Báo cáo tài chính năm 2008

• Thread starter thanhquyen
  • Ngày gửi
T

thanhquyen

Sơ cấp
16/12/08
6
0
0
Hung Yen
Cho em hỏi với:
Năm 2008 làm BCTC trên phần mềm tổng cục thuế, trong đó có báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Như mọi năm tùy thuộc vào từng cty mà có thể làm báo cáo này hay ko làm cũng được. Nếu năm nay cty em ko làm báo cáo này thì có sao ko ạ? Báo cáo này có nhất thiết phải làm ko?.

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyễnHạnhUyên

Cao cấp
24/8/07
214
3
18
Hà nội
Cho em hỏi với:
Năm 2008 làm BCTC trên phần mềm tổng cục thuế, trong đó có báo cáo lưu chuyển tiền tệ. Như mọi năm tùy thuộc vào từng cty mà có thể làm báo cáo này hay ko làm cũng được. Nếu năm nay cty em ko làm báo cáo này thì có sao ko ạ? Báo cáo này có nhất thiết phải làm ko?.
cty bạn làm theo QĐ 48 thì kg nhất thiết phải làm BCLCTT còn làm theo QĐ 15 thì phải làm bạn ah

H

hoanduy

Guest
5/5/08
2
0
0
lam dong
Nói chung là bạn nên làm chứ không họ bắt làm lại thì mêt lam.!
Tôn it time nhung khong phai di lai nhieu lan.

T

Thy Loan

Guest
11/3/09
1
0
0
Buon Ma Thuot
BCLCTT không bắt buộc phỉ làm, chỉ khuyến khích làm thôi nên bạn có thể không làm cũng không sao.

V

violetnguyen

Guest
4/12/07
14
0
1
TP.HCM
pác nào chỉ cáh làm chi tiết để lập BCLCTT giùm tôi với! pác nào post bài mẫu và hướng dẫn chi tiết từng mục giùm nha. gáp rồi

N

Ninhan

Trung cấp
6/1/09
61
0
6
TP.HCM
Bạn cứ đọc các chỉ tiêu một lần đi . Thấy cái nào mình có thì ghi vo đa. sau đó con vuong mac j moi hoi tiep đc. Bạn không làm sao chỉ hiểu đc. Như vậy cũng nhanh hơn.
mà cty bạn có dung phần mêm không nhỉ. nếu có thì nó đã làm cho bạn rùi. chỉ in ra thoi

L

ledungnguyen200

Guest
11/3/09
6
0
0
Tp.HCM
Bclctt

em chào các anh chị .anh chị ơi cho em hỏi về BCLCTT một chút nhé : mã số 02:gồm những khoản chi nào thì tính vào đây & ms20 (lưu chuyển tiền thuần từ HĐKD là sao)& ms50 Lưu chuyển tiền thuần trong kỳ .anh chị anò biết gải thích cho em nhé ! cảm ơn anh chị nhiều hen.

M

Mr Killer

Trung cấp
30/10/08
82
1
8
Hà Nội
Cho em hỏi với:
Ôi trời!! bạn ơi,,, đừng có "dây" và "trốn" nhé, với DNN làm theo QĐ48 vẫn phải làm đầy đủ theo danh mục BCTC gồm:
1. Bảng cân đối kế toán (B01-DNN)
2. Bảng cân đối tài khoản (F01-DNN)
3. KQKDoanh (B02 - DNN)
4. LCtiền tệ(1 trong 2 phương pháp lập là trực tiếp hoặc gián tiếp) (B03-DNN)
5. Thuyết minh BCTC (B09-DNN)
Nếu thiếu 1 trong 5 mẫu trên thì bộ báo cáo tài chính cuối năm của DN bạn sẽ bị phiền phức to đấy

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam
Ôi trời!! bạn ơi,,, đừng có "dây" và "trốn" nhé, với DNN làm theo QĐ48 vẫn phải làm đầy đủ theo danh mục BCTC gồm:
1. Bảng cân đối kế toán (B01-DNN)
2. Bảng cân đối tài khoản (F01-DNN)
3. KQKDoanh (B02 - DNN)
4. LCtiền tệ(1 trong 2 phương pháp lập là trực tiếp hoặc gián tiếp) (B03-DNN)
5. Thuyết minh BCTC (B09-DNN)
Nếu thiếu 1 trong 5 mẫu trên thì bộ báo cáo tài chính cuối năm của DN bạn sẽ bị phiền phức to đấy

Trích Phần 3 HỆ THỐNG BÁO CÁO TÀI CHÍNH, khoản I. QUY ĐỊNH CHUNG:

"3. Hệ thống báo cáo tài chính của doanh nghiệp nhỏ và vừa
1) Báo cáo tài chính quy định cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa bao gồm:
1.1. Báo cáo bắt buộc- Bảng Cân đối kế toán: Mẫu số B 01 - DNN
- Báo cáo Kết quả hoạt động kinh doanh: Mẫu số B 02 - DNN
- Bản Thuyết minh báo cáo tài chính: Mẫu số B 09 - DNN
Báo cáo tài chính gửi cho cơ quan thuế phải lập và gửi thêm phụ biểu sau:
- Bảng Cân đối tài khoản: Mẫu số F 01- DNN

1.2. Báo cáo không bắt buộc mà khuyến khích lập:
- Báo cáo Lưu chuyển tiền tệ Mẫu số B03-DNN

Ngoài ra, để phục vụ yêu cầu quản lý, chỉ đạo, điều hành hoạt động sản xuất, kinh doanh, các doanh nghiệp có thể lập thêm các báo cáo tài chính chi tiết khác."

T

tungtrinh33

Guest
14/3/09
1
0
0
55
Hai phong
chào các bác ai có mẫu báo cáo thuyết minh tài chính năm cho doanh nghiệp nhỏ theo QĐ 48 cho mình xin nhé. xin gửi về tungtrinh33@yahoo.com. xin cảm ơn mình rất cần.

Ngocxuan

Ngocxuan

Trung cấp
26/2/09
57
1
0
ha noi
chào các bác ai có mẫu báo cáo thuyết minh tài chính năm cho doanh nghiệp nhỏ theo QĐ 48 cho mình xin nhé. xin gửi về tungtrinh33@yahoo.com. xin cảm ơn mình rất cần.

Mình có bản TMBCTC theo QĐ 48 bạn thử xem thế nào nhé mình sẽ gửi cho bạn wa mail của mình

M

mucacha

Guest
20/2/09
4
0
0
Ha Noi
Nhận khuyến mại bằng TS

Cả nhà ơi làm ơn cho mình hỏi cái này nhé?
Tháng 5/08 Đơn vị mình có trả phí dịch vụ 600000 (có cả VAT)
Trong đó đã nhận khuyến mại 600000,có nhận 01 ĐT bàn trị giá 150000
Mình hạch toán: N642,N133/C111; N111/C711. Còn 150000 cho vào đâu? có phải hạch toán không các pác

htlinh

htlinh

Trung cấp
3/1/07
70
0
6
hà nội
Cả nhà ơi làm ơn cho mình hỏi cái này nhé?
Tháng 5/08 Đơn vị mình có trả phí dịch vụ 600000 (có cả VAT)
Trong đó đã nhận khuyến mại 600000,có nhận 01 ĐT bàn trị giá 150000
Mình hạch toán: N642,N133/C111; N111/C711. Còn 150000 cho vào đâu? có phải hạch toán không các pác

theo mình thì khi nhận ĐT bàn thì cũng định khoản tương tự như được KM tiền 600.000 nhưng chỉ khác là nhận bằng hiện vật là công cụ dụng cụ văn phòng(điện thoại bàn):Nợ 153/có711:150.000 khi đưa vào sử dụng ở bộ phận nào thì tính CP vào bộ phận đó: Nợ 641,642../có 153.

N

nnlinh

Guest
13/7/07
5
0
0
40
Ha Noi
Cho em hỏi 1 chút với. Cty em bị truy thu thuế TNDN, trên BCTC em cho dư Có TK 3334, như vậy có đúng không?
Nếu không đúng thì chỉnh sửa thế nào ạ?

N

nhanketoan

Guest
Ca nha oi, giup em voi, em moi vao lam Ke toan thue ma bay gio Giam doc noi em lam BCTC tung thang (tu thang 01 den thang 03 nam 2009) thi em phai lam sao?
Cty em kinh doanh ve : Truyen hinh cap.Giup em gap voi nhe, bac nao biet xin huong dan em qua mail voi nha: ngocnhanvec@yahoo.com
Em xin cam on rat nhieu.

N

Ninhan

Trung cấp
6/1/09
61
0
6
TP.HCM
Ca nha oi, giup em voi, em moi vao lam Ke toan thue ma bay gio Giam doc noi em lam BCTC tung thang (tu thang 01 den thang 03 nam 2009) thi em phai lam sao?
Cty em kinh doanh ve : Truyen hinh cap.Giup em gap voi nhe, bac nao biet xin huong dan em qua mail voi nha: ngocnhanvec@yahoo.com
Em xin cam on rat nhieu.[/QUOTƯ

Minh cung dang lam bao cao thang day. Cứ mỗi tháng mình kết chuyển hết chi phí doanh thu cho tháng la có đc BCTC hàng tháng và làm một BCTC chi tiết nộp cho Sep

M

muahexanh

Sơ cấp
11/9/08
34
0
0
Hà Nội
chào các bác ai có mẫu báo cáo thuyết minh tài chính năm cho doanh nghiệp nhỏ theo QĐ 48 cho mình xin nhé. xin gửi về nthungaimo@yahoo.com. xin cảm ơn, mình rất cần.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA