỹ trong 128 giúp nhé.

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Việc mua bảo hiểm tài sản trong đó có: Hoả hoạn, cháy nổ, Giông bão lũ lụt đã được quy định tại Luật Phòng cháy chữa cháy.
các doanh nghiệp có hoạt động SXKD đều phải mua và được tính vào chi phí hợp lý hợp lệ khi quyết toán thuế TNDN.

KHi có rủi ro nằm trong phạm vi bắt buộc mua bảo hiểm như : Cháy nổ, Giông bão lũ lụt Nếu cơ quan Công an kiểm tra thấy Doanh nghiệp không mua bảo hiểm thì ngoài tiền bị phạt vì để ra cháy (Chi phí dọn dẹp hiện trường chi phí chữa cháy ) còn phải bị phạt thêm tiền nữa.
Đã cháy nhà còn bị phạt nữa . Khổ trần ai đấy.
hàng năm Cty Thìn đều mua bảo hiểm phí bảo hiểm cả 100 triệu chứ không chơi

K

ketoancon

Giang hồ quy ẩn
30/7/04
94
8
0
HCM
ketoangiachat nói:
Cái này thì chưa chắc nhé,
Theo Lão gia biết: Bảo hiểm tai nạn 24/24 loại được bồi thường 10 triệu/vụ
phải lấy từ nguồn khác, không được đưa vào chi phí.

Không biết bây giờ có gì thay đổi hơn không.??
các bạn tìm kỹ trong 128 giúp nhé.

Anh Giachat ơi! Cái này chắc đấy.Có ghi trong TT 128, phần chi phí dịch vụ mua ngoài.

H

hong hot

Cao cấp
Không được đưa vào chi phí thì đưa vào đâu hả các bác?

Liên quan đến thuế, nếu em ký hợp đồng với người lao động là em sẽ chịu phí bảo hiểm cho họ thì sao? Ở công ty em, mọi công nhân đều được công ty mua bảo hiểm, thậm chí mức BH rất cao (vì nói thật đi móc cống nhiều rủi ro lắm mà chỗ em tài sản quý nhất là con người) không lẽ em không được lựa chọn hình thức bảo vệ tài sản của em hay sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA