Cách khai giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước

• Thread starter audible
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hanhcoi

Guest
9/9/09
7
0
0
Cầu Giấy, HN
Chào các bạn !
Các bạn hướng dẫn giúp mình cách khai giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước theo mẫu mới năm 2009 với.
Các năm trước, cơ quan thuế có phát các quyển giấy nộp tiền vào ngân sách Nhà nước bằng tiền mặt hoặc chuyển khoản, trong đó có ghi mã hiệu và số của từng liên của chứng từ. Khi khai thuế đầu vào thì khai số mã hiệu và số của giấy nộp tiền.
Sang năm 2009. thì nhà nước phát hành mẫu giấy nộp tiền vào ngân sách theo mẫu mới do đơn vị tự đánh máy, trong đó mã hiệu và số để trống. Trong mục hướng dẫn có nói do hệ thống thông tin thu nộp thuế tự sinh ( giấy nộp tiền do người nộp lập thì để trống ). Vậy khi nghiệp vụ phát sinh thì khi khai thuế GTGT đầu vào thì khai số chứng từ nộp như thế nào, do mình tự cho số hay chỉ cần khai số phiếu chi tiền.
Cám ơn các bạn nhiều nhé !
Bắt đầu từ năm 2009 thì DN tự đánh mẫu Giấy nộp tiền, số hiệu và số chứng từ là do mình tự đánh đấy bạn ah. Bạn phải có mã hiệu và số chứng từ thì khi bạn khai thuế GTGT được khấu trừ trong phần mềm HTKK nó mới k báo lỗi. Chúc bạn thành công.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
http://webketoan.net/uploadfiles/obhbzrgtoazp05y.rar
Mời các bạn lập bảng kê tờ khai nộp tiền vào NS theo mẫu.... ứng dụng sẽ tự sinh ra giấy nộp tiền vào NSNN theo từng loại thuế cần nộp trong tổng bảng kê . như vậy chỉ cần 1 giấy Nộp tiền VNS cho cả tập tờ khai đi nộp trong ngày....
Lưu lại để đối chiếu quí, tháng../.

Sửa lần cuối:
TINH7899

TINH7899

Cao cấp
12/10/08
377
0
16
Bắc Ninh
http://webketoan.net/uploadfiles/obhbzrgtoazp05y.rar
Mời các bạn lập bảng kê tờ khai nộp tiền vào NS theo mẫu.... ứng dụng sẽ tự sinh ra giấy nộp tiền vào NSNN theo từng loại thuế cần nộp trong tổng bảng kê . như vậy chỉ cần 1 giấy Nộp tiền VNS cho cả tập tờ khai đi nộp trong ngày....
Lưu lại để đối chiếu quí, tháng../.
Mình không mở được file thứ nhất do có mật khẩu bảo vệ. File giấy nộp tiền thì mở được nên chưa biết nó như thế nào cả.

P

Phan Ho Du

Guest
26/6/09
17
0
0
52
Hanoi
Bạn buitrangnam gửi luôn cho mình nhé

Mình cũng đang cần mẫu giấy nộp tiền vào kho bạc NN. Bạn gửi cho mình vào địa chỉ email/yahoo chat: phanhodu@yahoo.com (bạn ghi mẫu cho mình luôn nhé!)
Cám ơn bạn và chúc cả nhà kế toán cuối tuần thật hạnh phúc!

Phan Hồng Đức

P

Phan Ho Du

Guest
26/6/09
17
0
0
52
Hanoi
Mình mở được file GNTVNS rồi, nhưng minh hỏi chút

Mình đã dowload mẫu GNTVNS và sau 1 hồi loay hoay cũng mở dc, nhưng cho mình hỏi chút (các bạn đừng cười nhé!):
Cty minh chỉ chuyên nộp thuế VAT thì ghi thế nào?
Các bạn ghi mẫu chi tiết giúp mình nhé!
Thanks!

H

HungSS

Guest
2/4/08
30
0
6
55
Hà Nội
Mình đã dowload mẫu GNTVNS và sau 1 hồi loay hoay cũng mở dc, nhưng cho mình hỏi chút (các bạn đừng cười nhé!):
Cty minh chỉ chuyên nộp thuế VAT thì ghi thế nào?
Các bạn ghi mẫu chi tiết giúp mình nhé!
Thanks!

Bạn mở được BK_NNS (bảng kê giấy nộp tiền rồi)...nếu chỉ nộp VAT thì chỉ nhập vào cột VAT tiền thôi các cột khác xóa đi (Mỗi dòng là 1 tờ khai hoặc QĐ)... tôi thiết kế 5 cột bởi tương ứng với 5 dòng trên GNT_VNS...
Tuy nhiên 5 cột đó có thể thiên biến vạn hóa thành khoảng 500 mục thu (bằng cách chọn vào các ô tên nội dung kinh tế dòng 523 dấu tam giác để chọn tên thì mã nội dung kinh tế ở trên sẽ thay đổi tương ứng.
Nhập xong rồi xin Click và ô bảng kê thu NSNN (có ghi chú "Xem, in CT" chữ màu đỏ - bạn xẽ có chứng từ... nó tự động tích vào tiền mặt nếu ô 520K là TK 1111 và tchíc vào ô chuyển khoản nếu là TK khác.../.

keomutcam

keomutcam

Sơ cấp
21/1/08
21
1
3
Hà Nội
Chào các bác,
Các bác cho em hỏi cách ghi mã chương, mã ngành KT, mấ NDKT với nhé. Cty em là Cty Cp, kinh doanh thương mại tổng hợp. Em chưa kê cái này bao giờ các bác chỉ em với. Tks các bác nhiều.

- Bạn nên xem lại bản kê của công ty bạn (cả năm 2009 chắc chắn phải có giấy NTVNS chứ).
- Không thì hỏi quản lý thuế của công ty bạn
- Mình định gửi kèm thêm bản đối chiếu hệ thống mục lục từ năm 2008 về trước và từ 2009 để bạn tham khảo nhưng chưa đủ điều kiện gửi file nên bạn cứ để địa chỉ mail mình gửi cho.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA