Tính giá thành cửa nhựa lõi thép

• Thread starter chuthuhuyen
  • Ngày gửi
V

vtoan

Guest
18/10/07
0
0
0
hà noi
Ðề: Tính giá thành cửa nhựa lõi thép

Lĩnh vực sản xuất bên mình cũng có, nhưng bên mình phòng kế hoạch đã lên sẵn định mức rồi nên phòng kế toán chỉ việc dập nó vào thôi. Trước đây mình làm bằng excel lúc đầu cũng thấy khá ổn, nhưng càng làm càng thấy khó lên, đang kiếm 1 phần mềm hỗ trợ việc tính giá thành, mình thấy sản phẩm của metadata được đấy. Phần mềm này hiện có mảng tính giá thành, mình chỉ cần cài đặt sẵn chỉ tiêu vào là ok phần mềm tự tính giúp bạn rồi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thammatnai75

Sơ cấp
10/12/10
5
0
1
38
Vinh - Nghe An

Chào mọi người .Mọi người ơi mình đang cần 1 mẫu định mức của nhựa lõi thép ai có gửi cho minh file với.thamketoan85@gmail.com.Cảm ơn mọi người!

Q

quynhbaby1610

Guest
3/2/12
1
0
0
Hưng Yên

mình cũng làm bên cửa nhựa lõi thép, bạn nào có kinh nghiệm kế toán về lĩnh vực này hỗ trợ giúp mình với. bên mình đặc biệt thiếu hóa đơn đầu vào Nhựa, lõi thép, phụ kiện...
mình có định mức sản xuất các loại cửa, vách bạn nào cần mình gửi mail cho.
Chào bạn tuandung146, mình mới vào làm kế toán công ty sản xuất cửa nhựa, phần kế toán giá thành, công ty mình mới thành lập nên chưa biết lập định mức giá thành thế nào. Bạn gửi cho mình nhé. Thanks bạn nhiều, mail của mình là thuy.ptbaywin@gmail.com

V

vuphuong

Sơ cấp
5/8/08
2
0
0
45
Hà nội

Chào mọi người bên mình cũng làm về cửa nhựa lõi thép. Phần định mức do bên kỹ thuật họ xây dựng trên excel. Mỗi một loại cửa có 1 định mức khác nhau, thông thường khi các bạn nhập phôi nhựa mỗi đơn vị cung cấp viết hoá đơn cho đvt là khác nhau. Có đơn vị ghi đvt là mét dài hoặc kg. Vì vậy khi làm định mức các bạn phải quy đổi từ mét dài về kg, rồi sau đó tính giá thành sp. Bạn nào cần bảng định mức chi tiết cho từng loại cửa thì nhắn cho mình, mình gửi cho. phuongdiepanh@gmail.com hoặc yahoo p_my3182003

N

nhipham

Sơ cấp
23/4/10
9
0
1
43
TP.nha trang- khánh hoà

mình cũng đang rất cần bảng định mức sản xuất cửa nhựa và lõi thép. bạn gửi cho mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều. Mail của mình: nhi.pham80@gmail.com

H

Hanght

Sơ cấp
23/9/10
17
1
3
Hà Nội

Bạn tuandung146 ơi gửi cho mình xin một bản với. gấp gấp nha. mail của mình là hanghoanght@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc

mình cũng làm bên cửa nhựa lõi thép, bạn nào có kinh nghiệm kế toán về lĩnh vực này hỗ trợ giúp mình với. bên mình đặc biệt thiếu hóa đơn đầu vào Nhựa, lõi thép, phụ kiện...

Mình rất cần định mức này. Bạn gửi cho mình với nhé. Mail của mình là tamdlvp@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều!!!

M

meoconhp

Guest
26/4/12
1
0
0
hải phòng

công ty em cũng mới kinh doanh thêm mảng cửa nhựa.Em chưa làm bên kế toán sản xuất bao giờ em không biết xây dựng định mức NVL trực tiếp,CP NC,CPSXC để tính giá thành ntn cả.Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em nha.
công ty em co mua bản quyền misa sme anh chị nào đã làm về mảng nay giúp em nha.em cảm ơn nhiều.

công ty em cũng mới kinh doanh thêm mảng cửa nhựa.Em chưa làm bên kế toán sản xuất bao giờ em không biết xây dựng định mức NVL trực tiếp,CP NC,CPSXC để tính giá thành ntn cả.Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em nha.
công ty em co mua bản quyền misa sme anh chị nào đã làm về mảng nay giúp em nha.em cảm ơn nhiều.
mail cua em thuychieuhp@gmail.com

H

hoamai280811

Guest
15/8/11
1
0
0
Hà Nội

Cho mình xin định mức các loại cửa với, bên mình cũng mới làm bên lĩnh vực cửa. giúp mình với nhé! Thanks! mail: tuyetmaint1986@gmail.com

P

phutuanpt

Guest
20/9/12
2
0
0
quang nam

mình cung cần gấp bảng định mức này ,bạn gởi cho mình với ,cảm ơn bạn nhiều .Phutuanpt@gmail.com

T

tuyet xinh

Guest
21/6/12
1
0
0
34
Ha Noi

em chưa làm bên kế toán sản xuất bao giờ nên em không biết xây dựng định mức NLV trực tiếp, CP NC, CPSXC cho từng loại cửa, em đang rất cần, giúp em với nha, mail của em là: tuyetnguyen2803@gmail.com. em cảm ơn

H

hoajuco

Guest
31/5/11
1
0
0
37
ha noi

bạn ơi, bạn cho mình xin cái định mức với, mail của mình: hoaquynh.aof@gmail.com. Cảm ơn bạn nhiều

P

phamngatvp

Guest
7/11/12
2
0
0
38
Vĩnh Phúc

Bạn ơi. Gửi cho mình nữa nha. Phamngatvp@gmail.com

Nguyên văn bởi tuandung146
Cho mình file với nha. phamngatvp@gmail.com

Sửa lần cuối:
H

hoadatnhan

Sơ cấp
3/4/11
5
0
0
34
han noi

Mình cũng đang làm trong công ty cửa nhựa lõi thép, về việc tính giá thành, công ty mình sản xuất theo công trình, 1 công trình có nhiều loại cửa, vậy khi lên phần mềm, thì tập hợp chi phí theo công trình có đúng không nhỉ, bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình với

N

nguyehue

Guest
12/11/09
1
0
1
HaiDuong

Chào anh.
Em cũng tham gia diễn đàn và là thành viên của webketoan, nhưng về mạng thì mít đặc. Khi có nhiều điều cần học hỏi thì chỉ biết vào diễn đàn để học hỏi thui.
Hiện nay em cũng đang làm kế toán tổng hợp cho một công ty tư nhân nhỏ (có nghĩa như nhân viên tổng hợp ý) nên cũng rất cần các định mức của sản xuất cửa nhựa, vách và cửa kính nữa thì càng tốt.
Anh có thể gửi cho em xin theo địa chỉ này nha: tructrang0507@gmail.com
Cảm ơn anh nhiều!

N

nguyenthuhiennb

Guest
9/3/13
1
0
0
32
ninh binh

em mới đi làm cho công ty cửa nhựa lõi thép nên có qua nhiều điều chưa biết. mong bạn tuandung146 có thể cho mình xin tài liệu đó được không. mail cuae mình là: ntthien.kt4@gmail.com xin cảm ơn bạn trước, mong bạn giúp đỡ

em mới đi làm chưa biết gì nhiều, bác nào đã được bác tuandung146 giúp đỡ có thể giúp em không. mail của em là ntthien.kt4@gmail.com em xin cảm ơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA