Tính giá thành cửa nhựa lõi thép

• Thread starter chuthuhuyen
  • Ngày gửi
D

dungbn

Guest
18/4/14
1
0
1
34
Bắc Ninh
Ðề: Tính giá thành cửa nhựa lõi thép

mình cũng làm bên cửa nhựa lõi thép, bạn nào có kinh nghiệm kế toán về lĩnh vực này hỗ trợ giúp mình với. bên mình đặc biệt thiếu hóa đơn đầu vào Nhựa, lõi thép, phụ kiện...
mình có định mức sản xuất các loại cửa, vách bạn nào cần mình gửi mail cho.
bạn gửi giúp mình 1 bản nhé, mình đang k biết làm sao với cửa nhựa này đây, email: dungnguyen89bn@gmail.com.
cám ơn b nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

coganglam

Guest
12/5/14
1
0
0
thu duc

E cũng làm bên cửa nhựa. anh tuandung146 gởi cho e với nhé.e cảm ơn nhé. Mail của e là: hoanglananh.ht@gmail.com

N

nguyenthuongkt

Guest
31/3/11
1
0
0
nghe an

Em cũng đang cần định mức nguyên vật liệu của cửa nhựa lõi thép. Nhờ anh tuandung146 gởi cho em qua mail: thuongthuong087@gmail.com. Em cảm anh!

T

thuhahb

Trung cấp
2/3/10
56
2
6
37
Hoà Bình

Chào mọi người bên mình cũng làm về cửa nhựa lõi thép. Phần định mức do bên kỹ thuật họ xây dựng trên excel. Mỗi một loại cửa có 1 định mức khác nhau, thông thường khi các bạn nhập phôi nhựa mỗi đơn vị cung cấp viết hoá đơn cho đvt là khác nhau. Có đơn vị ghi đvt là mét dài hoặc kg. Vì vậy khi làm định mức các bạn phải quy đổi từ mét dài về kg, rồi sau đó tính giá thành sp. Bạn nào cần bảng định mức chi tiết cho từng loại cửa thì nhắn cho mình, mình gửi cho. phuongdiepanh@gmail.com hoặc yahoo p_my3182003
Cảm ơn bạn rất nhiều!

P

Phunganh90

Guest
26/8/14
1
0
1
33
Hà Nội
bạn ơi, mình cũng làm kế toán về cửa nhựa lõi thép. mình đang phải làm định mức tiêu hao vật tư và giá thành cửa nhựa, bạn gửi cho mình xin 1 bản vào mail phunganh270490@gmail.com nhé. mình cảm ơn nhiều bạn nhìu!

T

Trong1105Tran

Guest
27/9/14
3
0
1
33
Em cũng mới làm về cửa nhựa, cũng đang loay hoay không biết làm thế nào. Gửi em xin 1 bản với. Mail là : vantrong1105@gamil.com
Em cám ơn trước !

K

ketoanquangvinh

Guest
18/6/14
14
2
3
hai phong
mình cũng làm bên cửa nhựa lõi thép, bạn nào có kinh nghiệm kế toán về lĩnh vực này hỗ trợ giúp mình với. bên mình đặc biệt thiếu hóa đơn đầu vào Nhựa, lõi thép, phụ kiện...
EM cũng mới làm kế toán bên công ty cửa nhựa lõi thép và công ty mới thành lập nên không biết cách xác định định mức và tính giá thành sao nữa, anh tuandung146 cho em xin file định mức nha. Mà anh có kinh nghiệm về kế toán trong lĩnh vực sản xuất cửa nhựa lõi thép rồi thì chia sẻ cho em tham khảo với ạ.
Mail của em là: minhhoa3009@gmail.com.
Em cảm ơn nhiều!

I

IIDisnepII

Guest
7/7/10
1
0
1
HCM
bạn tuandung146 có thể cho mình xin file định mức sản xuất cửa nhựa được không, mình đang rất cần. Thanks bạn. Mail của mình: kien.dvkt@gmail.com

T

thanh tu 04

Guest
12/12/14
1
0
1
34
Bạn ơi ,mình cũng làm bên cửa nhựa lõi thép,bạn gửi cho mình xin bảng định mức đó nha.Mail của mình là : thanhtukt5.36@gmail.com[

P

Phan Ngọc Mai

Cao cấp
5/1/15
308
19
18
30
Bạn ơi, bạn gửi mail định mức sản xuất cửa cho mình với, mail mình: phanngocmai1808@gmail.com.
cảm ơn bạn nhiều.

T

thuongdan

Cao cấp
23/4/15
1,102
61
48
32
Em bảo kỷ thuật nó xây dựng cho em cái định mức ấy chứ: Có bao nhiêu loại cửa, mổi loại có kích cở, kích thước, tiêu cuẩn khác nhau như thế nào? mổi loại thì sử dụng hết bao nhiêu thép? bao nhiêu nhựa? giám đốc ký duyệt vào rồi cứ thế mà áp dụng thôi em à.
Còn tính giá thành thì tùy ở chổ em sản xuất theo đơn đặt hàng hay sản xuất hàng loạt để có cách tập hợp giá thành cho nó phù hợp, nhưng cơ bản là sau khi xây dựng được định mức rồi thì chỉ còn mổi chi phí nhân công nửa là đủ, em phân bổ chi phí nhân công cho hợp lý nửa là ok thôi
Có thể trao đổi thêm nhé
Thân.
anh ( chị) cho em xin các sổ về tính giá thành để em xem qua cho biết vì em cũng đang làm về giá thành đã có định mức nhưng chưa biết hướng đi

K

kiều HT

Guest
12/6/15
2
0
1
33
EM cũng mới làm kế toán bên công ty cửa nhựa lõi thép và công ty mới thành lập nên không biết cách xác định định mức và tính giá thành sao nữa, rất mong nhận đk sự giúp đỡ của mọi người. Ai có gửi giúp e với ah. mail. kieu.nguyenthi3107@gmail.com
e cảm ơn nhiều

N

nhauyen2013

Guest
13/5/15
1
0
1
39
Định mức sản xuất và tiêu hao nguyên vật liệu

Chào các anh chị em trong diễn đàn !!!
Công ty mình mới chuyển từ Kinh doanh thương mại sang sản xuất, cụ thể là sản xuất các trang thiết bị trường học như bàn, ghế, giường tủ. Bên mình nhập các loại sắt, gỗ, cùng các vật tư phụ như băng, keo, ke, nẹp... và các bao bì để đóng gói sản phẩm. Mình đang ko biết hạch toán, tập hợp giá vốn ra sao cho phù hợp. Mong các đồng chí giúp mình lập bảng định mức sản xuất, tiêu hao nguyên vật liệu, phân bổ nhân công. Bên mình trả lương trực tiếp theo tháng. Mính chưa có kinh nghiệm về kế toán sản xuất nên đang rơi vào tình trạng...tắc tịt. Mong cả nhà ra tay cứu giúp.Địa chỉ hòm thư của mình moon04k@yahoo.com

Ban gui cho minh voi nha, ban co dinh muc tinh nhan cong kg? cam on ! hoanghontim2385@yahoo.com

L

lovelylovely

Guest
7/10/14
6
0
1
30
EM cũng mới làm kế toán bên công ty cửa nhôm kinh và công ty mới thành lập nên không biết cách xác định định mức và tính giá thành sao nữa, rất mong nhận đk sự giúp đỡ của mọi người. Ai có gửi giúp e với ah. mail. thunanana@gmail.com
e cảm ơn nhiều

T

Thao00000

Guest
24/10/14
3
0
1
32
Quảng Nam
công ty mình cũng sản xuất cửa nhựa lõi thép và đi thi công luôn các bác ạ.
mình làm tương tự như công trình xây dựng.

nợ 621, 622, 627..
có 154

cuối kỳ
nợ 154
có 632 công trình
được k?
ai có cao kiến giúp mình với. mình đang phân vân ko biết nên làm thế nào.
Thanks.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
công ty mình cũng sản xuất cửa nhựa lõi thép và đi thi công luôn các bác ạ.
mình làm tương tự như công trình xây dựng.

nợ 621, 622, 627..
có 154

cuối kỳ
nợ 154
có 632 công trình

được k?
ai có cao kiến giúp mình với. mình đang phân vân ko biết nên làm thế nào.
Thanks.

Bạn xem lại PP hạch toán !! sai hết rồi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA