Q5,Bộ quyết toán thuế cuối năm gồm những gì?

• Thread starter dangky_123
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuhang8477

Sơ cấp
18/9/07
43
0
6
TP Hồ Chí Minh
Công ty mình mới thành lấp Tháng 8/2009, toàn bộ 2009 k có hóa đơn đầu ra gì hết, toàn đầu vào thôi, E kế toán lập BCTC có đầy đủ các bảng như trên (Bảng CDKT, báo cáo kết quả HDKD, bảng cân đối tài khoản, thuyết minh BCTC), nhưng k có BC LCTT, vậy thì có đc k? Help me sớm nhất các bạn nhé, sắp đến lúc nộp rồi :wall:

Mình cảm ơn các membre webketoan rất nhiều!

Tại bạn hỏi câu dễ quá đấy mà,
Không phát sinh đầu ra không liên quan tới việc có hay khng báo cáo lưu chuyển tiền tệ, cần hiẻu rõ bản chất của báo cáo lưu chuyển tiền tệ làm kiểm tra việc lưu chuyển dòng tiền của cty.
Việc lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ là đương nhiên bạn nhé ( tuy BTC là không bắt buộc, nhưng thiếu thì cán bộ thuế sẽ không nhận báo cáo đâu bạn ạ)
Thân

B

beyeuthongminh

Sơ cấp
Tại bạn hỏi câu dễ quá đấy mà,
Không phát sinh đầu ra không liên quan tới việc có hay khng báo cáo lưu chuyển tiền tệ, cần hiẻu rõ bản chất của báo cáo lưu chuyển tiền tệ làm kiểm tra việc lưu chuyển dòng tiền của cty.
Việc lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ là đương nhiên bạn nhé ( tuy BTC là không bắt buộc, nhưng thiếu thì cán bộ thuế sẽ không nhận báo cáo đâu bạn ạ)
Thân

Hic hic, cảm ơn bác nhiều nhé, có bác trả lời E cũng đỡ lo, kế toán bên E lại bảo có cũng đc k có cũng k sao, thế nên E mới hỏi các bác. E cũng thiếu nhiều kiến thức lắm, mong đc các membre chỉ giáo...
tặng hoa bác thuhang8477 nhé :angel:

M

maunguyen

Guest
13/3/10
9
0
0
bình thạnh, tp hcm
minh vừa nộp qt năm xong
BC THUẾ GỒM
tờ khai quyết toán thuế tndn( kem phụ luc)|
bảng kê tình hình nộp thuế
bảng tổng hợp thanh toán thuế và các khoản phải nộpNSNN
bảng kê khai tổng hợp nghĩa vụ nộp NSNN
bẢNG TRÍCH KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH năm
bẢNG KÊ TIỀN LƯƠNG VÀ CÁC KHOẢN THU NHẬP KHÁC
BẢNG TỔNG HỢP nhập xuất tồn hàng hoá( vì cty minh là công ty thương mại)
BÁO CÁO TÀI CHÍNH GỐM
Bảng cân đối số phát sinh
Bảng cân đối kế toán
Kết quả hoạt động sản xuất kinh doanh
Lưu chuyển tiền tệ
Thuyết minh báo cáo tài chính
phiếu tình trạng kinh doanh năm
Bạn tranh thu đi nhé sắp hết hạn nộp rồi.
chúc thành công

S

suong007

Guest
Ðề: Q5,Bộ quyết toán thuế cuối năm gồm những gì?

xin chao ca nha, e co vai van de can cac a c e huong dan them ak: cong ty e la cong ty co phan nho,ht theo QD 15, thanh lap dau nam 2012, không bit tinh hinh sao den thang 10 e duoc nhan zo lam thay cho ke toan cu, ma kho noi anh nay truoc khi ngi lai co y lam lung tung chung tu so sach len tham chi con xe chung tu nua xxx , nen jo e phai lam lai,( công ty dên nay van chu co doanh thu, TNDN , TNCN bc quy, GTGT theo thang.) ngoai hoa don ra e chi thay moi giay de nghi thanh toan ak. het. ko thay j nua. bay jo ct qd 31/12 nay giai the luon nen noi e chuan bi ho so quyet toan cuoi nam. e moi ra truong nen that su rat roi chua hinh dung duoc j het, ko co ai de hoi ca. ca viec su dung phan mem (do cty mua nguoi cai nen la hoac ko hiu j het) e cung tu mo ra cach xai...con nhieu van de ko may lien tiep xay ra nua... e chi muon hoi: 1. lam lai so sach tu dau ngoai giay tren con bo sung j nua k(phieu chi...?), 2. quyet toan cuoi nam e co doc o tren roi co a c nao cho e file mau de e bat chuoc ko ak. hoac co a c nao kinh ngiem cho e xin nick, e trinh bay cu the hon? nick cua e: phiatruocladuiga@yahoo.com. Cam on ca nha kien nhan doc bai viet nay. ti lan cam on ><

tinhdonphuong

tinhdonphuong

Trung cấp
13/12/12
78
0
0
Hà Nội
Ðề: Q5,Bộ quyết toán thuế cuối năm gồm những gì?

Cả nhà ơi sao nhà nước mình không ban hành 1 thông tu hướng dẫn cụ thể hơn về các phụ lục trong bao cáo tài chính và các phụ lục nộp kèm báo cáo tài chính luôn nhỷ. Cứ áp dụng hết thông tu này với nghị định kia với công văn này nó cứ lạon hết lên mất, mỗi người nộp 1 kiểu chẳng biết ai đủ ai thiếu được