Hảy tư vấn cho tôi vơi

• Thread starter aoanhden
  • Ngày gửi
A

aoanhden

Guest
21/1/05
1
0
0
47
124356
Tôi đang làm ở một cty SX dây cáp điện vì vậy việc tính giá thành của cty tôi qua những 7 công đoạn kia vì vậy tôi thấy các phần mềm ơ VN không thể đáp ứng được. mà dùng PM nước ngoài thì hơi mắc vì vậy bà con hay tư vấn cho tôi nhé. Anh khanhpq có nói phần mềm FAST2004 có thể tính giá thành theo công đoạn đươc và còn theo được cả từng phân xưởng nửa nhưng hiện tại tôi đang sử dụng FAST2004 mà tính năng của nó củng không hơn một số phần mềm tôi đã gặp là mây. Bài toán của tôi củng rất đơn giản thôi Anh khanhpq a mong anh tư vân và giải hộ tôi nhé.
Việc tính giá thành của tôi sẽ qua 7 công đoạn và trong mổi công đoạn cty tôi có các bán thành phẩm có thể đem ra bán Nhưng không chỉ đơn giản như vậy đâu Vì trong mổi công đoạn ây các bán thành phẩm nào không đat yêu cầu chất lượng thi có thể sẻ bị đưa quay trở lại để sản xuất lại vậy Anh khanhpq hảy tư vấn cho tôi thêm nhé vì các anh làm ơ bên FAST cũng không đưa ra được một giải pháp nào hoàn thiện cho tôi cả! bà con có biết phần mềm nào có thể đáp ứng được yêu cầu của tôi thìhảy tư vấn hộ tôi nhe. Tôi xin cảm ơn trước nhé
Hảy gửi cho tôi theo địa chỉ: emconbelam36@yahoo.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CNN

Cao cấp
14/3/03
506
2
0
ĐH KTQD
Anh có thể hỏi công ty sản xuất phần mềm xem liệu họ có thể sửa lại phần mềm hiện có hay không? Như kiểu công ty anh đặt hàng cho công ty phần mềm, em nghĩ chỉ có cách đó thôi ạ ...

tranvanhung

tranvanhung

Gãi ngứa
20/2/04
2,976
10
38
21
Biên Hoà - Đồng Nai
Theo như mình biết thì bạn có thể thực hiện tốt việc tính giá thành này nếu như bạn có thể phân loại được chi phí để tập hợp theo từng công đoạn (tính giá thành theo đối tượng tập hợp chi phí). Khi đã phân loại được thì việc hạch toán sẽ dễ dàng hơn và có lẽ là nhiều phần mềm làm được việc này. Bạn đã xem qua phần mềm CompasX của anh SUNF chưa ? Tôi thấy phần mềm này sẽ đáp ứng được yêu cầu của bạn đấy.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA